Suggest cho mình hỏi về mail edu.vn

lindaseo

Banned
Verified
Reactions
440
MR
0.000
Insuree Balance
0
Các pro đi trước cho mình hỏi chút về cái mail edu việt nam với, mình thì hay dùng cái loại mail edu nước ngoài, cụ thể là bên usa, bên đó thì sẽ cấp mã số và pass cho sinh viên sau đó dùng ìnfo đo đăng ký gmail hay microsoft để hưởng quyền lợi. tức là lúc đăng ký gmail thì mình cần phải có info sinh viên do nhà trường cấp (nhà trường đã liên kết với google hay bất kỳ nào đó) thì mới reg được.
nay mua của 1 ông rao bán mail edu, ông đưa luôn cho cái gmail login vào, như vậy là ở vn mình nhà trường reg sẵn cho luôn cả gmail để sinh viên chỉ việc login vào dùng thôi hả anh em.
Theo mình biết là nhà trường sẽ cấp cho mối sinh viên 1 mã số và 1 email riêng, sau đó từ cái mail riêng này có thể đăng ký với các đối tác mà nhà trường đã liên kết để hưởng quyền lợi của sinh viên.
Anh em có kinh nghiêm thông não mình với. thank you

Đúng rồi bạn, trường cấp mail pass edu cho sinh viên mà nhằm tiện việc xác nhận danh tính, trao đổi học tập giảng viên và nhà trường! :)

Upvote 0
Chính xác là vậy. Và nếu làm kiểu ấy số lượng nhiều thì chỉ có IT của trường thôi. Vậy suy ra 1 là thu gom email của sv. Nhưng cái này ai mà bán chắc thằng nào nó lấy email gửi chửi hiệu trưởng thì bỏ mợ. Vậy nên 2 chắc là tạo lén quá

Upvote 0
Đúng rồi bạn, trường cấp mail pass edu cho sinh viên mà nhằm tiện việc xác nhận danh tính, trao đổi học tập giảng viên và nhà trường! :)
tức là nhà trường cấp email edu login trên web nhà trường quản lý thôi chứ c nhỉ. nay mua mail edu ông bán mail bảo nhà trường nó cấp luôn cho id và pass vào thẳng gmail.

Upvote 0
tức là nhà trường cấp email edu login trên web nhà trường quản lý thôi chứ c nhỉ. nay mua mail edu ông bán mail bảo nhà trường nó cấp luôn cho id và pass vào thẳng gmail.
Thì nó create bằng cái google Schôol á. Nó cho phép tạo email EDU miễn phí á. Id thường là mã số sinh viên. Còn Pass thì chết tự dộng, sv về tự đổi . Ông lấy mang đi gửi chửi hiệu trưởng liền

Upvote 0
đúng ròi bạn id và pass vào thẳng gmail á

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,628
170,736
Latest member
longtlhtamqt
Back
Top Bottom