• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Tutorial Chơi game nông trại vui vẻ kiếm bitcoin

cấp cao vãi ... hiện tại cấp thấp hơn chỉ làm bánh mì là chính :D:D:D

Cái bánh mì chỉ cho tiền trong game. Phải làm cái gì cho btc chứ

Cái bánh mì chỉ cho tiền trong game. Phải làm cái gì cho btc chứ
làm bánh mình lỗ lắm
Có cả đống bánh kiếm đc satoshi mà:rolleyes:. Chẳng hạn như Yogurt 11 satoshi, Cheese 9 satoshi, Chantilly cream 6 satoshio_O. Bạn tạo ra nó là sẽ đc thôi, có nguyên liệu cả mà:rolleyes:.
Chẳng hạn như YOGURT 11 satoshi/1 cái, để làm YOGURT cần 8 đường, 20 sữa và 5 dâu:oops:. Bạn thiếu nguyên liệu nào cứ click trực tiếp vào (thiếu cái gì nó sẽ hiện chữ đỏ), nó sẽ chuyển bạn tới trang mua nguyên liệu (hoặc vào mục SHOP mua nguyên liệu):rolleyes:. Nếu như bạn thiếu đường chẳng hạn, thì bạn vào shop chọn SUGAR, bạn thấy cái tam giác ngay SUGAR thì tăng cho tới 8 (hoặc hơn, mình thường tăng nhiều vì làm bánh nhiều), khi tăng tới 8 bạn sẽ thấy số 40 bạn bấm vào 40 là bạn đã mua 8 SUGAR (đường). Tương tự những nguyên liệu khác cũng vậy, quả dâu thì có hình quả dâu thì bạn cũng biết rồi, game tượng hình dễ hiểu mà:rolleyes:. Còn như 20 sữa thì bạn nuôi bò nó sẽ ra sữa cho bạn. Khi đã đủ những nguyên liệu trên bạn vào BAKERY chọn YOGURT, bấm CRAFT sẽ tạo ra 1 YOGURT. Bạn vào WAREHOUSE sẽ thấy có 1 YOGURT mà mình tạo lúc nãy, bạn sẽ thấy nó có số ở dưới là 11 B. Bạn bấm vào thì sẽ bán ra bitcoin (11 satoshi). Sau khi bán xong bạn sẽ thấy ngay chỗ mục B (Biểu tượng bitcoin ấy bạn) góc dưới bên phải sẽ có số 11. Đây là 11 satoshi mà bạn đã bán bánh kiếm đc. Bạn cứ để nguyên đấy ko cần làm gì, bạn cứ bán bánh khi nào nó đủ 20000 thì vào thứ 2 nó sẽ reset về 0, sau đó từ thứ 2-7 em nó sẽ pay cho bạn:oops:
Lưu ý là đừng Convert satoshi nhé bạn, vì làm thế chỉ lỗ vốn thôi (lỗ nặng là khác):rolleyes:. Cách kiếm bitcoin tối ưu nhất là bạn phải chăn nuôi gầy vốn (kiếm coin game), sau đó khoảng tầm 5-7 ngày bạn có vốn bao nhiêu trước đây (từ 5-7 ngày trc số vốn của bạn là bao nhiêu), bạn dùng phần vốn từ 5-7 ngày trc đó bán bánh đổi ra satoshi (bạn có thể chụp ảnh màn hình số vốn 5-7 ngày trc đây của bạn, sau đó chăn nuôi kiếm coin game, và sau đó tạo bánh satoshi với số vốn trc đây của bạn):rolleyes:

