Có bạn nào dùng bảo mật yahoo bằng đt không ? giúp mình

tzzmzzo

Senior
Reactions
316
MR
0.001
Thấy bữa nay tài khoản bị hack ghê quá nên cần phải cẩn trọng hơn,

mình có tìm hiểu và biết yahoo cũng có xác minh bằng đt. mình có làm theo hướng dẫn

ở đây: http://kiemtientrenmang.org/2012/01/bao-mat-2-lop-email-yahoo-va-gmail/

nhưng yahoo nó ko gửi mã xác minh về máy

mình dùng viettel.

vậy bạn nào có kinh nghiệm có thể giúp mình với

1 thứ nhất là tại sao mình không nhận được

2. thứ 2 là trong những trường hợp nào thì yahoo nó mới gửi mã xác nhận. ( 1 acc yahoo của mình đã xác nhận đt rồi rồi mà thay đổi ip nó vẫn cho vô bình thường ? )

3. trong yaoo nó có phần nào cài đặt là mỗi khi thay đổi ip là phải gửi mã không ?

cám ơn mọi người nhiều nhé :binhsua25:

trả lởi câu 2 và 3 nhé
câu 2: chỉ khi người nào mún lấy tài khoản của bạn thì nó sẽ gửi về dt bạn thông báo là có người cố gắng thay đổi pass của bạn
câu 3: thay đổi ip nó ko có gửi đâu bạn ak

Upvote 0
dung thu viet tay cho an toan

thư viết tay là cái gì bợn? người ta đang hỏi cách dùng bảo mật điện thoại của yahoo là làm thế nào mà?

Upvote 0
mình dùng sim VN, đăng ký bm2 lớp cái nó gửi tin nhắn xác nhận liền. bạn đổi san sim vn đi

mình cũng dùng vina nè mà nó không gửi gì hết? bạn nhập số điện thoại thế nào vậy bạn, là 094xxxx hay là +84094xxx hay 94xxx vậy bạn?

Upvote 0
mình cũng dùng vina nè mà nó không gửi gì hết? bạn nhập số điện thoại thế nào vậy bạn, là 094xxxx hay là +84094xxx hay 94xxx vậy bạn?

0945xxxx bạn à......

Upvote 0
thấy bữa nay tài khoản bị hack ghê quá nên cần phải cẩn trọng hơn,

mình có tìm hiểu và biết yahoo cũng có xác minh bằng đt. Mình có làm theo hướng dẫn

ở đây: http://kiemtientrenmang.org/2012/01/bao-mat-2-lop-email-yahoo-va-gmail/
vào chọn ph

nhưng yahoo nó ko gửi mã xác minh về máy

mình dùng viettel.

Vậy bạn nào có kinh nghiệm có thể giúp mình với

1 thứ nhất là tại sao mình không nhận được

2. Thứ 2 là trong những trường hợp nào thì yahoo nó mới gửi mã xác nhận. ( 1 acc yahoo của mình đã xác nhận đt rồi rồi mà thay đổi ip nó vẫn cho vô bình thường ? )

3. Trong yaoo nó có phần nào cài đặt là mỗi khi thay đổi ip là phải gửi mã không ?

Cám ơn mọi người nhiều nhé :binhsua25:
tích chọn vào chổ gửi mã xác nhận khi thay đổi máy truy cập là đc liền bạn à

Upvote 0
Mình test thử rồi...dùng số Vina,có nick thì nó gửi, có nick nó ko gửi mã về:D...ko biết thế nào nữa:D

oạch, vậy giờ làm sao bây giờ, tại mình xài yahoo lâu rồi nên không thể bỏ sang gmail được :(

Upvote 0
trả lởi câu 2 và 3 nhé
câu 2: chỉ khi người nào mún lấy tài khoản của bạn thì nó sẽ gửi về dt bạn thông báo là có người cố gắng thay đổi pass của bạn
câu 3: thay đổi ip nó ko có gửi đâu bạn ak

vậy là họ không muốn lấy mà chỉ vẫn âm thầm đăng nhập vô nik mình vẫn được ak ? hix

Upvote 0
Nó gửi code về điện thoại có dùng được đâu toàn báo code sai.

Upvote 0
Nếu mà muốn mỗi lần đăng nhập nó gửi code về thì xóa history sau mỗi lần dùng mail xong là nó gửi code về à

Upvote 0
Nếu Yahoo mà cứ login lại phải gửi tin nhắn thì không tiện lắm,
Với yahoo nên dùng câu hỏi bảo mật :-?

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,419
171,470
Latest member
gnohpcntt