CLB những người yêu NEO

Như các bác đã biết, NEO và ETH là 2 ứng viên để phát triển ứng dụng trên blockchain. Nhưngx dự án công nghệ tiền ảo phải dùng ETH để phát triển nhanh hơn thay vì ngồi lập trình, và NEO cũng vậy. NEO được xem là ETH 2.0, ETH của China. Mà China bây giờ đang rục rịch đòi vượt Mỹ, China giờ không còn như thời 2k nữa. Công nghệ, tài chính China giờ muốn dẫn đầu rồi.

Hiện tại market share của ETH đang rất lớn, và NEO thì ủn ỉn đi sau. Năm 2018 hứa hẹn sẽ nhiều ICO áp dụng công nghệ của NEO, và tất nhiên nếu ta trữ NEO thì sẽ còn stake ra GAS được nữa, bán đi vẫn có lời nhiều.

Hiện tại trên sàn Kucoin đã cho trade các cặp altcoin/NEO, tuy nhiên vì mới nên ít người giao dịch lượng volume ít. Nếu chúng ta chờ vài tháng nữa thị trường NEO sẽ nở rộ.

Đầu năm 2017 là lúc ETH và ICO của các coin sử dụng ETH nở rộ.
Hy vọng năm 2018 sẽ là năm NEO vượt lên khẳng định sức mạnh bản thân.

Nói về NEO. Mình biết nó từ hồi Antshares. Sau nhiều đợt thăng trầm, trung quốc cấm sàn giao dịch các kiểu NEO nó ngụp lặn cuối cùng hôm nay dù bão táp phong ba đã lên mốc $100.

Vậy, ai đã lỡ chuyến đò thì hãy canh mua NEO, hy vọng cuối năm 2018 giá lên $600, tăng trưởng 600%

Hãy quên Bitcoin đi.

Để tạo ra một thị trường tiền ảo lớn chúng ta cần những thứ như ETH và NEO để gây dựng các dự án trên nền blockchain, chúng ta không cần Bitcoin, bitcoin chỉ là sản phẩm để đầu cơ.

-----------------------------------------------------
ICO coin trên NEO
(Tất cả ICO dưới đây đều dùng NEO + GAS để tham gia)
(Không Đa Cấp)

Link file cập nhật ICO xem online
(đầy đủ + chi tiết + update mỗi ngày)
Trên diễn đàn mình không cập nhật thường xuyên.

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

HOT

BRIDGE PROTOCOL
https://www.bridgeprotocol.io/

Đã khóa đăng ký sau... 9 tiếng

Tiền thân là dịch vụ ProjectICO - dịch vụ giúp đỡ các dự án tạo lập một ICO hoàn chỉnh từ A-Z, nguồn vốn, marketing, báo cáo tổng kết...

Bây giờ họ chuyển sang phát triển dự án bảo mật thông tin KYC để đẩy nhanh quá trình quản lý dữ liệu và tiết kiệm chi phí vì họ từng cho biết con số để quản lý riêng KYC không đã lên tới $125 triệu, dự án này sẽ giúp tiết kiệm $90k cho khách hàng của họ.

NEX
Sàn giao dịch chuyên cho các coin trên nền tảng NEO - Đối thủ KNC.
Tình trạng: Chưa mở bán - Chưa có thông tin

Last edited:
phải công nhận giao dịch của neo rất nhanh.

hôm nay ai gd neo bị kẹt ko. Em bị kẹt 4h rồi chưa thấy tiền về check Txid cũng ko thấy luôn hjc

vãi cả NEO

liệu có sml giống XRP không :p

NEO khác XRP.

Bác có tìm hiểu về nó không vậy :(

hôm nay ai gd neo bị kẹt ko. Em bị kẹt 4h rồi chưa thấy tiền về check Txid cũng ko thấy luôn hjc
Check tx không có thì bạn hỏi thằng sàn coi phải nó check tay không.

Last edited:

THE KEY

Mở bán: 9h sáng Việt Nam - 15/01/2018

Các bác nào chưa làm KYC thì ra #1 làm nha. Phải KYC thì mới tham gia ICO được.

Last edited:
NEO khác XRP.