Chẳng hạn mình lấy ví dụ cụ thể, hôm nay bạn có 100k trứng, 50k sữa:rolleyes:. Sau 5-7 ngày bạn chăn nuôi bạn kiếm đc 300k trứng và 100k sữa (mình ví dụ thôi nhé, thật tế có thể cao hơn):rolleyes:. Bạn tiến hành, dùng 100k trứng (trong tổng số 300k trứng), và 50k sữa (trong tổng số 100k sữa bạn có hiện tại), để tạo ra tất cả bánh kiếm satoshi:rolleyes:. Bạn bán tất cả bánh kiếm satoshi (để kiếm btc gửi về ví btc của bạn), bạn vẫn còn 200k trứng và 100k sữa làm bánh kiếm coin game để tái đầu tư. Trang trại bạn cứ thế mà phát triển, và vốn ngày 1 nhiều, cho tới khi max (bị giới hạn bò, gà, cừu, hiện tại mình đc tối đa 14 gà, 14 cừu và 16 bò ở level 26, có thể tăng thêm ở những level sau). Hiện tại mình đã max kho chứa thức ăn và nước luôn nhé, nước đc tối đa là 25000, rơm đc tối đa 28000, và lúa đc tối đa 22000. Nuôi mấy con cuối (bò, gà, cừu cao cấp) là lời nhất, 1 ngày kiếm tầm trên 50% số vốn, nhưng mà phải chăm bẵm thường xuyên (dù mình đã max nhưng mà mua số lượng nhiều con cao cấp, nếu tính ra tổng số mua là đc 44 con cao cấp tất cả). Nên kho chứa của mình dù max cũng ko đủ, phải tầm 1h phải vào tiếp nước, rơm, và lúa:rolleyes:. Mà như thế thì hiện h mình ko có nhiều thời gian rãnh, nên vẫn đang dậm chân ở level 26 và ko dám mua những con trên:oops: (trc từ 700k mà tuột xuống 500k do gần mấy tiếng ko vào chăm sóc đc). Nên ae có thời gian chăm sóc thì game khá ngon ăn, cấp tăng vèo vèo. Nếu ko có nhiều thời gian thì tự cân đối số lượng vào mua loại thích hợp với mình. Dù mua con cấp thấp nhất bán ra vẫn kiếm đc lời:rolleyes: (ko lỗ bao h, nếu chăm sóc em nó đến khi die). Còn nếu tạo bánh từ những sãn phẩm hiện có thì vốn tăng vèo vèo (mình tứ 1k coin game ban đầu, sau khoảng 1 tuần đã lên đc cấp 26 và 200k coin game, thì đủ thấy vốn tăng thế nào rồi):p

Last edited:
Hôm nay mình xin giới thiệu ae 1 thể loại game nông trại mới kiếm bitcoin trên điện thoại android
Tham gia tại đây nhé
Link Tạm thời ngừng share
Anh em đang chơi thì tiếp tục chơi đi nhé. Anh em vào sau thì thông cảm. Mình cũng đã để link game này mấy tuần rồi. Game có thể chơi đc nhiều tuần nữa, nếu share giới hạn. Share nhiều game sẽ mau nát

Hướng dẫn tham gia
Hướng dẫn chung
Đầu tiên anh em vào google play tải game. Sau đó bấm vào Play now để chơi game. Anh em bấm vào phím + ngay góc trên để mua nước, cỏ và ngũ cốc. Bấm vào các hình tròn trên các trại để collect sản phẩm. Anh em bấm vào hình bác nông dân ngay góc trên bên phải để làm nhiệm vụ, sau khi thực hiện nhiệm vụ xong sẽ tăng level. Mỗi khi lên một cấp sẽ được tặng gỗ để nâng cấp nhà. Vào Bakery để chế tạo thực phẩm, bán sẽ được satoshi.
Hướng dẫn chi tiết bằng hình ảnh
Sau khi cài đặt, bấm vào Play Now để chơi game.
Giao diện chính của game

Anh em vào các nông trại tương ứng để mua thú nuôi. Như ở trong hình mình mua bò, nên mình click vào trại bò màu tím và tiến hành mua. Anh em có thể nâng cấp trại bò, mỗi lần nâng cấp sẽ tăng thêm 2 con bò. Các trại khác cũng tương tự

Sau khi mua thú nuôi, anh em cần mua thực phẩm và nước để cung cấp cho chúng. Cứ khi nào thanh gần hết thì anh em vào mua tiếp. Những cái này nâng cấp lên anh em sẽ thoải mái hơn khi cung cấp thức ăn và nước cho chúng

Anh em bấm vào các biểu tương hình tròn như trứng, sữa và len để thu hoạch sản phẩm. Sau khi thu hoạch sản phẩm anh em vào Warehouse để bán lấy tiền

Anh em bấm vào con số trên hình bác nông dân góc trên bên phải. Sẽ thấy hiện ra bảng nhiệm vụ, khi hoàn thành hết nhiệm vụ sẽ tăng 1 cấp, nhiệm vụ nào anh em không hiểu thì click vào nó sẽ chuyển tới phần chế tạo sản phẩm cho anh em. Chẳng hạn như trong hình 1 trong những nhiệm vụ mình ko biết làm Yogurt thế nào, mình click vào hình để xem

Như trong hình làm 1 Yogurt cần 8 đường, 20 sữa và 5 dâu. Anh em vào Shop để mua các nguyên liệu này hoặc có thể click trực tiếp và các biểu tượng để chuyển tới nơi cần mua nguyên liệu. Anh em chế đủ số lượng rồi vào Warehouse bán ra, là sẽ thực hiện đc nhiệm vụ này

Sau khi hoàn thành nhiệm vụ thì được tăng cấp và được tặng nguyên liệu gỗ để nâng cấp kho chứa, trang trại. Đồng thời cũng mở ra những thứ đồ mới phục vụ cho việc làm bánh hay chăn nuôi

Như trong hình mình ví dụ nâng cấp bể chứa nước chẳng hạn. Mình bấm vào chữ Upgrade để đến trang nâng cấp. Cần gỗ (tặng khi lên level) và len (nguyên liệu khi nuôi cừu) đủ số lượng là có thể nâng lên đẳng cấp mới:)

Ngoài lề tí, sau khoảng 3 ngày chơi mình đã vào top 100 (hạng 65). Từ 1000 coin game tặng ban đầu, sau 3 ngày mình đã gầy dựng lên 1 trang trại khá ngon, ước tính tài sản khoảng 100000 coin game:D

Proof
cho mình xin tên game này trên ios đi cậu , tại mình chỉ có ipad ak . tks

Có cả đống bánh kiếm đc satoshi mà:rolleyes:. Chẳng hạn như Yogurt 11 satoshi, Cheese 9 satoshi, Chantilly cream 6 satoshio_O. Bạn tạo ra nó là sẽ đc thôi, có nguyên liệu cả mà:rolleyes:.
Chẳng hạn như YOGURT 11 satoshi/1 cái, để làm YOGURT cần 8 đường, 20 sữa và 5 dâu:oops:. Bạn thiếu nguyên liệu nào cứ click trực tiếp vào (thiếu cái gì nó sẽ hiện chữ đỏ), nó sẽ chuyển bạn tới trang mua nguyên liệu (hoặc vào mục SHOP mua nguyên liệu):rolleyes:. Nếu như bạn thiếu đường chẳng hạn, thì bạn vào shop chọn SUGAR, bạn thấy cái tam giác ngay SUGAR thì tăng cho tới 8 (hoặc hơn, mình thường tăng nhiều vì làm bánh nhiều), khi tăng tới 8 bạn sẽ thấy số 40 bạn bấm vào 40 là bạn đã mua 8 SUGAR (đường). Tương tự những nguyên liệu khác cũng vậy, quả dâu thì có hình quả dâu thì bạn cũng biết rồi, game tượng hình dễ hiểu mà:rolleyes:. Còn như 20 sữa thì bạn nuôi bò nó sẽ ra sữa cho bạn. Khi đã đủ những nguyên liệu trên bạn vào BAKERY chọn YOGURT, bấm CRAFT sẽ tạo ra 1 YOGURT. Bạn vào WAREHOUSE sẽ thấy có 1 YOGURT mà mình tạo lúc nãy, bạn sẽ thấy nó có số ở dưới là 11 B. Bạn bấm vào thì sẽ bán ra bitcoin (11 satoshi). Sau khi bán xong bạn sẽ thấy ngay chỗ mục B (Biểu tượng bitcoin ấy bạn) góc dưới bên phải sẽ có số 11. Đây là 11 satoshi mà bạn đã bán bánh kiếm đc. Bạn cứ để nguyên đấy ko cần làm gì, bạn cứ bán bánh khi nào nó đủ 20000 thì vào thứ 2 nó sẽ reset về 0, sau đó từ thứ 2-7 em nó sẽ pay cho bạn:oops:
Lưu ý là đừng Convert satoshi nhé bạn, vì làm thế chỉ lỗ vốn thôi (lỗ nặng là khác):rolleyes:. Cách kiếm bitcoin tối ưu nhất là bạn phải chăn nuôi gầy vốn (kiếm coin game), sau đó khoảng tầm 5-7 ngày bạn có vốn bao nhiêu trước đây (từ 5-7 ngày trc số vốn của bạn là bao nhiêu), bạn dùng phần vốn từ 5-7 ngày trc đó bán bánh đổi ra satoshi (bạn có thể chụp ảnh màn hình số vốn 5-7 ngày trc đây của bạn, sau đó chăn nuôi kiếm coin game, và sau đó tạo bánh satoshi với số vốn trc đây của bạn):rolleyes:

