Ask Có nên học FOREX để ĐẦU TƯ một cách nghiêm túc ?

có 1 người trade forex toàn thua lỗ, a ta k thể trade có lãi, k có cơm ăn a ta đã nghĩ ra 1 cách đó là đi môi giới, và dạy trade forex. kết quả k ngờ a ta đã có doanh thu từ việc đó, kết quả a ta có cơm ăn và a ta k bao giờ trade forex, a ta chỉ môi giới và dạy forex :cool:

có 1 người trade forex toàn thua lỗ, a ta k thể trade có lãi, k có cơm ăn a ta đã nghĩ ra 1 cách đó là đi môi giới, và dạy trade forex. kết quả k ngờ a ta đã có doanh thu từ việc đó, kết quả a ta có cơm ăn và a ta k bao giờ trade forex, a ta chỉ môi giới và dạy forex :cool:
sao trade thua mà chỉ người khác đc :confused:

Có một cách làm giàu rất hay từ forex là lập một cái diễn đàn forex, tiếng anh càng tốt, nếu tạo được uy tín cho diễn đàn thì các broker sẽ xin đăng banner, rồi banner IB nữa,... Lúc đó hốt cũng không ít đâu.

Có một cách làm giàu rất hay từ forex là lập một cái diễn đàn forex, tiếng anh càng tốt, nếu tạo được uy tín cho diễn đàn thì các broker sẽ xin đăng banner, rồi banner IB nữa,... Lúc đó hốt cũng không ít đâu.

món này cũng như trade forex, đến lúc thấy ăn được thì đã quá muộn :D

sao thế bác? Có gì quá muộn đâu? Cũng như thảo luận thôi mà!

lúc trước thông tin chưa nhiều như bây giờ,
có sàn cũ với người này mới với người kia, chứ bây giờ search phát là ra hết từ đánh giá tổng quát tới chi tiết, client review, ....
phương pháp trade thì ngập trên mạng rồi
rebate thì có nhiều website thực hiện auto, offer của nó hầu như là best luôn rồi

vậy bây giờ diễn đàn/website của mình phải có nội công, chiêu thức bí truyền gì để được như bạn nói đây? nếu có thì trade giàu luôn rồi, thời gian rảnh dành cho gia đình, bạn bè, người thân, du lịch,... cần gì phải đổ công sức cho cái website lên hàng top nữa

cuối cùng cũng phải quay lại trò fake proof lòe thiên hạ :D (fake có nhiều kiểu lắm, fake history chỉ là 1 trong số đó thôi)

mình thấy nó giống như trade cổ phiếu công ty ấy, công ty đã qua thời hoàng kim từ lâu, chỉ còn sống lây lất, đại gia thì bán tháo bỏ chạy, cò con thì ôm mộng hão huyền, bực cái là ở đây ko bán khống được :p

BBG Họ nói sơ qua thôi chứ cũng chưa đi vào vấn đề gì cả đâu, đại ý giới thiệu các công cụ phân tích kỹ thuật là chính, nó chỉ ntn thì đánh ntn...kiểu kiểu thế, lên mạng học cũng được đỡ tốn tiền. nhưng nếu đến đó có khi bác chung cạ được với ai đó hoặc quen biết thêm nhiều người, món này học một giao lưu 2 :D, mà học cái này theo em bác cứ từ từ bác thớt ạ, trước mắt kiếm cái việc gì làm đã liên quan đến tài chính càng tốt, kiểu gì sau này bác chả, đi vay nợ =)), chơi vui cho nó nhẹ đầu, đừng nghiêm túc quá mà thiệt, món này bản chất nó là đầu cơ bác ạ, mà đầu cơ nó khác đầu tư lắm.
Có khi bác cứ nghiên cứu chứng khoán trước rồi tính đến forex sau cũng được

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,758
170,845
Latest member
thienhoang99x
Back
Top Bottom