Suggest Cho hỏi Time máy tính có tác dụng phụ gì không?

minhquan1992

Junior
Reactions
58
MR
0.000
Đầu tháng 7 vừa rồi mình mới bắt mạng vnpt 5mb. Sài ok. rồi tuần trước mình mới chuyển time ở góc phải màn hình theo giờ Time Zone New York để làm offer. Nhưng vài ngày sau đó mạng mình cứ dis rồi lag hoài. 5-10 phút dis 1 lần. lúc thì ngồi chờ cả tiếng không lên mạng. Sau đó hôm qua mình nhờ nhân viên vnpt sửa. thì họ nói là đổi port khác là mạnh lên ấy mà. rồi họ đổi port gì đó thì đúng mạng mình ngon hơn cả lúc trước. Nhưng sau đó mình để ý time máy tính mình đã được hoàn về time VN. Trong khi đó máy mình đóng băng ( mà time vẫn bị change được)... Có phải time máy tính ảnh hưởng đến mạng internet không. Nếu mình thay đổi sang giờ khác thì mạng có WTF nữa không?

Đầu tháng 7 vừa rồi mình mới bắt mạng vnpt 5mb. Sài ok. rồi tuần trước mình mới chuyển time ở góc phải màn hình theo giờ Time Zone New York để làm offer. Nhưng vài ngày sau đó mạng mình cứ dis rồi lag hoài. 5-10 phút dis 1 lần. lúc thì ngồi chờ cả tiếng không lên mạng. Sau đó hôm qua mình nhờ nhân viên vnpt sửa. thì họ nói là đổi port khác là mạnh lên ấy mà. rồi họ đổi port gì đó thì đúng mạng mình ngon hơn cả lúc trước. Nhưng sau đó mình để ý time máy tính mình đã được hoàn về time VN. Trong khi đó máy mình đóng băng ( mà time vẫn bị change được)... Có phải time máy tính ảnh hưởng đến mạng internet không. Nếu mình thay đổi sang giờ khác thì mạng có WTF nữa không?

time trên máy tính ảnh hưởng đến rất nhiều thứ
cơ mà dùng đóng băng mốt hỏng ổ cứng :D

time máy ảnh hưởng nhìu lắm ý, đặt sai là nhìn ra thời gian sai liền á ( giỡn thôi chứ có ảnh hưởng gì chỉ có cái sai time thì thường vào mấy site bảo mật ssl bị cảnh báo thôi, trường hợp này thường bị với máy bị hết pin cmos)

time sai vào google nó không cho vào ^^! còn cái khác vẫn bình thường

time máy ảnh hưởng nhìu lắm ý, đặt sai là nhìn ra thời gian sai liền á ( giỡn thôi chứ có ảnh hưởng gì chỉ có cái sai time thì thường vào mấy site bảo mật ssl bị cảnh báo thôi, trường hợp này thường bị với máy bị hết pin cmos)
vậy là mình thích chỉnh time máy tính sao cũng được hả? Mình chỉ sợ mạng modem nó ăn theo time máy tính thấy không khớp là wtf thì khổ.

time sai vào google nó không cho vào ^^! còn cái khác vẫn bình thường
hình như vậy. khi change time qua new york. mình reg gmail và log vào. khoảng 5 phút sau thằng gmail bắt login lại. vào lại thì bình thường nhưng nó báo là có người khác vào nik bạn... chi tiết ip address. time zone. trình duyệt. 2 cái đều y chang nhau. thì ra nó báo chắc tại mình change time máy tính dẫn đến bị tình trạng vậy ( lúc trước không change time nên bình thường là phải). thanks

chạy 1 số chương trình online cũng báo lỗi vì sai giờ :oops:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,759
Latest member
vutran105
Back
Top Bottom