Có phải mem của 4rum mình không?

aaronvietnam

Newbie
Reactions
4
MR
0.000
Giải này nếu đến hết tháng vẫn giữ top 1 thì đc 5000$ . Mình thì đang thử nghiệm bên Open League , nếu thấy ổn thì tháng sau sẽ tập trung cày lấy giải 1500$

bỏ hàng chục giờ đồng hồ ra mà về nhì hoặc 3 4. kiếm 100 200$ thì thật không bõ. Cái tour này giải cũng không thơm. Thời gian đó đánh nl2 tuy chán nhưng tiền kiếm nhiều hơn.

bỏ hàng chục giờ đồng hồ ra mà về nhì hoặc 3 4. kiếm 100 200$ thì thật không bõ. Cái tour này giải cũng không thơm. Thời gian đó đánh nl2 tuy chán nhưng tiền kiếm nhiều hơn.

Không phải hàng chục giờ mà là hàng trăm giờ đó :D

Mấy cái LB này thì mất thời gian nhưng được cái free. Nếu may mắn + pro ăn giải mấy K $ thì cũng ko tệ. Đánh cash game NL có thể kiếm được nhiều tiền hơn nhưng nếu nóng máu thì ko nên chơi. Nói chung thớt thấy hợp cái nào thì quất cái đó thôi. Cứ cố gắng Open League rồi lên Premier League cũng ok đó thớt :D. Không mất gì chỉ mất time thôi :). Kim Su Xu giờ lặn mất tăm trên bảng XH rồi. Giải tháng trước hình như có pro Roshan1984 gì đó hạng 4 được 1650$ thì phải. Còn giải tháng 9/2015 pro trangpoker79 về nhất được 5k$. Nói chung ăn được giải cũng chua lắm.

Nhất giải Premier League cũng chẳng có gì là pro đâu, chẳng qua là may mắn thôi. Nick Kim Su Xu trên là của tôi đó, trước đó tháng 5 nick kenttran68 (nick này tôi mượn của đứa em) giật giải 3 Open League cũng là của tôi luôn đó. Thật lòng tôi vẫn nghĩ pokerstars luôn set up hands, chẳng thể tin tưởng nó random được. Rất là đam mê poker, mà cứ liên tục bad beat làm nản lòng hết sức. Việc hit set theo đúng xác suất là chỉ có 11% thôi, nhưng sao khi tôi all in gặp tên nào có pocket là nó hit set, LOL. Khoảng 100 lần all in theo đúng tỉ lệ 80-20 thì tôi chỉ ăn 2 thua 1. Còn ngược lại 20-80 thì lại đúng ăn 1 thua 4 :mad:.

Theo cảm giác của tôi hình như tụi Nga ngố nó ít bị bad beat hơn so với các nước khác. Đặc biêt IP Việt Nam thường rất xui xẻo, không biết bọn nó có kì thị người Việt không???

Nhất giải Premier League cũng chẳng có gì là pro đâu, chẳng qua là may mắn thôi. Nick Kim Su Xu trên là của tôi đó, trước đó tháng 5 nick kenttran68 (nick này tôi mượn của đứa em) giật giải 3 Open League cũng là của tôi luôn đó. Thật lòng tôi vẫn nghĩ pokerstars luôn set up hands, chẳng thể tin tưởng nó random được. Rất là đam mê poker, mà cứ liên tục bad beat làm nản lòng hết sức. Việc hit set theo đúng xác suất là chỉ có 11% thôi, nhưng sao khi tôi all in gặp tên nào có pocket là nó hit set, LOL. Khoảng 100 lần all in theo đúng tỉ lệ 80-20 thì tôi chỉ ăn 2 thua 1. Còn ngược lại 20-80 thì lại đúng ăn 1 thua 4 :mad:.

Theo cảm giác của tôi hình như tụi Nga ngố nó ít bị bad beat hơn so với các nước khác. Đặc biêt IP Việt Nam thường rất xui xẻo, không biết bọn nó có kì thị người Việt không???

sample là bao nhiêu? 1k lần trở lên hãy nói.

Tôi luôn mong rằng mình sai, nhưng thực tế không như vậy. Mỗi người chơi hãy tự lập bảng tổng kết xem có đúng với xác suất lý thuyết trò chơi không là thấy liền thôi à. Không phải đôi co nhiều

Hôm qua most $ lost của mình là AA, KK, QQ. Mỗi hand lost tầm 100bb :D . Chưa bao giờ mình có nhiều AA và KK như hôm qua :D và cứ đánh là thua :D

Tôi luôn mong rằng mình sai, nhưng thực tế không như vậy. Mỗi người chơi hãy tự lập bảng tổng kết xem có đúng với xác suất lý thuyết trò chơi không là thấy liền thôi à. Không phải đôi co nhiều

Cần gì phải đôi co, cứ nhìn thẳng vào sự thật thôi. Còn để biết sự thật thì rất đơn giản, chứ ko cần lập bảng tổng kết gì cả, ngó vào phần mềm tracking (PT4 / HM2..) là thấy ngay. Tuy nhiên số lượng hand phải đủ lớn thì kết quả mới đáng tin cậy đc, thế nên tôi mới nói là phải cỡ 1k lần trở lên. Nếu mà thực sự như bạn nói thì dân tình họ đã làm ầm lên rồi, cái PS chả sập từ lâu, vì ngoài những người chơi giải trí ra thì hầu hết người chơi chuyên nghiệp họ đều có tracking software cả nên ko thể có những tỉ lệ vô lí như bạn nói đc đâu, hoặc là PS nó chỉ "ghét" một mình bạn.

