Cộng đồng MMO VN sẽ đi về đâu ?

reloaded

Junior
Reactions
170
MR
0.000
Tham gia 4rum quan sát là nhiều chứ ít khi cmt, hôm nay quả quá nên lập cái thớt này, em thấy cộng đồng MMO VN rất chán
Nếu ai quan sát nhiều nhìn sơ lại cũng thấy rõ vấn đề
đầu tiên là site coin gì á

Lúc đầu là ng có VPS + ng có acc hợp tác, típ là bán acc, sau là share acc với đk là làm ref cho ng share, sau nữa là share TUT reg, giờ hình như nát r thì phải thấy nhiều thớt bên orther gì mà "coin nát ..." "k rút $đc " .....

rồi fanbox, lúc đầu thấy bác nào lập thớt đầu tiên ý 100$ 1 tháng, rộ lên ngay xin visa share acc,bán acc, share profile hợp tác like share kím $$$ chung, vài bữa sau thấy có ông nói là k có $$ từ việc share ảnh hay gì á, rồi IP VN vào k đc =.=

rồi ông nào cheat trang bannerbiz gì á, vào thấy cách cheat là chuối r, 1 IP mà reg quá trời acc, rồi dùng mail 10p, dùng cái mail 10p là thấy hài r =.=, đã vậy ông đó còn nói là 10p reg 1 lần ( cheat quá chuối ), vào gg seach mail 10p là ra quá trời trang mail dạng vậy, và có cái mình dùng xog xóa đc ngay k cần chờ 10p
ko thì dùng cái yopmail clear cookie là xong, còn change IP mún change IP nhanh thì start => run=> cmd => telnet IP ip gateway => đăng nhập =>set reboot 30s là có IP mới

khó chịu nhất là việc này, VN trong top nc cheat click ads nhiều nhất, bản thân em làm seo nên em bít, giờ ng VN rộ lên việc lập blog r chiến GA rất nhiều, em k có ý kiến gì về việc cheat click của họ. Nhưng cách họ chiến em thấy rất chán cứ như cũ lập nick,đc duyệt,vào seo thả $$ cho ng ta click k bài bản k gì hết, kiểu như vứt tiền r có kím đc lại k thì k bít
đã vậy có mấy ông chơi thêm tak.ru vào, kêu click 5 ads khác nhau, mà mấy ông đó k sn là chỉ cần nó click thêm 2 cái là die cmn lun acc tak => mất 1 phần $
nhưng mấy cái trên k phải là vấn đề, hnay vào check job thì thấy bị 1 ông VN từ chối, lý do k ghi chỉ ghi banned, vào blog xem thì thấy ads GA mất r, có thể là die, trong khi đó ổng có thể cho mình làm lại với lý do acc die hay gì đó, ông này em có nick MMO của ổng
có vài ông mình làm đúng, cách mình làm như hằng ngày nhưng lại bảo mình làm lại vì lý do hết sức kì lạ chã hiểu họ mún gì ( ng VN, toàn có vấn đề với ng VN )
à mà k phải 1 ông, thêm 1 ông nữa vào blog thấy die GA r

bản thân em ko phải pro hay cao thủ gì trong MMO nhưng ít nhất là em bít suy nghỉ kỷ, tìm ra hướng đi ko theo hướng của ai, có cheat thì cũng cheat cho đàng hoàng cheat giống nhau thì xác định r

mà job ngon nhẹ chặn IP VN ngày càng nhiều, cả ng VN trog seo tạo job còn chặn ng VN nữa là, với kiểu này thì liệu 2-3 năm nữa các site làm ra $ có chặn hết IP VN ko =.=

