Chây ỳ không trả liệu có phải là dấu hiệu của Scam?

Status
Not open for further replies.

rongbay

Hero
Reactions
493
MR
0.000
zZhoanghungZz có lẽ là quá quen thuộc với mọi người. Mình thì quen bạn này sau 1 lần mua card dt của bạn ý vào tháng 8.
Sau đó đầu tháng 9 bạn ý có pm mượn mình 5LR. Đến cuối tháng 9 thì mình hỏi bạn ý có LR trả mình chưa, bạn ý bảo chưa có và minh đồng ý lấy thẻ đt 100 thay cho 5 LR. Thẻ 100 mình ra tiệm mua chỉ từ 93-96k tùy chỗ. Còn 5Lr thì giá cũng từ 21,2-21,5. Mình tính giá bèo là 21,2 thì cũng được 110k. Vậy là sau 1 tháng cho mượn 5LR mình chấp nhận lỗ 15k.
Ngày 13-10 bạn ý lại kẹt tiền, mượn nhiều người mà ko dc, kể cả mod cũng nghèo ko dám cho mượn. mình thấy tội nghiệp bạn ý vì đang cần gỡ limit PP nên mình cho mượn 3LR:
http://mmo4vn.com/showthread.php?31293-Can-Su-Dup-Do
Lần này mình đang cần gom $ để đóng học phí, khỏi phải xin tiền ở nhà nên đã pm bạn ý mấy lần mà đều ko thấy bạn ý repy gì cho mình dù bạn ý có online trên forum

lần gần đây qua yahoo

Mình pm cả trong inbox của forum:

Như vậy sau hơn 20 ngày cho mượn, mình ko những ko lấy lãi cho mượn, ko lấy thêm 0,5$ như bạn ý nói ở topic mà mình còn giảm cho bạn ý 0,1$ so với tỉ giá ex từ lr sang PP.
Phải chăng từ sự dễ dãi của mình mà bạn ý ko thèm pm lại mình 1 câu???
Trước đây vào dịp trước 20/10 chưa có mấy topic sell thẻ điện thoại mình có pm bạn ấy hỏi mua mấy card đt 50 để tặng cho các ref nữ của mình, bạn ấy cũng ko thèm trả lời mình
Không hiểu sao khi người ta mượn cái gì đó thì pm nhanh lắm, còn khi đi đòi thì khó quá...
Nếu bạn ý đang kẹt $ thì chí ít cũng pm lại mình 1 câu, mình sẵn sàng cho gia hạn thêm 10 ngày nữa tháng nữa ko lấy lãi.
Tuy số tiền ko là bao nhiêu, nhưng tại pm mà bạn ý ko replay nên phải post ở đây cho bạn ý dễ đọc.Hum nay là ngày thứ 3 kể từ ngày mình pm bạn ý qua yahoo lần cuối. Hi vọng trong 4 ngày bạn ý reply mình chứ sau 4 ngày có lẽ mình phải chuyển từ Waiting for answer wa scam mất

Sao dạo này nhiều nhân tài master xuất hiện thế, hết Gugubux, rồi kimtin, bây giờ lại đến zZhoanghungZz. Theo mình thì cái danh hiệu của Acc 0 đánh giá được gì hết rồi!
Mong bạn được câu trả lời hợp ý

Last edited by a moderator:
Mình củng như bạn,đôi lúc tốt quá củng bị thiệt.Mong $ sớm ngày đoàn tụ với bạn

Có lẽ bạn ấy bận gì thui. Không nên lo lắng qá :)

Sao dạo này nhiều nhân tài master xuất hiện thế, hết Gugubux, rồi kimtin, bây giờ lại đến zZhoanghungZz. Theo mình thì cái danh hiệu của Acc 0 đánh giá được gì hết rồi!
Mong bạn được câu trả lời hợp ý

- Danh hiệu ảo thì cũng như ko, uy tín mà dựa vào danh ảo thì...... @.@. Còn ông hoanghung gì đó tui vẫn thấy ổng online reply spam đều đều trong forum mà ta. Nếu sự việc đúng như trên thì 1 là ko thích trả, 2 là mặt dày cù nhây từ từ trả..... :))

hình như có tới 2 nick zzhoanghungzz lận mà! 1 nick là ZzHoanghungzZ, và 1 nick là zzhoanghungzz, bạn có gd nhầm người không? :m190:

ok mình đây , bạn bảo mình chai lỳ :)) thì hơi quá đáng rồi đấy

nếu bạn cần cứ tính lãi cho mình , mình thanh toán hết cho bạn , nói thì ngại nhưng mà master như mình đang bị như trên , thẻ của mình thì tìm chưa thấy đâu 3.5$ Scam làm éo gì

lần sau nếu mà có bảo mình đừng nói lời cay đăng nhé , tối nay mình sẽ trả đầy đủ cho bạn

đt 100 thay cho 5 LR. Thẻ 100 mình ra tiệm mua chỉ từ 93-96k tùy chỗ. Còn 5Lr thì giá cũng từ 21,2-21,5. Mình tính giá bèo là 21,2 thì cũng được 110k. Vậy là sau 1 tháng cho mượn 5LR mình chấp nhận lỗ 15k.
Cái này thì thật sự quá đáng :). Chủ topic hiền thật.

ok mình đây , bạn bảo mình chai lỳ :)) thì hơi quá đáng rồi đấy

nếu bạn cần cứ tính lãi cho mình , mình thanh toán hết cho bạn , nói thì ngại nhưng mà master như mình đang bị như trên , thẻ của mình thì tìm chưa thấy đâu 3.5$ Scam làm éo gì

lần sau nếu mà có bảo mình đừng nói lời cay đăng nhé , tối nay mình sẽ trả đầy đủ cho bạn
chẳng qua tại pm bạn mấy lần trong forum, yahoo và trong topic mà đợi lâu quá ko thấy 1 replay từ bạn nên mình mới post ở đây cho mau có được replay vậy thôi, mục đích của mình chẳng qua nhận replay 1 câu từ bạn chứ post ở đây thì mĩnh cũng ko muốn

Một người thì 0 kiên nhẫn lắm, 1 người thì 0 chịu nói 1 câu cho ngta yên tâm. Hai ông thật là....

bạn nói thế sao được,nếu bạn pm ai mà bạn biết chắc có online 3 ngày thì bạn có kiên nhẫn nữa ko?

Một người thì 0 kiên nhẫn lắm, 1 người thì 0 chịu nói 1 câu cho ngta yên tâm. Hai ông thật là....

Tiền là hổng có kiên nhẫn . Chữ "tín" xây dựng ở chỗ đấy . Đúng hẹn thì trả mà trả muộn cũng phải có 1 lời . Chủ toplic lập thế là đúng mà .

chẳng qua tại pm bạn mấy lần trong forum, yahoo và trong topic mà đợi lâu quá ko thấy 1 replay từ bạn nên mình mới post ở đây cho mau có được replay vậy thôi, mục đích của mình chẳng qua nhận replay 1 câu từ bạn chứ post ở đây thì mĩnh cũng ko muốn

Chính xác 0.001$ kiếm được Online cũng là tiền.Quan trọng là chữ tín.Mượn là trả - không trả đúng hẹn thì cho câu hẹn ngày chính xác ^^

Cứ chờ đợi. Đã từng bị lão GuildGold9 cho thử lòng kiên nhẫn ;))
Bạn bị thử lòng kiên nhẫn trong bao lâu? Mình từng cho 1 người bạn (cũng wen wa mạng) mượn 2$LR trong 3 tháng ko lãi gì cả, bạn ý cũng có nick trong forum này, nhưng vì số tiền ko đáng là bao nên mình ko muốn report lên làm gì.

Từ 2$ mượn mình và 2$ bạn ý có ban đầu sau 3 tháng bạn ấy có 15$, sau 1 vụ HYIP đã ra đi hết. LR ko có,hỏi trả =2 PP thì PP bạn ấy chơi buxhost bị limit. Ko lẽ đợi thêm 6 tháng để đòi 2$. Thôi thì cho coi như cho bạn ý luôn cho lành. Mình chỉ ko muốn có vụ thứ 2 nữa thôi

muon tien lau wa khong trả.Thì là scam.cha có 1 lí do nào giai thich cả.bận hay khong chã phải là vấn đề.mà là có thấy ngạy không.TốT nhất Trong cái thế giới ảo này.bạn đừng tin bất kì thằng nào.Tiền không phải tự nhiên mà có

Chưa có $ thì cũng phải nói 1 tiếng cho đàng hoàng. Ghét nhất cái kiểu pm mà ngơ. 3.5$ hay 5$ đi nữa, chả đáng gì để 1 ông Master scam, thế 1 câu là chậm vài ngày thì k đáng cho 1 Master nói à???

Ông này mượn mình 1$ gần 1 tháng rồi có thấy trả đâu. Danh dự bị mất hết rồi.

ban noi minh hoi qua dang roi day neu thich ban cu tinh lai nhu choi hyip di ban , co the minh quen dao nay minh hay online bang dt , di lam cong viec met chet luon , cam auto toan bi banner co du ra cai dong eo nao , 1$ cua ban minh se gui bang 1 the cao dt ok chu ?

muon tien lau wa khong trả.Thì là scam.cha có 1 lí do nào giai thich cả.bận hay khong chã phải là vấn đề.mà là có thấy ngạy không.TốT nhất Trong cái thế giới ảo này.bạn đừng tin bất kì thằng nào.Tiền không phải tự nhiên mà có

dkm chu gay' a hoi nhieu roi day , a chua scam ai bao gio ma noi the , nen suy nghi nhung gi minh noi di nhe , dung la trong the gioi ao nay ko nen tin ai nhung ma get nhat nhung cai loai an hoi noi nhu cai L

Chưa có $ thì cũng phải nói 1 tiếng cho đàng hoàng. Ghét nhất cái kiểu pm mà ngơ. 3.5$ hay 5$ đi nữa, chả đáng gì để 1 ông Master scam, thế 1 câu là chậm vài ngày thì k đáng cho 1 Master nói à???

dm sao chu cu phai gay a the nhi , dau se co do chu a co cho rongbay thiet dau ma so , ko biet thi im di nhe

ban noi minh hoi qua dang roi day neu thich ban cu tinh lai nhu choi hyip di ban , co the minh quen dao nay minh hay online bang dt , di lam cong viec met chet luon , cam auto toan bi banner co du ra cai dong eo nao , 1$ cua ban minh se gui bang 1 the cao dt ok chu ?

dkm chu gay' a hoi nhieu roi day , a chua scam ai bao gio ma noi the , nen suy nghi nhung gi minh noi di nhe , dung la trong the gioi ao nay ko nen tin ai nhung ma get nhat nhung cai loai an hoi noi nhu cai L

dm sao chu cu phai gay a the nhi , dau se co do chu a co cho rongbay thiet dau ma so , ko biet thi im di nhe

Chả ai gáy bác cả??? Sự thật nó là như thế. Cái ch bác nợ rongbay là ch riêng của 2 người, e chả ý kiến. Nhưng cái vụ mà hỏi k nói đấy thì bác nên xem lại. Có thế thôi!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,443
172,446
Latest member
netfilmcity

Most viewed of week

Most viewed of week