Solved ccTalk - Phần mềm chat Video với nhiều Room hấp dẫn từ VNG Corp

meoit

Junior
Reactions
65
MR
0.039
ccTalk là dịch vụ mạng xã hội do công ty cổ phần VNG làm chủ quản (là chủ của Zing Mp3, Zing Me,...) và do Tencent tài trợ.

Ở đây có nhiều phòng bao gồm cả chat bình thường (như mọi ứng dụng chat thường thấy) và chat Video, chat với cả HotBoy và HotGirl, lâu lâu có mấy Show mình thấy khá hấp dẫn. Bạn cũng có thể tha hồ "tự sướng" hát hò, chia sẻ Video sau một ngày mệt mỏi, như một kiểu xả stress đơn giản vậy :D

Mình sẽ nói thật kỹ từ A đến Z cài đặt và sử dụng ccTalk, các bạn làm theo trình tự nhé.

1. Cài đặt:

- Yêu cầu chung:
Ứng dụng có thể chạy được trên máy không có .NetFramework nhưng để vận hành ổn định thì yêu cầu máy tính của bạn phải có .NetFramework phiên bản v2.0 (v2.0.50727) trở lên. Tải .NetFramework tại đây. Tải xong, cài nó bình thường. (Máy nào cài rồi thì bỏ qua bước này)
- Tải và cài đặt ccTalk:
Các bạn tải ccTalk Final version tại liên kết sau: http://goo.gl/fP9BHK

Phần setup cũng khá đơn giản, giao diện tiếng Việt nên các bạn làm như nó hướng dẫn là được.

2. Đăng nhập và đăng ký:

Sau khi cài ccTalk xong, các bạn chạy giao diện nó lên.
Bạn có thể đăng nhập ccTalk ngay lập tức bằng tài khoản Zing. Nếu như chưa có tài khoản Zing, bạn nhấp vào nút "Tạo tài khoản" trong khung đăng nhập và có thể đăng ký tài khoản mới một cách nhanh chóng và dễ dàng.

3. Thông tin cá nhân:

Để xem và chỉnh sửa thông tin cá nhân, bạn nhấp vào nút "Cá nhân", hoặc nhấp vào tên/ hình đại diện ở giao diện chính của ccTalk.
Các thông tin cơ bản bao gồm: Tên ccTalk, Ảnh cá nhân, Tình trạng, Cấp độ thành viên, Mã số Zing, Điểm tích lũy, Giới tính, Sinh nhật, Nơi ở,...

4. Danh sách phòng tham gia:

Trong "Phòng tham gia" sẽ liệt kê tất cả các phòng mà bạn tham gia, bao gồm các thông tin: Tên phòng, Mã số phòng, Chức danh trong phòng, Điểm cống hiến.
Với nút "Thao tác", bạn có thể lựa chọn: Vào phòng, Xem thông tin phòng, Hủy ghi nhớ, Thoát khỏi phòng tham gia.

5. Thông tin người khác:

Sau khi vào một phòng, để xem thông tin của một người bất kỳ, bạn nhấp chuột phải vào tên người đó, chọn "Xem thông tin cá nhân".
Tại đây bạn có thể xem được các thông tin của người đó, cũng như ảnh cá nhân, thông tin phòng tham gia.

6. Chức danh và quyền hạn trong ccTalk:

7. Danh sách bạn bè:

Để xem hệ thống bạn bè của mình, bạn nhấp vào nút "Hệ thống bạn bè" ở giao diện chính của ccTalk.
Tại đây, bạn có thể xem danh sách bạn bè, danh sách bạn bè liên lạc gần đây, yêu cầu kết bạn, danh sách cấm cũng như thêm bạn mới bằng cách gõ tài khoản Zing của người bạn muốn kết bạn.

8. Quà tặng trong ccTalk:

Tại các phòng video và stream game của ccTalk có hai loại quà tặng:
- Quà tặng miễn phí
- Quà tặng có phí
Quà tặng khi được tặng sẽ hiển thị trên màn hình, như một hình thức cổ vũ mà bạn dành tặng cho Idol hoặc caster.
Số lượng và giá trị của quà tặng sẽ liên quan đến điểm cống hiến cá nhân của bạn. Người dùng có điểm cống hiến cao sẽ được vinh danh trên bảng xếp hạng VIP.

9. Bảng xếp hạng VIP:

Top 10 người đang online trong phòng, có điểm cống hiến (tặng quà có phí) cao nhất trong tháng đối với Idol/caster đang biểu diễn, sẽ được hiển thị trên bảng xếp hạng VIP.
Đặc biệt, nếu bạn thuộc bảng xếp hạng VIP, khi trò chuyện bạn sẽ được hiển thị đặc biệt, nổi bật hơn so với người dùng thông thường.

10. Thay đổi giao diện ccTalk:

"ccTalk - nơi bạn tỏa sáng!."

DONE!. CHÚC CÁC BẠN CÓ NHỮNG PHÚT GIÂY THẬT THĂNG HOA VỚI ccTalk.

Last edited:
Đã đấy chú. Hôm nào tôi ghé thăm. :D

Ngọc Thảo người yêu mình trên hình kìa ! :D

Ôi.
Người yêu thằng bạn con ông chú của đứa em bà dì 2 con ông TÁM kế nhà bà CHÍN.........trong hình kìa.

Các HotGirl đều được lên mà :). Ae tha hồ ngắm nhóe :D

Update cho một ngày mới. Cập nhật lại host link.

Hình như member ta không thích ccTalk!?. Viết bài đẹp vậy ko ai khen chê một tiếng. :(

tình yêu qua mạng có thật không :D
từ khi tình trong thiên hạ đã chết thì mình cũng xoá luôn cái mớ này rồi, chạy tốn ram thấy bà

Seeder lộ liễu quá. Về nhà bồi dưỡng thêm kiến thức đi .

Announcements

Forum statistics

Threads
420,701
172,749
Latest member
ssinstacom

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back