Last edited by a moderator:
cứ captcha mà chiến cho nó lành, chiến captcha nhiều luyện tay rồi quay tay cũng đã =))

nếu bạn sợ cheat ng` ta chặn hết IP thì cứ captcha mà thẳng tiến =)). Nghề này VN nhìu nhất nên nó ko block đâu :D. Còn mấy site kia thì trừ khi nó sập ko chiến đc, chứ còn sống là ng` VN cái gì cũng mò ra đc :))

thểm 1 ông vừa chối mình, vào blog thấy die GA

em thấy gỏ capt hơi mệt cái phụ thuọc thời gian, phải tầm khuya mới gỏ =.=

Last edited by a moderator:
vãi captcha có cheat gì hok
có, cheat đi rồi bị banned nguyên cả group =)). Nói thật Nghề gì ở MMO thì mình ko rành chứ thấy ổn nhất chỉ có Captcha với Fox thôi. Ai cạp rồi sẽ thấy 1 ngày kím ra $ từ mmo cực khổ :)), MMO bao hàm rất rộng bạn nhé, những thứ bạn nói chỉ là 1 phần thôi
-----------
Có thể thớt bức xúc vì mình chơi đàng hoàng mà gặp cheat nhìu quá --> site blacklist VN đó mà :d.

mấy ông này toàn là kiêu cheat bậy cheat bạ nên no die gà ham hố rồi thấy die thì xù tiền lần sau cứ cạch mấy site này ra đừng làm

không biết thế nào nhưng mình có 1 câu
Những thằng ngu thường chỉ biết kêu
Còn thằng làm ra tiền thì nó không bao giờ nói gì
PS : nếu bạn là người biết làm ra tiền trong các công việc trên bạn có lập topic ngu ngốc thế này

PS : nếu bạn là người biết làm ra tiền trong các công việc trên bạn có lập topic ngu ngốc thế này

bạn k đọc kỷ r, mình ko kêu ca gì trong việc MMO cả,chỉ là những ng cheat bậy bạ ảnh hưởng đến ng khác như mình
chứ ngày mình bỏ tầm 3-4h vẫn kím đc tầm 100k từ MMO =.=

bạn k đọc kỷ r, mình ko kêu ca gì trong việc MMO cả,chỉ là những ng cheat bậy bạ ảnh hưởng đến ng khác như mình
chứ ngày mình bỏ tầm 3-4h vẫn kím đc tầm 100k từ MMO =.=

3-4h dc tầm 100k là cũng ngang bằng vs phát tờ rơi rồi đó bạn, mình từng làm nên mình biết @@

Thế thớt phải đặt lại tiu đề của 2pic =)), chứ lôi cả cộng đồng vô thì ko ổn đâu :D. Vì chủ yếu thớt nói về cheat site thôi chứ " cộng đồng " có nhìu site mún cheat cũng chẳng cheat đc =)).
Bạn hỉu nhầm ý của thớt, ý thớt là bức xúc vì cheat bậy là banned acc hay blacklist ip VN ko thể chiến đc ^^!. Nói chung cheat thì ko có gì phải kêu ca, nhưng cũng thấy thông cảm cho những bạn chơi đàng hoàng :D. Thôi thì thớt cứ leo qua captcha đi cho lành khỏi sợ bị block :D. Có đầu óc 1 tý thì tìm sư phụ học Fox, vậy đi ^^!

có gì hót : MMO là gì ? là kiếm tiền, xuất hiện 1 site cheat được ăn được tiền thật , cho cheat rất ngon , bạn không ăn thì người khác cũng ăn,vậy theo bạn cuối cùng là bạn có cheat để kím tiền không ?
- Ví dụ : bannerbiz cheat vớ vẩn nó vẫn trả tiền ,vậy thì bạn xông vào cheat vớ vẩn hay là chạy đi mua VPS về cheat cho đàng hoàng theo kiểu bạn nói
Chuyện chẳng có gì cả , cheat vẫn nát mà không cheat cũng nát ,thôi thà cheat ăn được miếng cơm qua ngày còn hơn chơi đàng hoàng đói 3 bữa may ra bữa thứ 4 có gói mì tôm

NÓI TÚM LẠI : AI DẠI NẤY CHỊU :binhsua58:
P/s : À còn thêm cái vấn đề share , pub site lên là toàn do loại người ghen ăn tức ở lẫn nhau thôi , đằng nào rồi cũng thế , thôi ráng cheat sớm đi nhé :))

Tình hình kinh tế, kiếm tiền ngay trước mặt ngoài đời còn khó khăn, huống j kiếm tiền trên mạng. Theo mình thì mmo của Việt Nam đang còn trên đà phát triển, chủ yếu là làm công cho ngta hjx. Còn cần một khoảng tg dài để khá hơn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,929
173,009
Latest member
kientruc0

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week