Cần gì phải đôi co, cứ nhìn thẳng vào sự thật thôi. Còn để biết sự thật thì rất đơn giản, chứ ko cần lập bảng tổng kết gì cả, ngó vào phần mềm tracking (PT4 / HM2..) là thấy ngay. Tuy nhiên số lượng hand phải đủ lớn thì kết quả mới đáng tin cậy đc, thế nên tôi mới nói là phải cỡ 1k lần trở lên. Nếu mà thực sự như bạn nói thì dân tình họ đã làm ầm lên rồi, cái PS chả sập từ lâu, vì ngoài những người chơi giải trí ra thì hầu hết người chơi chuyên nghiệp họ đều có tracking software cả nên ko thể có những tỉ lệ vô lí như bạn nói đc đâu, hoặc là PS nó chỉ "ghét" một mình bạn.

Tôi cũng có mua phần mềm pokertracker 4 rồi (đầu tư lắm chứ có phải thường đâu :D). Có điều chưa hiểu hết công dụng của nó. Nó chỉ tổng kết cash game thôi à. Mà tôi hầu như ko chơi cashgame. Thấy nó chẳng lưu mấy hand đánh tour gì cả. Còn chỉ số người chơi thì nó lưu đầy đủ (cashgame & tour)

Tôi cũng có mua phần mềm pokertracker 4 rồi (đầu tư lắm chứ có phải thường đâu :D). Có điều chưa hiểu hết công dụng của nó. Nó chỉ tổng kết cash game thôi à. Mà tôi hầu như ko chơi cashgame. Thấy nó chẳng lưu mấy hand đánh tour gì cả. Còn chỉ số người chơi thì nó lưu đầy đủ

vậy bạn cần tìm hiểu thêm rồi. Nó có lưu hết các hand, kể cả cash lẫn tour. Sử dụng các bộ lọc filter của nó sẽ xem được thống kê cho bất kỳ tình huống nào...

Thực sự mình chơi thì cũng có cảm giác giống pkshoangkim là pokerstar nó setup nhưng setup theo chiều làm người chơi cay cú chứ ko phải ưu tiên hay kỳ thị ai hết, thấy nó cũng ảo ảo sao ấy nhiều khi hand gần như chắc chắn ăn mà river nó lên vật vã :D. Nhưng mà cứ thuận theo chiều gió thôi, nó ảo thì mình cũng nên ảo ảo lên một tí :D. Nhưng mà công nhận một điều ảo thì ảo nhưng mà nếu mình chơi nghiêm túc thì thấy kết quả vẫn tốt hơn. Cứ nóng máu lên lại càng thấy badbeat nhiều hehe. Hên xui thì nhiều khi phải chấp nhận thôi dù xác xuất có là 0.01% thì vẫn có thể xảy ra mà mặc dù nó xảy ra hơi nhiều haha.

Last edited:
chỉ 1 câu thôi là trình chưa tới. trước tớ có up profit của tớ chơi fifty chỉ có lên ko có xuống. chuẩn bị đổi acc sẽ up tiếp profit lên cho các bạn thấy poker về lâu dài ko phụ thuộc vào acc hay ip hay vv.v,v,,,,,v,v,v, chỉ có 2 từ trình độ

Đây là kết quả, có điều tôi chẳng hiểu mấy cái đường màu vàng, xanh, hồng có nghĩa là gì? Hình như màu xanh biểu thị equity thì phải.

Giải này nếu đến hết tháng vẫn giữ top 1 thì đc 5000$ . Mình thì đang thử nghiệm bên Open League , nếu thấy ổn thì tháng sau sẽ tập trung cày lấy giải 1500$

Giải đấu Open League chỉ có một kiểu đánh duy nhất đó là chơi câu giờ và chờ premium hands để chơi thôi. Ngay cả AK cũng chỉ có thể call vào xem flop. Không kiên nhẫn thì ko nên chơi tour này (rất mất thời gian), đánh tour Qualifier để lấy vé chơi Premier League thì đỡ mất thời gian hơn.

mình nghĩ là có setup nhưng chả phân biệt thằng này thằng kia đâu , cứ lựa mà đánh ,ăn được 2 ,3 ván to thì ván sau có bài đẹp thì cứ đánh bình tĩnh , đen quá phải chịu chứ đến thằng trong team online của PS nó còn bị quả setup như này cơ mà >97% mà vẫn thua

mình nghĩ là có setup nhưng chả phân biệt thằng này thằng kia đâu , cứ lựa mà đánh ,ăn được 2 ,3 ván to thì ván sau có bài đẹp thì cứ đánh bình tĩnh , đen quá phải chịu chứ đến thằng trong team online của PS nó còn bị quả setup như này cơ mà >97% mà vẫn thua
ngày nào tớ cũng bị 1 phát thế này mà

Hắn ta có vẻ rất ngạc nhiên khi thua kiểu đó. LOL!!! Việc trên 90% thắng sau đó thua là rất thường đối với pokerstars

Nhìn đồ thị vậy thôi chứ cũng chả hiểu gì cả. Không biết là mình đã chơi đúng chưa. Bạn nào đó chỉ mình ý nghĩa từng đường tí. Cảm ơn nhiều.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,749
170,835
Latest member
huyenlinh778731

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom