đang làm task crow nó bắt mình đăng nhập fb lại, lại làm lại từ đầu. Bác nào biết cách khắc phục ko

đang làm task crow nó bắt mình đăng nhập fb lại, lại làm lại từ đầu. Bác nào biết cách khắc phục ko
Bạn đăng ký cái tk crow trước nha, đk xong nó gửi Mail xác nhận rồi sau đó vào đăng nhập Mail và cả fb nữa.

Bạn đăng ký cái tk crow trước nha, đk xong nó gửi Mail xác nhận rồi sau đó vào đăng nhập Mail và cả fb nữa.
thank bác. nhưng vẫn ko dc. làm ~ 20 phút nó lại đòi đăng nhập fb

thank bác. nhưng vẫn ko dc. làm ~ 20 phút nó lại đòi đăng nhập fb

Bạn check vào stay signed in, xem thế nào, mình làm cả mất tiếng đâu kêu đăng nhập lại cái gì.

Đang có khảo sát 85 xu các bác, họ hỏi đã tốt nghiệp ngành nghề nào trong 3 năm vừa qua. Chọn không ngành nào => loại; chọn CNTT=> cũng loại

Đang có khảo sát 85 xu nhé các bác, chọn tốt nghiệp ĐH KHTN Hà Nội, ngành khoa học ứng dụng, có mong muốn làm việc trong các ngành: IT, Science Research + Banking. Tiếp đến họ đưa ra một loạt các công ty công nghệ và muốn tìm hiểu nguyện vọng của các bác muốn làm cho công ty nào => cứ trả lời hồn nhiên thôi ợ, khảo sát cũng không nhiều câu hỏi, làm cũng nhanh lắm

cũng đang mong cao nhân chỉ giáo tìm tên công ty địa chỉ, số nhân viên,....:oops:

Cái job này các bác làm như sau:

1. Tìm web chính thức của công ty, nếu tìm thấy thì chọn YES và chép URL của nó vào, phần số nhân viên + doanh thu các bác cứ mạnh dạn chọn NO hết, vì rất rất hiếm khi có thông tin này ở trang web công ty. Tôi làm vài trăm task rồi chỉ gặp duy nhất 1 trường hợp có thông tin nói trên.
  2. Trường hợp không tìm thấy trang web chính thức thì các bác chọn NO và tìm trang directory, nếu tìm được thì chọn YES và chép directory URL vào, còn không thì chọn NO rồi chuyển sang câu tiếp theo. Nói chung có rất ít trường hợp không tìm thấy trang directory.
  3. Trong cả 2 trường hợp (tìm trang web chính thức hoặc trang directory - các bác hết sức lưu ý là NAME phải trùng khớp, địa chỉ thì có thể sai khác đôi chút vẫn chấp nhận được)
Đến đây các bác sẽ thắc mắc làm thế nào để biết có trang web chính thức của công ty hay không, và câu trả lời là:
  1. Ở trang tìm kiếm Google các bác để ý khung bên phải, nếu xuất hiện khung này với các thông tin về Name + Address giống thông tin đã cho & có nút Website thì có thể chắc chắn là CÓ trang web chính thức, các bác nháy chuột vào nút Website là có link cần để chép vào.
  2. Các bác để ý những kết quả ở trang 1 (chỉ cần quan tâm trang 1 thôi), nếu có trang web chính thức thì tên miền sẽ có chứa tên công ty hoặc một phần tên công ty, nên rất dễ nhận biết. Nếu lướt nhanh 1 lượt mà không thấy có trang web nào dạng này thì có thể kết luận không có trang web chính thức. Hoặc có thấy trang web dạng này mà phía bên dưới các bác thấy city+state bị gạch ngang (nghĩa là địa chỉ không đúng) thì đó cũng không phải là trang web cần tìm.
  3. Một số ít trường hợp có trang web chính thức mà nó không nằm ở trang 1, và các bác lại tìm thấy nó từ các trang directory (Yelp, Yellowpage...)
Trường hợp các bác không tìm thấy trang web chính thức bằng những cách trên thì chuyển sang tìm trang directory, có rất nhiều loại directory page, và họ không chấp nhận một số loại (nếu các bác chép các loại họ không chấp nhận vào ô kết quả thì các bác sẽ thấy nó báo lỗi ngay), một số loại directory mà họ "ưa thích" là: Yellowpage, Yelp, Mapquest, Listing, Superpage, Healthgrade ...

Một số trường hợp các bác chép link directory này nhưng họ lại báo lỗi & đưa ra kết quả là trang directory khác, thì hên xui, trong quá trình làm thỉnh thoảng các bác sẽ bị bắt lỗi oan uổng như vậy và "phải chịu", hihi

Tôi đính kèm 1 đoạn video để các bác tham khảo. Do RAM có hạn nên cứ bật trình Screen Recorder là máy lại có vẻ đơ đơ, ảnh hưởng đến năng suất làm việc nên cũng ngại ghi nhiều, có gì mong các bác thông cảm!

Cái task làm đúng, link chỉ bị dính dấu # mà nó cũng báo sai. Nhằm đúng y câu hỏi kiểm tra :D

Announcements

Forum statistics

Threads
418,695
170,795
Latest member
glowbon140

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back