Closed !

Status
Not open for further replies.

ngoctu

Junior
Reactions
273
MR
0.003
Update 9h36: PS: Có lẽ mình đã nhầm!! Xin lỗi mọi người nha. :D Nhờ Mod Close Topic dùm nha. Thanks Mod :)

Mời anh em vào cho ý kiến nha. Mình ghét nhất bọn Scam và có ý định sẽ Scam nên mới làm thế này! :D

Nội dung:
Hôm qua tình cờ vào topic mua bán Exchanger của cậu này, mình thấy giống cái tài khoản VCB giống với cái tài khoản VCB của 1 tên Scam đã từng pm cho mình mua LR.
Tên scam này có yahoo là:
blue_echanger (Đã được report ở đây), Sau khi PM cho mình để mua 20LR (ở topic này) thì tên Scam blue_echanger lúng túng và đã đưa tài khoản VCB cho mình. ;))
Tài khoản VCB này chính là tài khoản của cậu:
Blue_exchanger (nick 4rum ta là: tuanxuan9891)
Phải chăng, tuanxuan9891 đang có ý định Scam mà không thành?

Hình ảnh Proof của tên SCAM
blue_echanger có tài khoản giống với Trader tuanxuan9891:
Còn đây là Topic mua bán, Ex của cậu này: Link đây

Anh em Và các Mod cho cho ý kiến và xử lý nha. Nếu mình thiếu kinh nghiệm report thì Mod và anh em cho ý kiến nha. tự hỏi ko biết Proof vậy đã đủ để hỏi ý kiến anh em chưa? :)

Thanks all!

Attachments

30.4 KB · Views: 66
Last edited by a moderator:
Từng giao dịch ~3k$ với bác này send tiền trước luôn mà có sao đâu nhỉ :-/

tin động trời, theo mình thì có người thứ 3

Định scam theo kiểu ABC thôi mà.

Last edited by a moderator:
Từng giao dịch ~3k$ với bác này send tiền trước luôn mà có sao đâu nhỉ :-/

Ý của mình là Cậu này vẫn có đóng vai Scamer để đi Scam - Tức là cũng là Scam??. còn giao dịch với nick thật thì hiện tại đang bình thường!!!!

Anh tuan mà scam thì ai cũng là scam òi, đúng là những tin vớ vẩn

Mời anh em vào cho ý kiến nha. Mình ghét nhất bọn Scam và có ý định sẽ Scam nên mới làm thế này! :D
Nội dung:
Hôm qua tình cờ vào topic mua bán Exchanger của cậu này, mình thấy giống cái tài khoản VCB giống với cái tài khoản VCB của 1 tên Scam đã từng pm cho mình mua LR.
Tên scam này có yahoo là:
blue_echanger (Đã được report ở đây), Sau khi PM cho mình để mua 20LR (ở topic này) thì tên Scam blue_echanger lúng túng và đã đưa tài khoản VCB cho mình. ;))
Tài khoản VCB này chính là tài khoản của cậu:
Blue_exchanger (nick 4rum ta là: tuanxuan9891)
Phải chăng, tuanxuan9891 đang có ý định Scam mà không thành?

Hình ảnh Proof của tên SCAM
blue_echanger có tài khoản giống với Trader tuanxuan9891:
View attachment 15349
Còn đây là Topic mua bán, Ex của cậu này: Link đây
View attachment 15350

Anh em Và các Mod cho cho ý kiến và xử lý nha. Nếu mình thiếu kinh nghiệm report thì Mod và anh em cho ý kiến nha. tự hỏi ko biết Proof vậy đã đủ để hỏi ý kiến anh em chưa? :)

Thanks all!

T hỏi m mỗi 1 câu ,m có biết hình thức scam kiểu -A-B-C ko ,t đã nói thằng đó giả mạo nick định lừa m ,nó đưa tk của t có gì lạ ,sao m ko nói là lr nó khác

ABC rùi ko giống nick YH....

scam theo kiểu ABC đó bạn ơi. SCAMMER vừa giao dịch với bạn vừa giao dịch với tuanxuan9891 bảo nhận hàng send tiền. pm không đúng email thì đừng giao dịch kể cả đúng bank hay k

ngu mà tỏ ra nguy hiểm vãi ,*** hiểu scam chỗ nào

Ý của mình là Cậu này vẫn có đóng vai Scamer để đi Scam - Tức là cũng là Scam??. còn giao dịch với nick thật thì hiện tại đang bình thường!!!!

sao bạn k hiểu vậy scammer pm bạn và pm exchanger để giao dịch cùng lúc thì bank trùng hay k quan trọng j :|

cậu này chưa gì đã nói người ta scam. Gặp bao nhiêu lần kiểu ACB rồi mà ko biết à.

Đơn giản, nó lừa chuyển tiền cho ex.
Xong nó pm ex gửi LR cho nó

Thế thôi.
Bác ơi. Cái này em đang bán LR, làm sao mà lừa kiểu vậy được. vậy thì Scam phải đưa LR chứ? Đoạn sau em nói thì nó mới đưa LR ;)) LR cũng hơi giống với Ex chứ ko giống nhé: U141803

Theo mình thì ko phải exchanger scam ko thành, mà thằng scammer scam ko thành lại còn đè bẹp uy tín người khác, hoặc ko có ý định scam, chỉ có ý định dìm hàng

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,643
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week