Help Chia sẽ những khoảnh khắc về Forex !

Khoảnh khắc UCAD, góp vui 1 hình.

Mình thì update kết quả mỗi tháng một lần, hy vọng cuối tháng này có ảnh đẹp.

Tài khỏan mình đây ( update thời gian thật ) , mọi người ủng hộ like tài khoản cho mình lên top cái nhé http://www.fxhay.com/account/JPPAMM

( ấn nút Theo )
3 Ngày giành cho bạn vì phạm qui định " Không SPAM, không có quảng cáo hay IB gì trong topic này ! Vi phạm điều 3 này mình sẽ Banned cảnh cáo 3 ngày, tiêp tục tại Topic này hay topic khác sẽ banned vình viễn."
Mình hy vọng không có thành viên nào sẽ cố gắng vi phạm nội qui của BOX !

Khoảnh khắc UCAD, góp vui 1 hình.
Quá đẹp và chúc mừng Minh lần nữa :D.

chơi qua vps nên quên mất, chụp bằng đt luôn :D
sell đúng đỉnh nến.

Các bác ạ, e ko biết có duyên với cái nghiệp trade ko nữa.E cũng đã trader được một time, thời gian ko dài nhưng cũng ko ít...thế mà người ta thì càng ngày càng lên, còn e thì càng ngày càng đi xuống là sao ấy, lúc chạy demo thì thấy ổn ổn, đến lúc làm cái live thì ôi...mà e thì hay bị vào sớm, nhiều khi nó cứ cho mình cắn stoploss xong mới đảo chiều mới a cay chứ :( nhiều khi nhìn biểu đồ mà tức ói máu luôn... :mad:

Mình cài robot toàn chết, anh em có con robot nào ngon không, share với :D, mình ngại mỗi cái là robot ra vào nhiều lệnh quá, mà ko biết code nên ko khống chế được nó, mỗi lần ra vào 5u lận, hix

2014-07-30 00_58_27-2901615_ MetaTrader - E-Global Trade & Finance Group - [CADJPY,H1].png
khoảng khắc sau 1 tháng làm nên system và trade tay

Các bác ạ, e ko biết có duyên với cái nghiệp trade ko nữa.E cũng đã trader được một time, thời gian ko dài nhưng cũng ko ít...thế mà người ta thì càng ngày càng lên, còn e thì càng ngày càng đi xuống là sao ấy, lúc chạy demo thì thấy ổn ổn, đến lúc làm cái live thì ôi...mà e thì hay bị vào sớm, nhiều khi nó cứ cho mình cắn stoploss xong mới đảo chiều mới a cay chứ :( nhiều khi nhìn biểu đồ mà tức ói máu luôn... :mad:

-tui không có gì cho bác nhưng như vầy nè theo tui thì tui làm theo 3 bước : thứ 1 xem xu hướng của nó , nếu system của bác thuận nhất cho xu hướng nào thì bác ưu tiên cho xu hướng đó , thứ 2 là tín hiệu của system chỉ cần system thiếu 1 dấu hiệu là bỏ không trade , thứ 3 đó là khoảng thời gian đó cái cặp bác trade có news mạnh hay ko nếu có có thể sẽ xảy ra biến động mạnh nên không nên trade nhưng nếu tin cách lúc trade khoảng 6 7 tiếng thì không sao .
-còn phương pháp tạo system theo kinh nghiệm của tui thì như vầy : bác phải phân loại các indicator ra , indicator nào để nhận biết xu hướng , indicator nào để vào lệnh , indicator nào có khả năng cả 2 cái , indicator nào báo hiệu thị trường yếu bất ổn , indicator báo hiệu thị trường đang mạnh có đà .Sau khi bác tập hợp đủ ( thừa thiếu là do system bác ) thì bắt đầu test ( system nào càng vào ít lệnh thì tỉ lệ win càng ngon ) . 1 tuần trade thứ 3 4 5 ( tối thứ 5 ngưng ko trade ) . khi trade nên nhìn độ dãn rồi hãy trade và 1 khi đã vào lệnh thì 1 là chạm st 2 là tp không được stop bằng tay để luyện tâm lí .

-tui không có gì cho bác nhưng như vầy nè theo tui thì tui làm theo 3 bước : thứ 1 xem xu hướng của nó , nếu system của bác thuận nhất cho xu hướng nào thì bác ưu tiên cho xu hướng đó , thứ 2 là tín hiệu của system chỉ cần system thiếu 1 dấu hiệu là bỏ không trade , thứ 3 đó là khoảng thời gian đó cái cặp bác trade có news mạnh hay ko nếu có có thể sẽ xảy ra biến động mạnh nên không nên trade nhưng nếu tin cách lúc trade khoảng 6 7 tiếng thì không sao .
-còn phương pháp tạo system theo kinh nghiệm của tui thì như vầy : bác phải phân loại các indicator ra , indicator nào để nhận biết xu hướng , indicator nào để vào lệnh , indicator nào có khả năng cả 2 cái , indicator nào báo hiệu thị trường yếu bất ổn , indicator báo hiệu thị trường đang mạnh có đà .Sau khi bác tập hợp đủ ( thừa thiếu là do system bác ) thì bắt đầu test ( system nào càng vào ít lệnh thì tỉ lệ win càng ngon ) . 1 tuần trade thứ 3 4 5 ( tối thứ 5 ngưng ko trade ) . khi trade nên nhìn độ dãn rồi hãy trade và 1 khi đã vào lệnh thì 1 là chạm st 2 là tp không được stop bằng tay để luyện tâm lí .
Thanks bác đã chia sẻ, e sẽ cố gắng thêm nữa, nhân tiện bác có thể chia sẻ luôn là bác dùng những indicator nào ko? e thì dùng bollinger band, MACD và stock static

Thanks bác đã chia sẻ, e sẽ cố gắng thêm nữa, nhân tiện bác có thể chia sẻ luôn là bác dùng những indicator nào ko? e thì dùng bollinger band, MACD và stock static
không tiếc gì với anh em luôn MACD , ADX , đường trung bình 200 và 50 , ichimoku , auto chanel ròi phần còn lại là do bác nghiên cứu nhé , có thể thêm bớt là do tâm lí trade của bác , 1 system chỉ thành công được khi người sử dụng nó là người tạo ra nó

Chúc mừng người VN đứng đầu giải của ironfx; giải thưởng 20k Obama ;)

Last edited:
wow!...rất ấn tượng ,hy vọng đây là tài năng mới của VN trong lĩnh vực này,congrat...:rolleyes:

Hì, sáng nay lên cơ quan mới chộp lại được

chơi qua vps nên quên mất, chụp bằng đt luôn :D
sell đúng đỉnh nến.

sao phải chơi qua vps ;))) PC nhà cũng dc zậy :D

Announcements

Forum statistics

Threads
421,061
173,143
Latest member
Thulo

Most viewed of week