Waiting for Answer Close

Status
Not open for further replies.
@tunvit@anhkhoviai vào nhận hàng và giải quyết khiếu nại kìa.
MÌnh là mình ủng hộ 2 bạn nếu không muốn nói những lời khó nghe thì bạn thớt đã bị đá và đạp cho mấy phát rồi.....
Mọi người có quyền nói suy nghĩ của mình, riêng tính của mình thích mọi sự rạch ròi. Bạn có nói suy nghĩ của bạn cho dù thế nào thì mình vẫn cảm ơn vì bạn đã đọc topic và comment. Thân ái!

Ngày xưa mình chơi kiếm thế. Chuyện mua nhầm với giá cao gấp 100 lần cũng là bình thường :D bởi đặt ra là sàn đấu giá ai mua ntn thì mua bán ntn thì bán khớp lệnh là xong thôi.
Tuy nhiên trên mmo này lại khác :D Ai lại chơi đặt giá thấp để trêu nhau thế :D

chủ top là thằng chả ra gì
nhưng chủ site anything-e cũng chẳng ra gì nốt

nói chung, cái gì mà hoàn toàn tự động với công khai, minh bạch, nguyên tắc thị trường...toàn là nói điêu hết.
nạp tiền vào site là giao trứng cho ác là, còn việc con ác là đó có mổ trứng, hay chấm mút sàm sỡ gì ko thì chỉ m nó biết.

anything ko cần phải trả lời , thích thì bỏ sàn đấy qua sàn khác mà đặt lệnh mà lừa bọn nước ngoài , ngồi đấy mà lừa người việt , anything cho dù sai luật nhưng mà đừng ỷ vào luật đó mà lợi dụng để scam .
thích thì đi mà báo công an hoặc lượn qua sàn nước ngoài mà scam

lợi dụng luật để tiến hành scam , đã có chuẩn bị trước sẵn trường hợp này rồi =))

thôi unlike mình đi , ngại lắm , cm 1 lần rồi thôi nên đừng ném đá mình nhé

Last edited:
Đây mình ko quan tâm cái sàn này sai hay đúng, mà quan tâm cái là khi bạn đặt lệnh 22 thì lúc đó bạn nghĩ gì thôi.

đặt giá thấp là có tội hả bạn o_O
mình chơi bên btc-e lâu lâu ngứa tay vẫn đặt giá dưới đáy nếu có người khớp lệnh thì mình sai hả bạn o_O

anything ko cần phải trả lời , thích thì bỏ sàn đấy qua sàn khác mà đặt lệnh mà lừa bọn nước ngoài , ngồi đấy mà lừa người việt , anything cho dù sai luật nhưng mà đừng ỷ vào luật đó mà lợi dụng để scam . ok
thích thì đi mà báo công an hoặc lượn qua sàn nước ngoài mà scam

lợi dụng luật để tiến hành scam , đã có chuẩn bị trước sẵn trường hợp này rồi =))

thôi unlike mình đi , ngại lắm , cm 1 lần rồi thôi nên đừng ném đá mình nhé
đây là vấn đề chủ sàn tự ý hủy gd bạn ạ.
việc này tạo ra nguy cơ cho ng trade trên sàn.
ai chơi forex và gặp truòng hợp bị sàn làm trễ lệnh khiến kệnh ko khớp, hoặc khớp với giá lỗ thì sẽ hiểu.
ai dám đảm bảo là một ngày nào đó, chủ sàn ko tự ý can thiệp khiến bạn ko mua đc một lệnh bán thấp để chính chủ sàn hớt tay trên,. tương tự nếu bạn đặt lệnh bán khi có moitj ng mua giá cao

đây là vấn đề chủ sàn tự ý hủy gd bạn ạ.
việc này tạo ra nguy cơ cho ng trade trên sàn.
ai chơi forex và gặp truòng hợp bị sàn làm trễ lệnh khiến kệnh ko khớp, hoặc khớp với giá lỗ thì sẽ hiểu.
ai dám đảm bảo là một ngày nào đó, chủ sàn ko tự ý can thiệp khiến bạn ko mua đc một lệnh bán thấp để chính chủ sàn hớt tay trên,. tương tự nếu bạn đặt lệnh bán khi có moitj ng mua giá cao
Thank bạn rất nhiều, đúng là trader nên hiều vấn đề nên có cái nhìn khách quan, không giống 1 số người.

cái đệt anh Tú vào đòi lại tiền kìa @tunvit :D :D

Nói chung là bạn namlong này nếu được yêu cầu thì nên trả lại tiền cho người ta (Khả năng trả lại sẽ không cao). Về phần admin sàn làm như vậy là không được rồi. Ít nhất thì cũng phải hold lại tk của bạn này rồi nói chuyện trước đã, bạn ấy đồng ý hay không đồng ý thì xử lý như thế nào cũng sẽ êm đẹp hơn. Và admin comment 1 câu rất dễ để người đọc hiểu nhầm là admin tự bỏ tiền túi ra đề chứ không phải rollback giao dịch. Làm như thế thì thật sự không giống 1 sàn chuyên nghiệp tí nào cả.

Nói chung là bạn namlong này nếu được yêu cầu thì nên trả lại tiền cho người ta (Khả năng trả lại sẽ không cao). Về phần admin sàn làm như vậy là không được rồi. Ít nhất thì cũng phải hold lại tk của bạn này rồi nói chuyện trước đã, bạn ấy đồng ý hay không đồng ý thì xử lý như thế nào cũng sẽ êm đẹp hơn. Và admin comment 1 câu rất dễ để người đọc hiểu nhầm là admin tự bỏ tiền túi ra đề chứ không phải rollback giao dịch. Làm như thế thì thật sự không giống 1 sàn chuyên nghiệp tí nào cả.
Chính xác, việc trả tiền là việc của người mua và bán nếu có thỏa thuận. Sàn không thể tự ý làm được.

Chủ sàn k nên can thiệp vào giao dịch đã hoàn thành, lỗi này sàn đã fix và chủ sàn nên chịu phần thiệt hại này. Đó là ý kiến của mình, một người đã thử dịch vụ ngay khi vừa ra đời.

Khớp lệnh rồi mà còn rollback, chỉ có ở việt nam.
Ko ủng hộ chủ thớt ăn tiền mồ hôi của anh em, nhưng ông sàn giao dịch của việt nam cũng nhảm vkl ra:(

Sàn đầu tiên ở VN thì cũng thông cảm tí, chủ sản giải quyết theo cảm tính, có người vừa lòng người ko, ai đc thì chơi vậy :D:D

sàn dính phốt nhưng mà phốt này chắc tốt =))) còn có phốt sau hay ko thì thời gian mới trả lời đc :rolleyes:

Quy lại thì lỗi do chủ sàn ko áp giá trần, nên tốt nhất là trả lại tiền các lệnh này, còn nếu chủ sàn nói chơi vậy là bẩn tao ko trả, thì cũng ok thôi :) trường hợp này 50-50

Hm... Khớp giá 22 VND cũng là có chút lừa đảo rùi. Như mình thì mình sẽ trả ngay cơ mà bác chủ sàn làm vậy có chút bất công và mất lòng tin của ae o_O

Mình thấy nếu proof của chủ thớt là đúng (coi bộ là đúng vì có thêm 1 topic người mua nữa).

Giả sử chủ thớt là 1 thằng không ra gì đi nữa, một thằng mất dạy thì việc đặt giá trên 1 sàn giao dịch như thế nào là quyền của họ. Hầu hết các sàn đều có chuyện đó, người bán có quyền treo giá trên trời, và người mua có quyền trả giá dưới đất. Đó không quan trọng là mua Z, PM hay BTC. Cách đặt giá thấp hay cao đó cũng là 1 cách để đặt giá.
Các bạn chơi forex hay chơi MT4, trade bitcoin đều biết rõ người ta chơi bằng robot thì việc đặt giá mồi là cả 1 nghệ thuật.

Việc người mua (mua bằng robot) hay mua bằng tay bị dính lệnh bán với giá quá thấp là sự bất cẩn của họ (xin chia buồn) và cũng có thể là lỗi margin crash của robot khi người chơi đã làm sập bẫy margin (họ có cả 1 kế hoạch dài hơi). Bởi thế bạn nào trade trên btce lâu lâu thấy có cú dump giá xuống thấp 1 cách cực kỳ vô lý hay lên cao 1 cách đầy tiếc nuối....
Đó là vấn đề bán và mua.

Vấn đề cần quan tâm hơn cả đó là chất lượng sàn giao dịch mà chủ topic đang đề cập tới.
1. Chủ sàn tuyệt đối không được can thiệp trực tiếp vào kết quả giao dịch, quá trình giao dịch của khách hàng. Điều này làm cho sàn thiếu đi sự minh bạch, mọi người nạp tiền vào đó có quyền nghi ngờ LỢI NHUẬN CỦA HỌ ĐÃ BỊ CHỦ SÀN ĐÓN BIẾT TRƯỚC VÀ ĂN CHẶN trước khi các giao dịch được thực hiện (nhất là trong giờ cao điểm) Đã có nhiều sàn lớn bị tẩy chay vì vụ này rồi (Đơn cử là có BX vừa bị dân tình tấy chay, may mà justcoin sập, Cryptsy, poloniex và cả C-cex...).
Điều này xảy ra dẫn tới một hậu quả khó lường là trader không thể đặt niềm tin vào sàn nữa, họ cảm thấy bị bất an vì DỮ LIỆU CỦA HỌ CÓ THỂ DÙNG VÀO VIỆC KHÁC HOẶC BÁN ĐI HOẶC DÙNG THÔNG TIN ĐÓ ĐỂ DÒ RA NHỮNG THÔNG TIN KHÁC.

2. Chỉ mới vụ việc nhỏ mà thấy chủ sàn giải quyết không happy, chơi không đẹp thì không ai dám nạp tiền lớn vào để chơi tiếp. Đây là 1 việc làm thể hiện sự CÒ CON, ao làng và tư duy bần tiện vặt vãnh và tuyệt đối khôngddapsp ứng được anything được đâu.
3. Bây giờ mọi người ủng hộ cho người mua bị nhầm giá kia mà quên đi sự XÚC PHẠM thông tin, quyền trade của khách hàng trên sàn hôm nay. Bữa sau có 1 sự kiện khác như vậy thì topic này, bài viết này sẽ trở thành dẫn chứng.
4. Sàn giao dịch đáng lẽ là 1 sàn lớn, không ai biết ai. Nhưng hiện tại nó quá nhỏ, cách làm quá bé, tư duy hạn hẹp của chủ sàn làm cho người mua người bán quanh đi quẩn lại có vài người nên mới biết nhau cả.

Tóm lại:

Nếu proof của chủ thớt là thật thì, tuyệt đối không thể giao trứng cho ác được. Không thể mạo hiểm nạp tiền vào trade ở sàn này.

P/s dự đoán: Có hàng trăm trẻ trâu nhảy vào ném đá và chửi bới bài viết này.
Mình mở event luôn. Cú pháp như sau: CANDYLOP dấu cách <câu chửi> dấu cách <số thứ tự> < số người dự đoán giống bạn> gửi về topic này và phải quote bài của người trước.
- Trong đó câu chửi tối đa 3 từ.
- Số thứ tự là số thứ tự người ném đá candylop trong topic này
- Số người dự đoán giống bạn là số người ném đá trong topic. Ban tổ chức sẽ căn cứ vào random.org vào số thứ tự lớn nhất để công bố giải.
- Kết thúc là 22h ngày 25/11/2014. Có 3 giải. Giải nhất 10k Dogecoin, 2 giải nhì mỗi giải 5k dogecoin( dành cho bạn chửi hay nhất và hay nhì)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,803
172,876
Latest member
JimCarr3y

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week