Chút suy ngẫm về những phản đồ mình gặp trong team

Status
Not open for further replies.
a Lộc là 1 người nhiệt tình, ngay trong thread này có nhiều mem như dungone, hiro cũng cmt nói đc mod giúp đỡ trong offer trong khi họ là mem solo chứ ko liên quan tới Team tụi mình. Nếu bạn mới reg 1k mail và nhà sếp có tang đợt đó nên anh ấy chưa sắp xếp lại thì có thể bạn còn thiếu 1 chút duyên với team tụi mình.
Mình theo a Lộc từ 2 năm trước đâu phải chỉ nói chuyện vài lần, reg mail xong là có thể tin tưởng nhận làm đâu bạn. Có thể 1 phần duyên không tới. Như mình còn đang là sinh viên nhờ a Lộc nâng đỡ nên đã tự lập không xin tiền ba mẹ từ lâu. Phải cảm ơn thật nhiều mới đúng.
Mình k nòi ý là reg 1k mail xong là vô team anh lộc làm !! Mính chi nói vậy thôi thì đâu cũng có cái duyên của nó :)

reg 1k mail mà phí gì, bán cũng khá khá tiền rồi ,mod đang dạy cách kiếm tiền đấy !
Vì mình đợi và sau đó nó block het mail

Mình đã từng trải qua như bạn rất nhiều lần nhưng chưa bao giờ mình viết 1 bài nào than vãn hay trách móc ai trên này, đơn giản vì làm thế mình biết chẳng có tác dụng gì, cho nên mình k làm, hiện tại bây giờ mình vẫn tuyển và dạy newbie nhưng chọn lọc thực sự kĩ 100 người may ra mình chỉ nhận một có khi không. Online thì người ta k có tình cảm đâu, không bao giờ và không bao giờ các bạn hãy nhớ lấy điều đó khi muốn làm thầy ai đó hoặc dạy ai đó

Vì mình đợi và sau đó nó block het mail

Mail bị block hết có thể do cách reg của bạn. Hoặc do xui xẻo bị block theo đợt đó :(

Đợt này làm dự án mới, mình còn lôi mail cũ đã mua của bạn @dangtuyenhuan từ năm trước ra chơi bên Net mới nè, chính xác là mua từ 8/10/2014 đến giờ bạn ấy reg ko có bị block gì luôn, nếu bạn ko tin, mình có thể cho bạn team view qua máy mình, tải 1 tệp yh mua từ ngày đó xuống và test login ngay trên máy mình, mình mới thử login bằng mail của bạn ấy vẫn đc nè

Còn việc legialoc tuy nhiệt tình nhưng hơi kỹ tính trong việc lấy mem, hoặc cũng có thể quá nhiều việc khiến Mod ko sắp xếp công việc vào team của bạn đc, và cũng có 1 thời gian vì những người phản team làm sếp ngưng tuyển. Nhưng sau gần 2 năm làm việc chung dự án với legialoc, phải công nhận ko chỉ là 1 Admin rất giỏi mà còn rất biết cách sống, có đầy đủ chế độ lương mem bình thường là đc 50~60%, chế độ nâng lương (10% cho cựu mem), cộng lương cho quản lý (thêm 10% tiếp) thưởng lễ, tết hay quà tặng cho Mem xuất sắc. Nói chung là rất biết quan tâm Mem, :)

Có thể bạn thiếu 1 chút duyên với team mình thôi :)

Mail bị block hết có thể do cách reg của bạn. Hoặc do xui xẻo bị block theo đợt đó :(

Đợt này làm dự án mới, mình còn lôi mail cũ đã mua của bạn @dangtuyenhuan từ năm trước ra chơi bên Net mới nè, chính xác là mua từ 8/10/2014 đến giờ bạn ấy reg ko có bị block gì luôn, nếu bạn ko tin, mình có thể cho bạn team view qua máy mình, tải 1 tệp yh mua từ ngày đó xuống và test login ngay trên máy mình, mình mới thử login bằng mail của bạn ấy vẫn đc nè

Còn việc legialoc tuy nhiệt tình nhưng hơi kỹ tính trong việc lấy mem, hoặc cũng có thể quá nhiều việc khiến Mod ko sắp xếp công việc vào team của bạn đc, và cũng có 1 thời gian vì những người phản team làm sếp ngưng tuyển. Nhưng sau gần 2 năm làm việc chung dự án với legialoc, phải công nhận ko chỉ là 1 Admin rất giỏi mà còn rất biết cách sống, có đầy đủ chế độ lương mem bình thường là đc 50~60%, chế độ nâng lương (10% cho cựu mem), cộng lương cho quản lý (thêm 10% tiếp) thưởng lễ, tết hay quà tặng cho Mem xuất sắc. Nói chung là rất biết quan tâm Mem, :)

Có thể bạn thiếu 1 chút duyên với team mình thôi :)
Uh chắc mình reg ko đúng rule !! Tuỳ duyên thôi

