Waiting for Answer Mai Van Chinh thành viên diễn đàn

Kiennt3

Newbie
Reactions
1
MR
0.110
Dạ thưa các bác. Em có đăng bài hỏi mua acc google us và bạn này bảo với em là chuyển thẻ điện thoại. Em cũng thấy có mùi cơ mà nghĩ 100k rẻ rúm quá chắc ko đến nỗi đi scam. Thông tin của hắn đây ạ:
User diễn đàn: chinhitpro
Số tài khoản: 0491000081585 VCB mai van chinh

Attachments

• Screenshot_2023-10-26-13-48-21-55_40deb401b9ffe8e1df2f1cc5ba480b12.jpg
    Screenshot_2023-10-26-13-48-21-55_40deb401b9ffe8e1df2f1cc5ba480b12.jpg
    448.2 KB · Views: 170
Dạ thưa các bác. Em có đăng bài hỏi mua acc google us và bạn này bảo với em là chuyển thẻ điện thoại. Em cũng thấy có mùi cơ mà nghĩ 100k rẻ rúm quá chắc ko đến nỗi đi scam. Thông tin của hắn đây ạ:
User diễn đàn: chinhitpro
Số tài khoản: 0491000081585 VCB mai van chinh
@chinhitpro Bác này ngày xưa cũng là một mem có tiếng của diễn đàn https://gocmobile.net/. Chả lẽ giờ đi scam có 100k. Không biết còn nhớ mình và một số mod như @tammy không nữa

Nick Hero cơ mà, scam 100K thấy sai sai.
B đừng bảo nick Hero nó là một thước đo cho một điều gì đó, mà chính nó có thể là lý do khiến nhiều người mắc bẫy.
AI cũng có người this người that, nhưng nếu Hero nó thể hiện cho sự uy tín thì mấy ông trung gian chết đói hết.
Vậy nên những người mới nên cẩn thận, dính dáng đến tiền thì nên tìm đến trung gian.

B đừng bảo nick Hero nó là một thước đo cho một điều gì đó, mà chính nó có thể là lý do khiến nhiều người mắc bẫy.
AI cũng có người this người that, nhưng nếu Hero nó thể hiện cho sự uy tín thì mấy ông trung gian chết đói hết.
Vậy nên những người mới nên cẩn thận, dính dáng đến tiền thì nên tìm đến trung gian.
Trung gian ngta làm giao dịch vài triệu bác ơi, chứ 100k thì như thớt nghĩ cũng có phần đúng. nick hero mà đi scam 100k thì quá bèo bọt.

Trung gian ngta làm giao dịch vài triệu bác ơi, chứ 100k thì như thớt nghĩ cũng có phần đúng. nick hero mà đi scam 100k thì quá bèo bọt.
Trung gian 10k còn múc nữa là :D:D nhưng phí 10k.
Không biết bác để ý hay không, chứ nick mới scam thì m ko nói, chứ các topic mà cứ bảo nick hero đi scam thì mình thấy nhiều, mà cũng tiếp xúc nhiều với vài ông đi scam rồi.
Nên nói lên để mọi người cảnh giác, đừng để vẻ bề ngoài hào nhoáng làm lu mờ kkk

P/s : Mình không bảo ô này scam hay gì nhé, vì chưa có kết luận.
Chỉ muốn bảo là nên cận thận trong mọi giao dịch hơn, vì giờ kinh tế đang khó khăn, 10k nó còn đi scam được nữa, nên không gì là không thể hết.

Quan trọng là cái acc hero trên mmo4me này khéo bán acc còn được giá hơn 100k đó bác.

Quan trọng là cái acc hero trên mmo4me này khéo bán acc còn được giá hơn 100k đó bác.
Bác nói mình lại nghĩ ra bộ môn kiếm ăn mới đó là đi mua acc Hero về để scam, nhưng sẽ scam nhiều nhiều chút.
Vài acc Hero vệ tinh vào bợ đít 1 acc hero chính, hốt bạc phết kk

Trung gian 10k còn múc nữa là :D:D nhưng phí 10k.
Không biết bác để ý hay không, chứ nick mới scam thì m ko nói, chứ các topic mà cứ bảo nick hero đi scam thì mình thấy nhiều, mà cũng tiếp xúc nhiều với vài ông đi scam rồi.
Nên nói lên để mọi người cảnh giác, đừng để vẻ bề ngoài hào nhoáng làm lu mờ kkk

P/s : Mình không bảo ô này scam hay gì nhé, vì chưa có kết luận.
Chỉ muốn bảo là nên cận thận trong mọi giao dịch hơn, vì giờ kinh tế đang khó khăn, 10k nó còn đi scam được nữa, nên không gì là không thể hết.
Đồng ý là nick cũ hay mới thì scam vẫn có, nhưng tất nhiên nick có thứ hạng cao thì tỷ lệ cao ít hơn. Nên giao dịch nhỏ thường rất ít khi dùng trung gian vì số tiền quá nhỏ nên khi giao dịch chủ yếu nhìn độ trust của nick thôi. Nhưng tốt nhất tránh scam lộng hành thì nên trung gian tất cả các giao dịch.

Đồng ý là nick cũ hay mới thì scam vẫn có, nhưng tất nhiên nick có thứ hạng cao thì tỷ lệ cao ít hơn. Nên giao dịch nhỏ thường rất ít khi dùng trung gian vì số tiền quá nhỏ nên khi giao dịch chủ yếu nhìn độ trust của nick thôi. Nhưng tốt nhất tránh scam lộng hành thì nên trung gian tất cả các giao dịch.
Chuẩn rồi. Nick Hero còn có 1 chút gì đó để mất, còn nick mới thì ko có gì để mất.

An toàn 99% thì nên trung gian tất cả. Còn dạng liều ăn nhiều, ngại trung gian thì phải dựa vào màu nick thui :ami_fat_cat_027:

Có mỗi cái đoạn chát thế này sao báo ngta scam đc
Bác ơi em gửi thẻ cho ông đó 2 ngày rồi. Và em cũng nói là nếu ko phản hồi em mới report. Em là thành viên của mmo4me từ hồi coingeneration cơ bác. Nick cũ em mất rồi chứ ko phải newbie ko thấy phản hồi đi report luôn ạ

Announcements

Forum statistics

Threads
418,678
170,775
Latest member
laoton1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back