Chat 1 trường hợp khá là đáng nghi

À thì mình dạo cũng ít vào mmo4me, thi thoảng vào đọc chỗ Report scammer với chỗ mua bán cho vui. Thì thấy tình trạng scammer có vẻ cũng tăng nhiều, điểm chung là: acc mmo4me mới đăng kí và chỉ dùng telegram. Hôm trước thấy có thớt bán acc Hetzner, chủ thớt là acc mới nên mình vào khuyên nhẹ là nên dùng trung gian để 2 bên đều an toàn https://mmo4me.com/threads/em-ban-acc-hetzner-da-xac-minh-chinh-chu.465122/post-7915276

đến hôm nay thì có 1 acc khác comment lên tường với giọng văn nghe khá buồn cười

Trong khi tỷ năm mình chưa mua hay bán gì với ai. Thời gian của việc rep ảnh 1 với thời gian post lên tường ảnh 2 cũng khá khít nhau lmao

Post lên cho các bác giải trí với nâng cao cảnh giác thôi. Nên nhớ là
0. Acc mmo4me reg vài giây xong 1 acc nên luôn nghi ngờ acc mới, tránh mất tiền
1. Thà mất vài k/chục k cho trung gian còn hơn mất trăm k, triệu, chục triệu
2. Order tool bị bắt cọc? Thì cọc qua trung gian ấy
3. Hầu hết trung gian trên mmo4me đều ko làm qua telegram vì dễ xóa tin nhắn, nên bạn nhớ phải

3.1. Xác minh có phải đang nói chuyện với trung gian chuẩn ko, hay link profile fb/skype/tele có phải chuẩn của trung gian ko qua inbox ở profile mmo4me
3.2. Mua bán ở mmo4me thì trung gian nên dùng của mmo4me, nhớ check domain vài lần xem có phải mmo4me.com hay ko
3.3. Để ý kĩ tài khoản bank phải chuẩn với bank của trung gian

Thế thôi, chúc mọi người đề phòng tránh scammer

Last edited:
Nhất trí với chủ thớt :ami_fat_cat_027:

Mua bán tại 4r, mọi giao dịch với người ko có bảo hiểm thì nên nhờ trung gian hỗ trợ.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,659
170,751
Latest member
LuDiTu
Back
Top Bottom