Cho e được tâm sự về suy nghĩ của e bây giờ..

mmovn85

Senior
Verified
Reactions
365
MR
0.104
:rolleyes: weo căm tu cái bang
Gặp lão tổ "Cái Bang" đây nè!

* Đại học không phải là con đường duy nhất để đến với thành công ==> Đúng . Nhưng "Đại học là con đường dễ đi nhất dẫn đến thành công" !
** Tin mình đi, đi học là sướng nhất ! Mình đi làm được 12 năm, từng ở những nơi không "thể tin được", từng sống cuộc sống của người không có trình độ! Trong mắt ông chủ của bạn, bạn chỉ là đồ "NGU" mà thôi !

loihen1987

Hero
Reactions
1,057
MR
1.170
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
E là sinh viên năm 2 của đh Mỏ. e học CNTT ạ. E thích ngành này vì được tiếp xúc với máy tính nhiều hì. Nhưng đến lúc đi học vào chuyên ngành thì e cảm thấy ko hiểu gì cả. lập trình nó trừu tượng với e quá hay bởi vì e ko yêu thích và ko học nó 1 cách nghiêm túc. E lười học. Nhưng e có thể ngồi cả ngày với máy tính để click mấy trang quảng cáo, lướt fb ..vv. Nói thật là đi học e ko học đâu, nhưng ko bao giờ e bỏ 1 buổi nào. đến kì rồi thi thôi. điểm lẹt đẹt lắm. kì trước vì e ko biết lịch học từ trong hè nên bị cảnh cáo rồi.Kì này các môn khó lắm, e sợ e bị đuổi mất. E đang bàn với chị cho e nghỉ đi làm. e tính vừa làm kiếm tiền để theo các anh MMO kiếm tiền. vì e thích lắm. Nếu như e nghỉ học có ai chịu thu nhận e không?ai thật lòng e xin cắp sách theo học ạ!!
lết lát khắp đường phố hn đánh giày với mình. có theo thì mình chia địa bàn, bảo kê cho

Vir

Junior
Reactions
62
MR
0.000
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook X.com
nghỉ đi bạn ơi, học CNTT mà môn chính lập trình lại nói nó trừu tượng quá vậy thì học làm gì
mới năm 2 còn thi lại kịp đó, lớp mình có mấy người học năm 3 HUTECH còn bỏ học thi lại vào trường mình
đại cương khó nuốt còn chấp nhận được, chắc bạn không thích hợp học IT
mình cũng IT (đã từng nghĩ sẽ thi trường ĐH Mở)
lo học đi, MMO phụ thôi
còn nữa, bỏ Facebook đi, mình đã bỏ và thấy lợi nhiều hơn hại
chúc bạn thành công

Reactions
1,612
MR
3.042
Thầy mình dạy trung tâm ở ngoài bảo ............. Tụi học viên nó ngu + đầu đất lắm................học kiểu cầm tay chỉ việc thôi chữ não íu có cái gì @@. Mặc dù mình sv mà não mình cũng để làm cảnh đây @@
Thầy giỏi quá. nhỉ:rolleyes:

Reactions
437
MR
0.725
Chat with me via Skype
không học cũng ráng chờ ra trường bằng được, nghề này rộng, ra trường ko làm cái này thì làm cái khác. đang học kỳ cuối năm 3 đây, năm 2 có tư tưởng y chang thớt nhưng giờ năm 3 điểm khá lên đó vào chuyên nghành điểm khá cao, dễ lấy điểm. cố ra trường cho bằng được đi

YouAndIVN

Hero
Verified
Trusted 3
Reactions
1,789
MR
2.690
$740.00
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Tâm lý chung của dân CNTT khi năm 2,3 vẫn chưa biết mình đang...học cái quái gì. Ứng dụng đc vào cái gì ko. Thường là vậy, nhưng đó là bạn chỉ học theo nhà trường. Còn muốn học lập trình thì đừng "chỉ" học trên trường. Tự mua sách tham khảo và đi theo hướng mà mình chọn nhé :)

Nhà trường chỉ dạy bạn ở mức cơ bản thôi, và đôi khi dạy vắn tắt nên thành ra khó hiểu. Tự mua sách mà đọc nhé :) Cậu qua bên trường Khoa học tự nhiên, bên ngoài cổng (tay phải) có cái thư quán nhỏ nhỏ. Vào đó có rất nhiều sách đại cương photo giá rất mềm :)

kuboo090

Banned
Reactions
4
MR
0.000
:D Bác đừng có suy nghĩ tiêu cực như vậy, đại học đâu phải con đường duy nhất nhưng không đi qua thì lại không đưuọc ( lỗi mòn tư duy Việt ) Tốt nhất là bác cứ cố gắng học cho hết chương trình , lên lịch thời gian cụ thể, đừng để phí thời gian onl mãi :D.
Mình tính đường về lâu dài mà bác

:D Bác đừng có suy nghĩ tiêu cực như vậy, đại học đâu phải con đường duy nhất nhưng không đi qua thì lại không đưuọc ( lỗi mòn tư duy Việt ) Tốt nhất là bác cứ cố gắng học cho hết chương trình , lên lịch thời gian cụ thể, đừng để phí thời gian onl mãi :D.
Mình tính đường về lâu dài mà bác

bác cũng tính đường lâu dài đi. Làm gì cứ vài ngày làm 1 vố rồi lại tạo nick mới thế :rolleyes:

speedshh

Junior
Reactions
155
MR
0.003
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Học phải thưc thế. Học IT thì kệ m n trên trườn học cái gì vì tự học là chính. IT là phải đam mê. Ví dụ mới thì thường học code C, Gỏi C ko tiền xài đã ko hết :D. Học phải ứng dụng ra sản phẩm, tốt nhất mày mò ngôn ngữ nài thì ra sản phẩm gì dù là đơn giẩn nhất nhưng nó là của mình. hị . Cố lên. Còn như bạn nói ngồi mà lướt web với face, game thì thằng cháu nhà mình 3 tuổi nó cũng đam mê cả ngày được :D

Last edited:

paidvert

Senior
Reactions
321
MR
0.035
Chat with me via Skype
chờ phật tổ tới rướt nhá! Dạo này nhiều người từ tâm sự chuyển đến vái lạy có ai nhận mình làm đệ tử nói thiệt chả ai rảnh đi nhận đâu ( nếu nhận chỉ cho bạn ăn quả scam thôi):rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

ToolDeveloper

Junior
Reactions
10
MR
0.000
nghỉ đi bạn ơi, học CNTT mà môn chính lập trình lại nói nó trừu tượng quá vậy thì học làm gì
mới năm 2 còn thi lại kịp đó, lớp mình có mấy người học năm 3 HUTECH còn bỏ học thi lại vào trường mình
đại cương khó nuốt còn chấp nhận được, chắc bạn không thích hợp học IT
mình cũng IT (đã từng nghĩ sẽ thi trường ĐH Mở)
lo học đi, MMO phụ thôi
còn nữa, bỏ Facebook đi, mình đã bỏ và thấy lợi nhiều hơn hại
chúc bạn thành công
@@ có nhìu tâm sự hay

Reactions
845
MR
0.012
đại học mỏ , thì cứ kiếm mỏ rồi đào thôi ( lái máy bay :rolleyes:), đẩy đẩy đẩy ..... dầu nhớt đây...... đẩy ................ đẩy .............đẩy................

DevSmart

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Cũng trải qua rồi nên khuyên cậu đừng dại dột mà bỏ học, đừng nhìn nhiều người kiếm được nhiều tiền vì họ đi làm mà ham, phải tự nhìn xem mình có khả năng kiên trì, mày mò, nắm bắt tốt cơ hội ko. Mỗi người có khả năng của mình, cậu hãy suy nghĩ hết cả mọi đường sau đó nói chuyện thẳng thắn về quan điểm, cách nghĩ của mình với những người đi trước để nghe ý kiến của họ, sau đó suy nghĩ kỹ càng lại lần nữa. Cuối cùng thì mới quyết định nên làm như nào. Còn nói thực học năm 2 chưa biết j` cũng chả có j` phải nản, học hết 5 năm đại học mà ko trải qua thực tế làm vào việc cụ thể thì cũng chỉ là con vẹt thôi, làm thực tế mới thấy nhiều cái khác mình học. Đi học cũng ko chỉ học nguyên chuyên ngành, còn có cơ hội trải nghiệm rất nhiều thứ mà sau này cậu ko thể có được đâu.
Cuối cùng chốt lại là làm j` cũng vậy, nếu đã chọn thì trước hết phải cố gắng hết sức mình mà làm, kiên định vs cái đó, đừng vì gặp chút mà đã nản bỏ cuộc thì chả làm được j` đâu, cho dù muốn người khác nhận làm đệ chắc cũng chả có ai thực tình chỉ được khi chính cậu còn hơi tý là nản

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,008
176,502
Latest member
79kingcam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week