Chẳng hạn mình lấy ví dụ cụ thể, hôm nay bạn có 100k trứng, 50k sữa:rolleyes:. Sau 5-7 ngày bạn chăn nuôi bạn kiếm đc 300k trứng và 100k sữa (mình ví dụ thôi nhé, thật tế có thể cao hơn):rolleyes:. Bạn tiến hành, dùng 100k trứng (trong tổng số 300k trứng), và 50k sữa (trong tổng số 100k sữa bạn có hiện tại), để tạo ra tất cả bánh kiếm satoshi:rolleyes:. Bạn bán tất cả bánh kiếm satoshi (để kiếm btc gửi về ví btc của bạn), bạn vẫn còn 200k trứng và 100k sữa làm bánh kiếm coin game để tái đầu tư. Trang trại bạn cứ thế mà phát triển, và vốn ngày 1 nhiều, cho tới khi max (bị giới hạn bò, gà, cừu, hiện tại mình đc tối đa 14 gà, 14 cừu và 16 bò ở level 26, có thể tăng thêm ở những level sau). Hiện tại mình đã max kho chứa thức ăn và nước luôn nhé, nước đc tối đa là 25000, rơm đc tối đa 28000, và lúa đc tối đa 22000. Nuôi mấy con cuối (bò, gà, cừu cao cấp) là lời nhất, 1 ngày kiếm tầm trên 50% số vốn, nhưng mà phải chăm bẵm thường xuyên (dù mình đã max nhưng mà mua số lượng nhiều con cao cấp, nếu tính ra tổng số mua là đc 44 con cao cấp tất cả). Nên kho chứa của mình dù max cũng ko đủ, phải tầm 1h phải vào tiếp nước, rơm, và lúa:rolleyes:. Mà như thế thì hiện h mình ko có nhiều thời gian rãnh, nên vẫn đang dậm chân ở level 26 và ko dám mua những con trên:oops: (trc từ 700k mà tuột xuống 500k do gần mấy tiếng ko vào chăm sóc đc). Nên ae có thời gian chăm sóc thì game khá ngon ăn, cấp tăng vèo vèo. Nếu ko có nhiều thời gian thì tự cân đối số lượng vào mua loại thích hợp với mình. Dù mua con cấp thấp nhất bán ra vẫn kiếm đc lời:rolleyes: (ko lỗ bao h, nếu chăm sóc em nó đến khi die). Còn nếu tạo bánh từ những sãn phẩm hiện có thì vốn tăng vèo vèo (mình tứ 1k coin game ban đầu, sau khoảng 1 tuần đã lên đc cấp 26 và 200k coin game, thì đủ thấy vốn tăng thế nào rồi):p

CHo hỏi tí mấy cái nhà thực phẩm có max upgrade a :oops:. Đùa chứ. Sau này chăn nuôi số lượng lớn mà bị giới hạn như thế làm sao chơi :oops:.

Công nhận cái tăng lv với vốn nhanh. Em sau 2 ngày chơi đã lên lv 18.

Last edited:
Game ko share name để ae khác còn chơi lâu dài các bạn à:rolleyes:
Trc cũng có giai đoạn mình để link suốt, và cũng có kha khá ae rồi. Vào top cũng có nhiều mem vn (thấy tên là biết rồi trong đó có mình):D. Nên dù rất muốn, nhưng mình giới hạn, để cho nó khỏi ban ip của ae VN mình thôi:oops:

ai IB tớ name game với :)

Cầy từ tối qua đến h lv15 :rolleyes:.cứ chơi vậy chắc mắc Lv mới bắt đầu làm bánh đổi bitcoin :D

Cầy từ tối qua đến h lv15 :rolleyes:.cứ chơi vậy chắc mắc Lv mới bắt đầu làm bánh đổi bitcoin :D

Từ lv 17-18 đô đi ko nhanh thế nữa đâu nên đừng có hi vọng cày được max lv :D

có bác nào dính lỗi năng cấp mất gỗ mà k lên nhà k lên cấp như mình k.

Thoát ứng dụng hoàn toàn rồi vào lại xem có được ko. Game này hoàn toàn phụ thuộc vào internet. Lúc nó mà nó chập cheng hoàn toàn có thể bị lỗi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,954
171,025
Latest member
Rakupet16

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom