• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Combinatorics in Poker

Dịch tiếp hây không?

• Total voters
    1

PLAYMONEYPRO

Newbie
Reactions
8
MR
0.000

“Sự tổ hợp" là một từ lớn thường dùng trong poker nhưng nó không khó hiểu như cát bạn đã nghỉ. Trong bài viết này, tôi sẽ đi qua những điều cơ bản trong việc kết hợp ván bài hoặc "combo" trong poker và đưa ra một vài ví dụ để giúp cho bạn thấy lý do tại sao nó rất hữu ích.

Oh, và như bạn đã có thể nhận thấy, "tổ hợp", "kết hợp ván bài" và "combo" đề cập đến những điều tương tự trong poker. Đừng nhầm lẫn nếu chúng được sử dụng thay thế cho nhau.

Tổ hợp poker là gì?.

Poker tổ hợp liên quan đến cách kết hợp khác nhau của ván bài bạn có thể có trong các tình huống nhất định.

Ví dụ:

Bao nhiêu cách bạn có thể có AK?
Bao nhiêu cách bạn có thể có 66?
Bao nhiêu tổ hợp của T9 có thể có trên một flop của T32?
Bao nhiêu tổ hợp của sảnh đang có trên flop của AT7?

Sử dụng tổ hợp, bạn sẽ có thể nhanh chóng tính ra và sử dụng chúng để giúp bạn đưa ra quyết định tốt hơn dựa trên xác suất của một số tay hiển thị.

Poker bắt đầu kết hợp tay cơ bản.

Bất kỳ hai lá nào(ví dụ AK hoặc T5) = 16 kết hợp
Bất cứ đôi nào(ví dụ AA hoặc TT) = 6 kết hợp

Nếu bạn đã có một 2 lá bài như AK và viết xuống tất cả những tổ hợp bạn có thể được chia tay này từ một bộ bài (ví dụ Như Kh, Như KD, Như Kc vv), bạn sẽ thấy rằng có 16 kết hợp có thể.

Xem tất cả 16 kết hợp tay AK.

Tương tự như vậy, nếu bạn đã viết xuống tất cả các kết hợp có thể của đôi như JJ (ví dụ JsJh, JsJd, JsJc vv), bạn sẽ thấy rằng đó chỉ là 6 kết hợp có thể.

Vì vậy, như bạn có thể nhìn thấy từ những kết hợp tay khởi đầu cơ bản trong poker, bạn có gần 3 lần khả năng bị chia bài lẻ như AK hơn một đôi. Đó là khá thú vị của riêng mình, nhưng bạn có thể làm nhiều hơn này ...

Lưu ý: kết hợp hai tay bắt đầu thêm.

Như đã đề cập ở trên, có 16 tổ hợp của bất kỳ hai thẻ không ghép nối. Vì vậy, điều này bao gồm sự kết hợp phù hợp và không phù hợp.

Dưới đây là 2 số liệu thống kê bổ sung mà cung cấp cho bạn tổng số kết hợp của hai phù hợp và bất kỳ hai thẻ không phù hợp đặc biệt.

Bất kỳ hai (ví dụ như AK hoặc 67 phù hợp hoặc không phù hợp) = 16 kết hợp
Bất kỳ hai phù hợp (AK) = 4 tổ hợp
Bất kỳ hai không phù hợp (Ako) = 12 kết hợp
Cặp (ví dụ AA hoặc TT) = 6 kết hợp
Bạn sẽ không sử dụng các kết hợp tay bắt đầu thêm nhiều như lần đầu tiên hai, nhưng tôi nghĩ tôi sẽ bao gồm chúng ở đây cho quan tâm của bạn anyway.

Thật dễ dàng để làm việc ra làm thế nào chỉ có 4 tổ hợp phù hợp của bất kỳ hai thẻ, như chỉ có 4 bộ quần áo trong boong. Nếu bạn sau đó có những 4 tay phù hợp đi từ tổng số 16 "bất kỳ hai" kết hợp tay (trong đó bao gồm cả hai tay phù hợp và không phù hợp), bạn là trái với 12 kết hợp tay không phù hợp. Dễ dàng.
Thực tế: Có 1,326 kết hợp bắt đầu tay trong Texas Hold'em trong tổng số.

Dịch từ tiếng Anh qua tiếng Việt không khó nhưng mà trình độ và vốn liến tiếng Việt của mình rất là ít. Từ ngử và ngử pháp rất là yếu.

Nếu các bạn muốn thì mình có thể có thể thử, có lẻ sẽ nhanh hơn nếu mình đọc xuống cho bạn nào đó viết ra.

Tính tổ hợp xong rồi áp dụng như nào nữa @@.
Giờ ngồi đánh poker mà ngồi tính như này nữa thì đau đầu phết

Nó Không khó và rất là dễ sử dụng. Mình chỉ dịch một đoạn cho anh em đọc thử, nếu các bạn thích thì mình sẻ dịch tiếp.

tổ hợp rất là quan trọng trong poker + hand ranges

nếu các bạn thích sinh vote nhiều nhiều

Dịch từ tiếng Anh qua tiếng Việt không khó nhưng mà trình độ và vốn liến tiếng Việt của mình rất là ít. Từ ngử và ngử pháp rất là yếu.

Nếu các bạn muốn thì mình có thể có thể thử, có lẻ sẽ nhanh hơn nếu mình đọc xuống cho bạn nào đó viết ra.

Cậu là Việt Kiều à hay người nước nào vậy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,994
171,046
Latest member
thesobernight
Back
Top Bottom