Ở đây không thấy chủ thớt nhắc đến trả bao nhiêu % số tiền mà mỗi thành viên làm ra, hay là trả bình theo bình thường 30-40% như các site offer khác, nếu thế thì nó học xong chả bỏ đi là đúng rồi.
vc
đeo học còn ko dc 30 40% kìa
mà bác đã đọc hết chưa ?

a Lộc là 1 người nhiệt tình, ngay trong thread này có nhiều mem như dungone, hiro cũng cmt nói đc mod giúp đỡ trong offer trong khi họ là mem solo chứ ko liên quan tới Team tụi mình. Nếu bạn mới reg 1k mail và nhà sếp có tang đợt đó nên anh ấy chưa sắp xếp lại thì có thể bạn còn thiếu 1 chút duyên với team tụi mình.
Mình theo a Lộc từ 2 năm trước đâu phải chỉ nói chuyện vài lần, reg mail xong là có thể tin tưởng nhận làm đâu bạn. Có thể 1 phần duyên không tới. Như mình còn đang là sinh viên nhờ a Lộc nâng đỡ nên đã tự lập không xin tiền ba mẹ từ lâu. Phải cảm ơn thật nhiều mới đúng.
Xạo, ko tin, thế sao nó ko giúp a
cả con bé @thachthao nữa, năn nỉ gãy lưỡi cũng ko giúp

Xạo, ko tin, thế sao nó ko giúp a
cả con bé @thachthao nữa, năn nỉ gãy lưỡi cũng ko giúp

Cái này xạo nữa nè :eek::eek::eek:
Bữa sếp với em rủ anh làm offer nhưng anh chê ít tiền ko làm nè, rồi còn kêu tháng vài k$ sao đủ nuôi nguyên 1 đàn vợ lớn, vợ bé nữa chứ.:oops::oops::oops:

Last edited:
Team mình mem ăn 60%, socks và mail họ tự mua, các loại tool free 100%, đảm bảo dù là newbie mới bắt đầu vào team 1 tháng bỏ túi ko dưới 1k$
Ko thắc mắc về việc họ bỏ đi là đúng hay sai, chỉ ngạc nhiên về việc họ chửi mắng Admin khi solo ko đc muốn quay về cũng ko đc team nhận thôi

1k$ :eek::cool: làm 1 ngày mấy tiếng bạn ơi. Cho mình vo group làm với :(. Gửi tiền thế chân 1 tháng. nếu bỏ đi ko làm nữa coi như mất tiền thế chân :)o_O. thanks

1k 1 ngày 8 h nghe bạn :)) !
1k$ :eek::cool: làm 1 ngày mấy tiếng bạn ơi. Cho mình vo group làm với :(. Gửi tiền thế chân 1 tháng. nếu bỏ đi ko làm nữa coi như mất tiền thế chân :)o_O. thanks

Gần cuối năm nên lu bu quá. Khi nào sắp xếp ổn mới được
Theo mmo cũng đã lâu mà chưa có nơi nào gắn kết cả...-_-
Năm mới nếu có duyên được anh duyệt thì tốt biết bao nhiêu..-_-
Từ Duyên nó cũng khó như từ Duyệt...hahaaa...-_-

rất hay và ý nghĩa, mình cũng đang gặp mấy trường hợp member vào làm xong quay ra phản đây.

Mình ko cần biết các phản đồ đó giỏi tới đâu, sau khi bật ra các bạn ấy cũng đã có người thành công rồi và cũng có nhiều người đã thất bại ( nhưng hầu hết họ đã thất bại sau khi dự án thay đổi Rule và cách paid ) nhưng sống vô ơn và lật lọng thì ko tiến xa và ko có đc những người bạn tốt, dù là online hay offline đâu. Tiền bạc quan trọng thật nhưng sống đừng để tới 1 lúc nào đó thất bại nhìn lại ko có lấy 1 người bạn tử tế muốn giúp đỡ mình.
Câu cuối @thachthao viết hay quá. Giống như những câu cuối trong lời trăn trối của Steve Job:

"Cho dù giai đoạn trong cuộc đời chúng ta đang ở có huy hoàng tới mức nào, với sự tàn phá của thời gian, chúng ta sẽ phải đối mặt với những ngày đi xuống.

Hãy trân trọng tình yêu cho gia đình bạn, tình yêu dành cho người bạn đời của bạn, tình yêu cho bạn bè ...

Hãy đối xử với mình tốt. Trân trọng những người khác."

Hi vọng một ngày nào đó sẽ được vào group của bạn!

Last edited:
Đang yên đang lành , tháng nào cũng có tiền cafe , đậu xanh ra má mấy thèng gato . Ở hiền mà sao không gặp lành ri trời , hix :(
YTB ko phải đất lành

mình chưa bao h pro nên cg ko biết bị mem xỏ cảm giác thế nào

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,959
Latest member
Diego8994