• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help Có thể là một ý tưởng hay, mong các trader thực sự đọc nó một lần

@ Loststupidmoney: xem ra bác có vẻ là người nhiều kinh nghiệm về forex. Vậy cho mình hỏi tại sao bác ko mua signal để trade qua MT4 hoặc ZuluTrade có phải dễ hơn ko. Hiệu suất của các trader bán signal ai cũng có thể xem được một cách minh bạch để chọn hoặc bỏ chọn mà!

hồi đầu cũng reg acc demo zulutrader, theo 10 thằng top 10, 1 tháng sau -10% :binhsua160:

đặc biệt thấy có vài thằng hình như ko đặt stoploss và đánh nhồi mười mấy lệnh :binhsua140:

@ Loststupidmoney: xem ra bác có vẻ là người nhiều kinh nghiệm về forex. Vậy cho mình hỏi tại sao bác ko mua signal để trade qua MT4 hoặc ZuluTrade có phải dễ hơn ko. Hiệu suất của các trader bán signal ai cũng có thể xem được một cách minh bạch để chọn hoặc bỏ chọn mà!
Tôi khoo không có nhiều kinh nghiệm lắm về forex:binhsua146:, nhưng có 1 kinh nghiệm mà tôi chắc chắn 100% là không có 1 robot hay một signal tự động mà người sử dụng áp dụng máy móc theo nó để mà thành công, lý do đơn giản thôi: vì người có robot đó nếu họ chắc chắn thì họ đã tự đầu tư, và nếu có những bí kíp hay robot tự động thì những nhà đầu tư sừng sỏ thành công vang dội đã truyền lại cho con cháu họ và con cháu họ cũng nổi danh như họ, nhưng tôi chưa từng nghe thấy con cháu soros, buffet, livermore... là những cao thủ.

Qua mấy bài viết của Loststupidmoney ,tôi biết bác là người muốn chinh phục thị trường forex 1 cách chắc chắn ,không mơ hồ, không dc bại,dù lãi có ít cũng được,kô biêt tôi hiểu vậy có đúng ý bác kô? Tại vì tôi cũng co khái niệm như thế . Sau 4 năm trade tôi cũng có 1 số kinh nghiệm, mong dc trao đổi,nên cũng xin 1 chân vào nhóm của bác.

Theo tôi nghĩ đã đầu tư forex ,là chịu rất nhiều rủi ro ,kể cả sàn mình đang chơi tự nhiên ngủ 1 đêm dậy sáng thấy nó biến mất.Nên đã kô chơi thi thôi ,nếu chơi thì phải lãi nhiều mới xứng đáng ,còn muốn lãi ít ,mà có đều đều thì kô nên chơi ,đầu tư vào lỉnh vực khác chắc ăn hơn . Vì cũng chịu rủi ro nhièu như vậy thôi.Nói tới đây ai cũng nghĩ ra câu NÓI THI DỄ LÀM MỚI KHÓ. Cái đó mới là vấn đề cần mỗ xẻ.

mình thì mới trade 2 năm thui đang uốn học hỏi thêm kinh nghiệm có face thì add minh vào vơí

Pác nào làm ơn giải thích dùm e "Black swan" là gì ko ? e serch google nó ra phim "Thiên Nga đen"

“Thiên nga đen” là ẩn dụ chỉ những điều không ai nghĩ sẽ xảy ra nhưng vẫn có khả năng xảy ra.

Theo tôi nghĩ đã đầu tư forex ,là chịu rất nhiều rủi ro ,kể cả sàn mình đang chơi tự nhiên ngủ 1 đêm dậy sáng thấy nó biến mất.Nên đã kô chơi thi thôi ,nếu chơi thì phải lãi nhiều mới xứng đáng ,còn muốn lãi ít ,mà có đều đều thì kô nên chơi ,đầu tư vào lỉnh vực khác chắc ăn hơn . Vì cũng chịu rủi ro nhièu như vậy thôi.Nói tới đây ai cũng nghĩ ra câu NÓI THI DỄ LÀM MỚI KHÓ. Cái đó mới là vấn đề cần mỗ xẻ.

Bác cứ chọn sàn Mỹ, NFA thì "ngủ 1 đêm dậy sáng thấy nó biến mất" là black-swan, nếu xảy ra thì bác cũng không mất tiền, vì hình như quy định các broker phải chuyển tiền khách hàng vào tài khoản ngân hàng trung gian, phòng broker phá sản.

- - - Updated - - -

Qua mấy bài viết của Loststupidmoney ,tôi biết bác là người muốn chinh phục thị trường forex 1 cách chắc chắn ,không mơ hồ, không dc bại,dù lãi có ít cũng được,kô biêt tôi hiểu vậy có đúng ý bác kô? Tại vì tôi cũng co khái niệm như thế . Sau 4 năm trade tôi cũng có 1 số kinh nghiệm, mong dc trao đổi,nên cũng xin 1 chân vào nhóm của bác.
rất chào đón bác, bác yahoo với tôi một tí nhé, cần những cao thủ như bác. yahoo của tôi: indtel1

Bác cứ chọn sàn Mỹ, NFA thì "ngủ 1 đêm dậy sáng thấy nó biến mất" là black-swan, nếu xảy ra thì bác cũng không mất tiền, vì hình như quy định các broker phải chuyển tiền khách hàng vào tài khoản ngân hàng trung gian, phòng broker phá sản

Cám ơn b nhé , biết thêm 1 kinh nghiệm . Group bác tổ chức vậy thì theo ngắn hạn hay dài hạn vậy ? Vì dài hạn ít tín hiệu để nói lắm ^^

Max

Cám ơn b nhé , biết thêm 1 kinh nghiệm . Group bác tổ chức vậy thì theo ngắn hạn hay dài hạn vậy ? Vì dài hạn ít tín hiệu để nói lắm ^^

Max
Tất nhiên là tất cả, nhưng chủ yếu là những phương pháp ngắn hạn mà ai nhận ra có xác suất cao thì trao đổi, theo dõi trade liên tục được và đưa ra những nhận định nhanh theo thị trường thì trên face có lợi thế hơn, như chiều nay, lúc quyết định điểm ra, có ba mươi mấy comment trao đổi nhanh của các bác nhưng chỉ diễn ra trong 5-10 phút, thấy cái nào hợp lý thì có thể áp dụng exit kịp thời, mình thấy face nó có vẻ có lợi như thế thôi.

Loạn hay không do mình thôi bác, còn cái nghề này nhiều cái bị loạn lắm:binhsua08:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,971
171,043
Latest member
vesinhquan1namhu
Back
Top Bottom