Chính xác MMO4ME.com Forum là gì?

Status
Not open for further replies.

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,325
MR
49.212
Chào các bạn,

Thật sự mình không muốn hỏi những câu này, nhưng qua rất nhiều vụ việc vừa qua, mình buộc phải tự hỏi lại xem mình đã làm sai điều gì?

Đâu tiên mình xin định nghĩa lại một số vấn đề xem có đúng không nha:
  1. MMO4ME.com Forum là gì?
    • MMO4ME.com Forum là nơi để tất cả mọi người vào đây và cùng chia sẻ kinh nghiệm kiếm tiền trên mạng
  2. Members MMO4ME.com là gì?
    • Là những người có nhu cầu kiếm tiền Online
    • Là những người muốn có được một sân chơi bổ ích và trong sạch không SPAM, SCAM
  3. BQT MMO4ME.com là gì?
    • Là những người quản lý Forum để mọi người có được sân chơi tốt và trong sạch, không SPAM, SCAM
  4. BQT MMO4ME.com từ đâu ra?
    • Từ những người mà mọi người cho là uy tín và giỏi tại Forum
    • Họ cũng giống mọi người, cũng có nhu cầu kiếm tiền riêng của mình để có thể làm những việc họ muốn
  5. BQT MMO4ME.com đã làm gì?
    • Các MOD: Thức ngày đêm để dọn dẹp SPAM, SCAM và giải quyết các Report, Support của Members
    • Các Admin:
      • Phải lo về Server, chi phí hoạt động Forum hàng tháng
      • Giải quyết những vấn đề mà MOD không giải quyết được
    • Tìm phương pháp bảo vệ sân chơi của mọi người sao cho nó thật tốt
    • Tổ chức Events,...
  6. BQT MMO4ME.com được lợi gì?
    • Banner quảng cáo: Tháng có tháng không, được 1,2 cái xem như cho có
    • Phí duy trì của các dịch vụ: Đếm tất cả trên đầu ngón tay những dịch vụ có đóng phí
Các bạn cho mình ý kiến về những vấn đề này với nha. Để hy vọng mình tìm được phương án và đường đi đúng hơn cho Forum.

Cám ơn các bạn rất nhiều vì đã ủng hộ Forum.
Thân

Đóng góp duy nhất là quá trình tuyển lựa các Smod trở xuống nên kiểm tra thật cẩn thận vì đó là những người đại diện cho bộ mặt của Forum, mình thấy nhiều Mod và Tmod vẫn còn bị cuốn theo luồng dư luận, tranh luận với member, điều đó là ko cần thiết, cứ theo Ruler mà làm, LÀm Mod phải có cái đầu lạnh và con tim nóng.

Upvote 0
Đóng góp duy nhất là quá trình tuyển lựa các Smod trở xuống nên kiểm tra thật cẩn thận vì đó là những người đại diện cho bộ mặt của Forum, mình thấy nhiều Mod và Tmod vẫn còn bị cuốn theo luồng dư luận, tranh luận với member, điều đó là ko cần thiết, cứ theo Ruler mà làm, LÀm Mod phải có cái đầu lạnh và con tim nóng.
Cứng quá cũng k đc :). nói chung nên loại bỏ vài Tmod và Mod hiện tại

Upvote 0
Mod với admin nhiều khi làm dâu trăm họ cũng khó lắm. Chúc forum ngày càng phát triển và bớt scam đi, khi nào có điều kiện cũng xin một chân mod. :))

Upvote 0
Admin mod......công nhận là họ to thật nhưng suy cho cùng họ ko khác gì ô sin cho mem cả.......hixx em zốt văn ko bik trình bày ........ họ cả ngày chị lo dọn rác rồi sử 1 mớ bòng bông do mem để lại ==> thật sự họ chẳng khác gì Ô sin.....Nhưng có sảy ra chuyện gì họ cũng là ng bị ăn gạch đầu tiên ..... trong khi đó họ lại chẳng đc lợi gì từ những việc nêu trước kia

Upvote 0
Admin mod......công nhận là họ to thật nhưng suy cho cùng họ ko khác gì ô sin cho mem cả.......hixx em zốt văn ko bik trình bày ........ họ cả ngày chị lo dọn rác rồi sử 1 mớ bòng bông do mem để lại ==> thật sự họ chẳng khác gì Ô sin.....Nhưng có sảy ra chuyện gì họ cũng là ng bị ăn gạch đầu tiên ..... trong khi đó họ lại chẳng đc lợi gì từ những việc nêu trước kia

dốt văn cho em heo câu văn nè

mình vì mọi người - mà mọi người xem mình như mọi :))

Upvote 0
:m015: shin , my idol , bữa nầu vô sg chơi nhất định phải gặp xin chữ kí vào môn :")

Upvote 0
Không biết nói gì hơn . Thank Admin đã nói ra những điều suy nghĩ trong lòng . Tôi chỉ có một lời tới tất cả anh em trong forum là : Làm người lương thiện cả đời , nhưng một phút làm việc xấu , thì sẽ mãi mãi là người xấu . Làm người xấu cả đời , một phút làm người lương thiện cũng không thể trở thành người lương thiện được . Đạo Phật có câu : Kẻ nào rút kiếm ra , kẻ đó đã mở cánh cửa Địa Ngục . Cho nên những ai đang và có ý định scam thì hãy suy nghĩ kĩ trước khi scam , bởi tay đã dính máu , thì có cố rửa thế nào thì cũng không hết được mùi tanh của máu . Cuộc sống đều có Luật nhân quả cả đấy , thế hệ cha mẹ làm việc xấu chưa phải trả giá , thì con cháu thế hệ sau phải trả . Đời cha ăn mặn thì đời con khát nước . Trong cuộc sống , vật chất đúng là quan trọng thật , ai cũng cần , nhưng chỉ nên cần đủ . Chứ nhiều quá cũng chẳng để làm gì . Tiền bạc quá nhiều cuối cùng cũng chỉ là đống giấy , vàng bạc nhiều cũng chỉ là một đống kim loại , đất đai rộng thì cũng chỉ để cho cỏ mọc . Đời người chết là hết ,chết có mang được gì sang thế giới bên kia đâu , cuối cùng cũng chỉ là một bộ xương khô , có khi chết đi , tiền bạc để lại , lúc đó thế hệ sau lại sinh ra tranh giành lẫn nhau , không có gì để lại có khi chúng lại sống hòa thuận , giúp đỡ nhau . Tôi chỉ tâm sự đến đây thôi , cuối cùng tôi chúc anh em toàn forum cố gắng lao động kiếm được nhiều tiền để ổn định cuộc sống trong thời bão giá này . Chào thân ái và quyết thắng .

Upvote 0
Mình nghĩ forum mở ra cho các bạn trao đổi kinh nghiệm, tìm thêm thông tin cho công việc kiếm tiền của mình. Tham gia diễn đàn là miễn phí chứ không phải có phí đúng không, vì vậy mà không thể đổ lỗi gì cho BQT được . BQT đã cố gắng để có 1 môi trường trong sạch cho các bạn tham gia rồi.Dạo này xảy ra nhiều vụ việc đáng tiêc nhưng lâu lâu sẽ bình thường lại. Ý kiến mình là vậy đừng ném đã mà vỡ đầu mềnh thì chết.

Upvote 0
Hỡi những người đã và đang bị Scam : " Tại sao người khác không bị mà mình bị? "
Hỡi những người chưa và sắp bị Scam : " Tại sao thằng ngu kia bị Scam mà mình không bị? "
Bản thân tôi cũng đã bị Scam, vì 1 người mà mình giao lưu học hỏi nhiều đêm liền. Nhưng tôi không phiền lòng vì điều đó mặc dù nó đã đưa tôi vào vị trí khó khăn
Tuy nhiên, tôi không đổ lỗi cho bất cứ ai. Tại vì sao? Tiền của bạn, trong tay bạn và bạn làm gì với nó là do chính tay bạn Không ai cầm dao kề vào cổ bạn và bắt bạn thực hiện điều đó
Vậy tại sao nhiều người cố đổ lỗi cho người này người khác? Đỗ lỗi cho BQT tắc trách, bao che, làm việc không hiệu quả? Nhưng bạn nghĩ lại đi: Tiền của bạn, trong tay bạn và bạn làm gì với nó là do chính tay bạn Vậy tại sao lại đổ lỗi cho người khác. Chỉ có thể chửi 2 người:
1 - Thằng bị Scam ngu quá vì không biết lựa người mà gửi niềm tin (thiếu gì người sao ngta chả bị Scam mà mình bị, ừ Jinfu bị Scam rồi đấy)
2 - Thằng Scam giẻ rách (giẻ rách thật)

Forum được tạo ra vì cái lợi nhuận, mục tiêu phát triển riêng của @$#@$#$# và bạn là người vào khai thác cái forum. Nếu bạn có công đóng góp thì bạn thật sự tốt, bạn không có công cũng ko ảnh hưởng gì? (hỏi cái đám spam sb thì biết, chỉ biết chém gió thôi. Đừng buồn nhé bạn tôi ơi) ..... Vậy tại sao lại đổ trách nhiệm cho forum trong khi bạn chỉ là cái người ăn ké, dùng ké thôi? Và BQT là người dọn dẹp các thứ hỗ lốn của hàng hà sa số những người dùng ké tạo ra, những tàn tích Scammer gây ra. Forum ai cũng có thể vào, có thể ra .... chỉ kiểm soát 1 số người khả nghi qua info, IP nhưng nó chỉ hạn chế 1 con số nhỏ thôi. Họ xây dựng forum cho mọi người cùng chơi theo đúng nghĩa của nó, ai có nhu cầu khác MMO thì cứ tự nhiên .... ko phải cái mà BQT cũng tham gia vào.

Hãy tự bảo vệ mình và chịu trách nhiệm với bản thân

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Hỡi những người đã và đang bị Scam : " Tại sao người khác không bị mà mình bị? "
Hỡi những người chưa và sắp bị Scam : " Tại sao thằng ngu kia bị Scam mà mình không bị? "
Bản thân tôi cũng đã bị Scam, vì 1 người mà mình giao lưu học hỏi nhiều đêm liền. Nhưng tôi không phiền lòng vì điều đó mặc dù nó đã đưa tôi vào vị trí khó khăn
Tuy nhiên, tôi không đổ lỗi cho bất cứ ai. Tại vì sao? Tiền của bạn, trong tay bạn và bạn làm gì với nó là do chính tay bạn Không ai cầm dao kề vào cổ bạn và bắt bạn thực hiện điều đó
Vậy tại sao nhiều người cố đổ lỗi cho người này người khác? Đỗ lỗi cho BQT tắc trách, bao che, làm việc không hiệu quả? Nhưng bạn nghĩ lại đi: Tiền của bạn, trong tay bạn và bạn làm gì với nó là do chính tay bạn Vậy tại sao lại đổ lỗi cho người khác. Chỉ có thể chửi 2 người:
1 - Thằng bị Scam ngu quá vì không biết lựa người mà gửi niềm tin (thiếu gì người sao ngta chả bị Scam mà mình bị, ừ Jinfu bị Scam rồi đấy)
2 - Thằng Scam giẻ rách (giẻ rách thật)

Forum được tạo ra vì cái lợi nhuận, mục tiêu phát triển riêng của @$#@$#$# và bạn là người vào khai thác cái forum. Nếu bạn có công đóng góp thì bạn thật sự tốt, bạn không có công cũng ko ảnh hưởng gì? (hỏi cái đám spam sb thì biết, chỉ biết chém gió thôi. Đừng buồn nhé bạn tôi ơi) ..... Vậy tại sao lại đổ trách nhiệm cho forum trong khi bạn chỉ là cái người ăn ké, dùng ké thôi? Và BQT là người dọn dẹp các thứ hỗ lốn của hàng hà sa số những người dùng ké tạo ra, những tàn tích Scammer gây ra. Forum ai cũng có thể vào, có thể ra .... chỉ kiểm soát 1 số người khả nghi qua info, IP nhưng nó chỉ hạn chế 1 con số nhỏ thôi. Họ xây dựng forum cho mọi người cùng chơi theo đúng nghĩa của nó, ai có nhu cầu khác MMO thì cứ tự nhiên .... ko phải cái mà BQT cũng tham gia vào.

Hãy tự bảo vệ mình và chịu trách nhiệm với bản thân

ra buzz yh trả 20tr đây :m002: lãi mẹ đẻ lãi con r :m002:

Upvote 0
@Shin : You'll nerver walk alone..... :binhsua10:
vụ này thấy pác Bao k đả động gì là phải hiểu rồi , 4rum chỉ là công cụ còn bản thân mới là người quyết định, phòng bệnh hơn chữa bệnh....tự lo cho bản thân trước thì hay hơn :binhsua14:
Shin đã lên tiếng rồi, vụ việc chấm dứt ở đây nhé, mọi người đừng bàn ra tán vào nữa, mỏi lắm rồi :binhsua16:

Upvote 0
Quản lý nhân sự & Quản lý Diễn đàn luôn là 2 việc khó nhất
QLNS tốt thì nhân sự QLDD mới tốt

Upvote 0
Sau vụ việc này ứng cử luôn lên làm ADMIN cho có 3 ADMIN xem coi :binhsua17:

Upvote 0
Ko biết ai nghĩ gì nhưng riêng mình rất cảm ơn Shin và BQT forum đã cố gắng rất nhiều để điều hành forum lớn mạnh như hôm nay, riêng mình có đc 1 sân chơi và nhiều thông tin bổ ích trước khi biết đến MMO, thành thật cám ơn tất cả, mong Shin và BQT tiếp tục cố gắng cống hiến để 4rum ngày càng hoàn thiện hơn. Mong muốn 4rum sẽ là một môi trường thật lành mạnh để mọi người an tâm kiếm tiền, kiếm thêm thu nhập :)

Upvote 0
Mình đi làm admin cũng đi làm :D luôn ủng hộ anh shin nhưng mà clone nhiều quá chả biết ai là ai cứ mỗi lần thấy nick mới là sợ

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,616
170,726
Latest member
fb88vnme
Back