Có thể là 1 kiểu scam mới ?

Soixam

Hero
Reactions
1,508
MR
0.404
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
dạo gần đây có 1 thằng nó chuyển tiền vào tài khoản EAB ( Đông Á Bank ) - Lê Minh Phương - 0103694500 để mua LR , mình cũng đã chuyển lại LR cho nó sau khi đã nhận được tiền vào EAB của mình.

Thu, Mar 8 2012 7:07pm
Loại tiền nhận: LR
STK: U5731285 (mmovn)
Số lượng: Bạn quy đổi ra và pay cho mh nhé.
Mình ra bank nhờ nhân viên chuyển dùm chiều hôm qua nhé, chứ k phải chuyển khoản.
Thu, Mar 8 2012 11:08pm - Admin Admin
Payment Mode Account

Date 03/09/2012 06:08

Batch 87719208

From U1178833 (lastmonitor.com)

To U5731285 (mmovn)

Amount $71.77

Memo

Payment Purpose Other

Post Rep

Ngày 8/3 , nó chuyển vào tài khoản của mình 1500k, mình gửi lại nó 71.77$ LR

Mon, Mar 12 2012 3:17am
TK nhận: LR U5731285 (mmovn)
Số lượng: Bạn đổi ra dùm mh nhé.
Mh ra bank nhờ nhân viên chuyển qua donga.
Mon, Mar 12 2012 9:55am - Admin Admin
Payment Mode Account

Date 03/12/2012 15:54

Batch 88061325

To U5731285 (mmovn)

Amount $60.57

Memo

Payment Purpose Other

Ngày 12/3 , nó chuyển 1260k , mình gửi lại nó 60.57$ LR

Fri, Mar 9 2012 10:46pm
TK nhận: U5712562 (moneyonline)
Số lượng: Bạn quy đổi ra nhé.
Chuyển qua bank donga.
Fri, Mar 9 2012 10:51pm - Admin Admin
Payment Mode Account

Date 03/10/2012 05:50

Batch 87831002

To U5712562 (moneyonline)

Amount $23.92

Memo

Payment Purpose Other

Ngày 9/3 , nó chuyển mình 500k, mình chuyển lại 23.92$ LR

Vâng, có thể nó ra ngân hàng chuyển tiền thật ,nhưng điều mình nghi ngờ ở đây là tại sao mỗi lần nó ra ngân hàng chuyển thì lại ghi biên lai tên của người chuyển khác nhau , ví dụ :

81 12/03/12 15:57 DAB-Cầu Giấy Nộp tiền mặt vào TK - NGUYEN THI LE QUYNH CT +1,260,000

08/03/12 16:23 DAB-PGD Tay Ho Nộp tiền mặt vào TK - DO XUAN HAN CT +1,500,000

10/03/12 11:50
DAB_PGD.TIEN GIANG - ATM
Nhận tiền chuyển khoản từ TK-0103940870 NGUYỄN DUY CẦN +500,000

Nick Yahoo nó đang dùng để liên lạc với mình là mmoovn , đây là log chat hôm nay sau khi mình nghi ngờ đã yêu cầu nó đối chất :

Nó nói có lần nó kêu bạn nó gửi hộ, nhưng sao cái giao dịch chuyển 500k là ở tận Tiền Giang, còn 2 cái kia ở Hà Nội ???
Log chat còn rất nhiều, bạn nào có liên quan thì mình sẽ cung cấp :)

Các bạn có thắc mắc là tại sao mình nghi ngờ phải không, vì trước đây mình và anh Dương cũng dính tới 1 vụ tương tự thế này rồi, các bạn đọc thêm tại đây nhé : http://vozforums.com/showthread.php?t=2625108

mình nghĩ nó đang là scam bán LR. nhận tiền của khách hàng,chuyển vào bank cho cậu,nhưng thực ra có khi nó có thể đã mạo danh và yahoo,còn tài khoản lại đúng là của cậu,nên mọi người rất dễ bị scam.

mình nghĩ nó đang là scam bán LR. nhận tiền của khách hàng,chuyển vào bank cho cậu,nhưng thực ra có khi nó có thể đã mạo danh và yahoo,còn tài khoản lại đúng là của cậu,nên mọi người rất dễ bị scam.

scam thì thiên hình vạn biến, chủ thớt đang nói tớ scammer lợi dụng bên thứ 3 để scam 1 cách hoàn hảo, cũng có thể chứ :|

khả năng là nó lấy tên tuổi và tài khoản của anh giai xong nó, thay mỗi cái yahoo đi hoặc fake yahoo, đang nghĩ là cũng ko thể đơn giản như thế được, có khi nào rửa tiền ko :D

Còn 1 khả năng nữa, đó là nó rao 1 món đồ nào đó trên 1 trang rao vặt bất kỳ, ví dụ như muare.vn => sau đó nó sẽ kêu người bán chuyển tiền cho nó trước ( số tài khoản là số của mình ) => sau đó nó gửi ticket vào web của mình kêu gửi cho nó LR

Về phía mình nhận được tiền đúng như nó viết => mình gửi LR theo đúng số nó đưa trong ticket => nó hưởng LR, người gửi tiền sẽ mất.

Về cơ bản thì giống với hình thức clone nick Yahoo để scam, chỉ khác về hình thức.

ha ha chắc cái này tương tự thiệt rùi bác Last ơi

Còn 1 khả năng nữa, đó là nó rao 1 món đồ nào đó trên 1 trang rao vặt bất kỳ, ví dụ như muare.vn => sau đó nó sẽ kêu người bán chuyển tiền cho nó trước ( số tài khoản là số của mình ) => sau đó nó gửi ticket vào web của mình kêu gửi cho nó LR

Về phía mình nhận được tiền đúng như nó viết => mình gửi LR theo đúng số nó đưa trong ticket => nó hưởng LR, người gửi tiền sẽ mất.

Về cơ bản thì giống với hình thức clone nick Yahoo để scam, chỉ khác về hình thức.

chắc là phải thêm số phone người gửi tiền vào tk ngân hàng để mình call xác nhận là mục đích gửi tiền là gì mới được :|
scammer giờ cũng khá thông minh nhỉ :))

Các bác Scamer quả thật là Pro, Nghĩ ra nhiều chiêu thật

chắc là phải thêm số phone người gửi tiền vào tk ngân hàng để mình call xác nhận là mục đích gửi tiền là gì mới được :|
scammer giờ cũng khá thông minh nhỉ :))
ko khả thi, sim rác rẻ bèo....đã scam thì tiếc gì cái sim rác

kiểu này chắc muốn hạ uy tín exchange của chủ thới rùi, nó nhận LR còn người thứ 3 kia bị lừa sẽ hận chủ thớt lắm đây :binhsua06:

Có khi nào sau này ng bị hại kiện rằng mình bị lừa đảo, ng lừa đảo chính là cái tên tk bank nhận tiền thì chủ thớt bị CA làm phiền rồi nhỉ?

dạo này anh em mmo đi bán cam quýt nhiều vậy ta...sao ko làm ăn lương thiện nhỉ.
scam làm gì cho mệt vậy...

Vâng chính hắn tự nhiên add nick mình sau đó chat hắn bảo nick trên diễn đàn là Tell, gà vãi search phát kết quả bằng 0 minh đã nghi rồi nhưng vẫn vờ như không biết gì xem nó muốn gì ? Mời pà con xem tiếp

Uploaded with beancodon

Uploaded with beancodon

Nick này gần giống nick GD với pác lastmonitor hoặc có thể nó tự tạo ra để định GD với mình nhưng mà hình như trình em nó còn kém :binhsua79:

Ko khéo bác last lại thành người dính đòn ....còn nó thì ung dung mà chuồn

Có khi nào sau này ng bị hại kiện rằng mình bị lừa đảo, ng lừa đảo chính là cái tên tk bank nhận tiền thì chủ thớt bị CA làm phiền rồi nhỉ?

Không sợ, nếu ra công an thì mình có đầy đủ bằng chứng là nó mua của mình, mình chỉ biết chuyển tiền. Trước đây cũng có 1 vụ tương tự đã được công an xử lý rồi, thằng scammer sẽ bị bắt, nếu công an gọi thì mình sẽ tới với tư cách là nhân chứng và là người cung cấp thông tin.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,899
170,963
Latest member
ngqthai0209

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom