Ask Câu hỏi về captcha mong mấy anh giải đáp

Status
Not open for further replies.

losslala

Banned
Reactions
427
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
Câu hỏi của em là
C1 Captcha chỉ gõ mấy dòng chữ vậy tiền ở đâu mà mấy AD như ggs ,... lại có tiền để paid cho anh em gõ cạp
C2 Thường thì tiền về từ cap khoảng mấy day ạ
C3 Mấy anh trong đây là speed gõ thơi gian để gõ thoải mái là bao nhiêu ạ
PS : Bạn của Tin (losslala) vào có mấy câu '' Hỏi '' mong mấy anh nhẹ tay cho ( con gái thật )

BoCapVang

Verified
Reactions
1,601
MR
0.000
Câu hỏi của em là
C1 Captcha chỉ gõ mấy dòng chữ vậy tiền ở đâu mà mấy AD như ggs ,... lại có tiền để paid cho anh em gõ cạp
C2 Thường thì tiền về từ cap khoảng mấy day ạ
C3 Mấy anh trong đây là speed gõ thơi gian để gõ thoải mái là bao nhiêu ạ
PS : Bạn của Tin (losslala) vào có mấy câu '' Hỏi '' mong mấy anh nhẹ tay cho ( con gái thật )

1. AD các site catpcha chỉ đứng ra làm trung gian nhận code và thuê nhân công để gõ --> họ không phải người tạo ra captcha ---> Đứng giữa ăn chênh lệch từ đó có tiền để paid cho anh em gõ cap
2. Tùy vào site. Có site thanh toán 1 tuần 1 lần, có site 1 ngày 1 lần... Cái này bạn làm site nào thì tìm hiểu kỹ site đó nhé
3. Theo kinh nghiệm của tôi thì time ra code nhìu nhất là từ 2h đêm tới 6h sáng. Ban ngày hên xui tùy site.

1. AD các site catpcha chỉ đứng ra làm trung gian nhận code và thuê nhân công để gõ --> họ không phải người tạo ra captcha ---> Đứng giữa ăn chênh lệch từ đó có tiền để paid cho anh em gõ cap
2. Tùy vào site. Có site thanh toán 1 tuần 1 lần, có site 1 ngày 1 lần... Cái này bạn làm site nào thì tìm hiểu kỹ site đó nhé
3. Theo kinh nghiệm của tôi thì time ra code nhìu nhất là từ 2h đêm tới 6h sáng. Ban ngày hên xui tùy site.
cảm ơn anh nhưng vẫn chưa hỉu

tideptrai

Junior
Reactions
14
MR
0.000
Anh ko hiểu ý em ở C1 là thế tiền đâu mà người chủ cap đưa về đại lý rồi gõ ý
Tiền đó là ở trong mấy dự án captcha đó
Dự án như Kolo Mega Pix... còn rất nhiều
Tiền đó là thành viên làm ra xong Admin ở những website đó họ chỉ trả đúng tiền cho mấy người đó làm thôi
Đơn giản hơn nữa là thế này
Ở nước ngoài có web làm captcha, người ta thuê người gõ để đưa mấy hình cap đó về cho mấy web nước ngoài, xong người ta trả tiền, tuy thuộc vào dự án rate cao hay không
Rate có nghĩa là Giờ đó người ta trả mình bao nhiêu ví dụ như là Rate 0.50 cap/ 1000 hình thì mình đánh 1000 hình sẽ được 0.50 tuơng đuơng với 10k
Giải thích thế này mà không hiểu nữa chắc chết quá

Reactions
1,761
MR
0.002
Bạn ghi cái câu " con gái thật " làm gì vậy? ;)
Vào mmo thấy có con gái thì sồn sồn lên trêu tý thôi, nhưng chủ yếu người ta làm kiếm ăn là chính nên cũng ko mấy bận tâm đâu , :)
còn các dự án thì tùy từng loại mà cách làm với cách pay khác nhau
Bạn nên vào từng dự án để tìm hiểu chứ newbie ngày càng nhiều, mỗi người vào lập 1 thread thì giải thích tới bao giờ
Chúc bạn sớm tìm đc dự án phù hợp

Do bạn chưa hiểu về C1 nên mình sẽ giải thích thêm, ví dụ như mình có 1 soft auto tạo mail để tạo hàng loạt mail, tới đoạn phải nhập captcha thì soft ko tự nhập được, nên người lập trình sẽ lập trình cho soft gửi captcha về server trung gian ( thường sẽ qua 1 hoặc 2 trang trung gian, muốn làm việc này phải mất tiền và phải có API của trang trung gian), trung gian sẽ gửi về công nhân như mình để giải quyết. Tiền của chủ soft, trung gian sau khi trừ 1 khoản chi phí thì sẽ thanh toán lại cho công nhân như mình.
dễ hiểu nhất thank bạn nhé

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,813
176,258
Latest member
nhacaizomclublif

Most discussed of week