Bác có tìm hiểu về nó không vậy :(

Check tx không có thì bạn hỏi thằng sàn coi phải nó check tay không.
Là sao bạn. Mình with từ sàn ra nó xuất cho mình txid nhưng mình check txid thì thấy báo ko tìm thấy địa chỉ.

Là sao bạn. Mình with từ sàn ra nó xuất cho mình txid nhưng mình check txid thì thấy báo ko tìm thấy địa chỉ.

Bạn hỏi thử nó đi chứ mình đâu biết đâu :(

Mình rút NEO trên Kucoin thì 1p NEO về ví trên máy rồi, còn sàn nó check tay hay check tự động mình không biết cái đó :(

mình thì rút từ binance sang kucoin từ 1h đến h kẹt vốn h viết ticket thì vài ngày nó mới giải quyết .thị trường đang ngon chán thế chứ lại.

đăng ký để lấy ví NEO ở đâu nhỉ ? Giơ đăng ký nhiều coin nó bắt điền ví NEO mà k biết

Mình thì không đánh giá cao 1 sp copy và mang tên Khựa nhé :D
Tq toàn hàng copy trên tất cả lĩnh vực nhưng cả thế giới nc nào chẳng dùng hàng tq, hàng nhadi dùng còn nhiều hơn cả hàng chính hãng haha. Hơn nữa mấy cái sàn lớn toàn sàn của tq neo nó thích nâng lên lúc nào chẳng đc

Mình thì không đánh giá cao 1 sp copy và mang tên Khựa nhé :D

Xin lỗi bác chứ bác nói NEO copy ETH?

Người ta lập cả cái platform ra, code từ A tới Z mà bác kêu đi copy?

Nó copy mà nó giao dịch hơn 10,000 giao dịch/s còn ETH chỉ có 15 giao dịch/giây. Phí chuyển thì 0 phí.
Nếu bác nói NEO nó copy ETH thì tại sao NEO nó làm được 10.000 giao dịch/s mà ETH chỉ 15?
Chỉ có ngồi code từ đít tới đầu mới được thôi. NEO nó phát triển 1 platform của nguyên nó, chạy một blockchain của riêng nó.

Bây giờ bác không tin thì ngồi đó chờ xem đi.

Trung Quốc bây giờ không có phải TQ hồi xưa đi làm hàng nhái bán đâu. Bác đi tìm cuốn sách Chấm dứt thời đại trung quốc hàng nhái trên tiki về đọc đi. Người ta đi nghiên cứu, thống kê rồi viết sách đàng hoàng chứ không phải ăn tục nói phét đâu. Đất nước Việt Nam đang đà phát triển thì cũng nên nghĩ rằng đất nước khác cũng đang phát triển chứ đừng nghĩ họ mãi dậm chân tại chỗ.

Bác không tìm hiểu về nó, khuyên cũng không chịu đi tìm hiểu mà cứ vin vào cái chữ Trung Quốc để kết luận là nó copy.

Chỉ biết nhìn vào cái tên trung quốc xong chốt nguyên câu chữ là mình biết bác không hiểu gì về nó rồi đi đoán mò rồi. Rồi chắc cũng nghe phong phanh ETH 2.0 nên tưởng nó copy ETH phải không? Rồi sẵn bản tính ghét hàng TQ nên cũng chốt nguyên câu vậy đúng không?

Đầu tư như bác người ta gọi là đánh bạc chứ không phải đầu tư.

Chịu khó 1 tiếng ngồi xuống đọc lại để hiểu về nó, còn hơn là chỉ hiểu được 1% xong rồi đi ảo tưởng là biết tất cả rồi lại nhận xét sai về nó.

P/S: Nếu bác muốn tranh luận tiếp thì bác đưa lý do, chứng cứ, quan điểm về công nghệ của nó ra rồi mình tranh luận tiếp, chứ đừng đưa ra lý do bản thân không thích. Mình không thích tranh luận kiểu đó vì nó không giúp ích gì cho topic cả.

Last edited:

Nó copy mà nó giao dịch hơn 10,000 giao dịch/s còn ETH chỉ có 15 giao dịch/giây. Phí chuyển thì 0 phí.
Nếu bác nói NEO nó copy ETH thì tại sao NEO nó làm được 10.000 giao dịch/s mà ETH chỉ 15?
Chỉ có ngồi code từ đít tới đầu mới được thôi. NEO nó phát triển 1 platform của nguyên nó, chạy một blockchain của riêng nó.

Trung Quốc bây giờ không có phải TQ hồi xưa đi làm hàng nhái bán đâu. Bác đi tìm cuốn sách Chấm dứt thời đại trung quốc hàng nhái trên tiki về đọc đi. Người ta đi nghiên cứu, thống kê rồi viết sách đàng hoàng chứ không phải ăn tục nói phét đâu. Đất nước Việt Nam đang đà phát triển thì cũng nên nghĩ rằng đất nước khác cũng đang phát triển chứ đừng nghĩ họ mãi dậm chân tại chỗ.

Bác không tìm hiểu về nó, khuyên cũng không chịu đi tìm hiểu mà cứ vin vào cái chữ Trung Quốc để kết luận là nó copy.

Chỉ biết nhìn vào cái tên trung quốc xong chốt nguyên câu chữ là mình biết bác không hiểu gì về nó rồi đi đoán mò rồi. Rồi chắc cũng nghe phong phanh ETH 2.0 nên tưởng nó copy ETH phải không? Rồi sẵn bản tính ghét hàng TQ nên cũng chốt nguyên câu vậy đúng không?

Chịu khó 1 tiếng ngồi xuống đọc lại để hiểu về nó, còn hơn là chỉ hiểu được 1% xong rồi đi ảo tưởng là biết tất cả rồi lại nhận xét sai về nó.
hehehe :D

neo fee send = 0 nên lên 10.000$ vẫn có thể send giao dịch nhỏ hay lớn thoải mái, eth lên 5000$ fee send tăng cao rồi lại bị kêu ca như btc và tịt tại chỗ, ưu điểm của neo :p:p:p, đa cấp lâu dài được hơn bất chấp giá cả =))

P/S: Nếu bác muốn tranh luận tiếp thì bác đưa lý do, chứng cứ, quan điểm về công nghệ của nó ra rồi mình tranh luận tiếp, chứ đừng đưa ra lý do bản thân không thích. Mình không thích tranh luận kiểu đó vì nó không giúp ích gì cho topic cả.
Giải thích kinh thế bác, chắc bác phải nghiên cứu kỹ về thằng này !

Chẳng free mãi đâu bao h nó mạnh r cũng có phí thôi

Tại vì ETH nó chỉ có 15 giao dịch/s nên tụi nó nghẽn, phải tăng phí lên để tới trước.

Bác tưởng tượng thằng ETH đang chạy trên cái đường thôn, còn thằng NEO chạy freeway 8 làn.

Khi blockchain của NEO nhiều ICO, đầy như ETH trở lên thì cũng sẽ ít gặp trở ngại hơn so với thằng ETH hiện nay. ETH giờ chỉ có hardfork upgrade lên lần nữa mới hy vọng thông thoáng đường mà sợ còn lâu.

Hơn nữa ICO Trinity sẽ giúp NEO chạy nhanh hơn. Nó giống như lightning network của Bitcoin và Raiden Network cho ETH vậy. Đây là những dự án bổ sung cho blockchain chính chứ không phải là sẽ nâng cấp hoàn toàn blockchain. Có thể sẽ mất từ 1-2 năm để phát triển cái này cũng giống như lightning network vậy. Nên hy vọng đường xá vẫn thông thoáng tới khi đó :D

10.000 giao dịch /s mà ICO trên NEO vẫn chưa có nhiều

Điểm hạn chế của NEO là chỉ chuyển nguyên khối chẵn đi, còn lẻ tẻ thì phải mua GAS

Còn các coin ICO trên NEO vẫn thu phí bình thường, 1 coin mỗi lần gửi, tính theo giá coin là tầm $0,3 - $0,5 .Giá coin nó mà tăng cao thì phí quy ra $ cũng sẽ cao. :D :D :D

Announcements

Forum statistics

Threads
418,758
170,845
Latest member
thienhoang99x

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom