Help Câu hỏi của newbie (các pro trả lời đừng chửi e ngu)

Thường thì trade long term luôn cần nhiều vốn, kể cả chọn thời điểm tốt. Vì do trade long term là xác định xu hướng như vàng nên thường phải chấp nhận dao động của thị trường. Có lên thì sẽ có xuống, nếu không đủ vốn thì lệnh sẽ bị đóng (cháy tài khoản).

amaiyeue said:
Nếu forex là nghề chính của bác và trung bình mỗi tháng bác phải kiếm dc 1k với forex thì vốn bao nhiêu là đủ nhỉ.

Thông thường với cả các trader hàng đầu thì lời 15-20% mỗi tháng là rất giỏi nhưng họ thường trade với vốn lên đến hàng trăm nghìn $.
Với số tiền lời càng lớn thì vốn phải càng mạnh :)

Bác muốn có 1k lời một tháng thì ít nhất là 5k và nhiều có thể là 10k (10-20%). :)

Các bác có vốn lớn thì cứ trung thành với lệnh buy gold chẳng cần suy nghĩ nhiều

Các bác có vốn lớn thì cứ trung thành với lệnh buy gold chẳng cần suy nghĩ nhiều
Cái đó người ta gọi là "trữ" chứ có phải "đầu tư" đâu. Nên phân biệt rõ ràng
Giờ vẫn còn có người nghĩ vàng là kênh "chỉ có mua" ah`. Nếu có tiền nhàn rỗi thì trữ dc, cần thì bán lấy tiền để sinh hoạt
Còn mà cứ hô mua mua, nhìn vào bất động sản đó =]]

Giờ vẫn còn có người nghĩ vàng là kênh "chỉ có mua" ah`. Nếu có tiền nhàn rỗi thì trữ dc, cần thì bán lấy tiền để sinh hoạt
Mình có góp ý với cách nc của bác tý nhé, ko muốn cãi nhau nhưng thật sự cách nc của bác làm ngta phải khó chịu đó, cho dù bác có kinh nghiệm trong thị trường này đi nữa cũng nên khiêm tốn, ng tài giỏi ngta luôn khiêm tốn chứ có ai lúc nào cũng tự cao và xem thường ng khác đâu, những ng dù giỏi đến mấy khi bước vào 1 lĩnh vực mới thì cũng là newbie thôi, và newbie theo tg cũng thành ng có kinh nghiệm thôi bác.

Mình có góp ý với cách nc của bác tý nhé, ko muốn cãi nhau nhưng thật sự cách nc của bác làm ngta phải khó chịu đó, cho dù bác có kinh nghiệm trong thị trường này đi nữa cũng nên khiêm tốn, ng tài giỏi ngta luôn khiêm tốn chứ có ai lúc nào cũng tự cao và xem thường ng khác đâu, những ng dù giỏi đến mấy khi bước vào 1 lĩnh vực mới thì cũng là newbie thôi, và newbie theo tg cũng thành ng có kinh nghiệm thôi bác.

So what?
Bạn nhìn trên thế giới những người tài giỏi có khiêm tốn ko? 1 chữ...KO
Bill Gate thời niên thiếu rất độc tài, kiêu ngạo. Steve Job cũng thế. Mark cũng vậy. Đừng lấy triết lý nho giáo thánh thần đó ra để nói. Họ là "người" chứ ko phải "thần thánh" nên 2 tính cách đó luôn đi đôi với nhau, họ giỏi thì họ có quyền kiêu ngạo. Bạn giỏi thì ai cấm bạn kiêu ngạo =]]. Giỏi mà khiêm tốn chỉ là 1 câu thần chú của những kẻ bất tài an ủi bản thân, chủ yếu để đánh vào tâm lý của những kẻ mà họ đuổi cả đời cũng ko kịp
Những lời khen sáo rỗng làm chúng ta ngủ quên trên chiến thắng, Chỉ trích lẫn nhau mới giúp chúng ta phát triển
Cám ơn bạn đã nói thẳng những gì cần nói, nhưng nếu mình mà thay đổi vì người khác thì khác gì đánh mất chính mình
Good luck

Thôi, 2 bác bớt nóng :D Chúng ta vào dây chia sẻ học hỏi nên đừng cãi cọ cho mệt sức. Để sức còn chiến đấu với Forex nữa.

So what?
Bill Gate thời niên thiếu rất độc tài, kiêu ngạo. Steve Job cũng thế. Mark cũng vậy. Đừng lấy triết lý nho giáo thánh thần đó ra để nói. Họ là "người" chứ ko phải "thần thánh" nên 2 tính cách đó luôn đi đôi với nhau, họ giỏi thì họ có quyền kiêu ngạo. Bạn giỏi thì ai cấm bạn kiêu ngạo =]]. Giỏi mà khiêm tốn chỉ là 1 câu thần chú của những kẻ bất tài an ủi bản thân, chủ yếu để đánh vào tâm lý của những kẻ mà họ đuổi cả đời cũng ko kịp
Những lời khen sáo rỗng làm chúng ta ngủ quên trên chiến thắng, Chỉ trích lẫn nhau mới giúp chúng ta phát triển
Cám ơn bạn đã nói thẳng những gì cần nói, nhưng nếu mình mà thay đổi vì người khác thì khác gì đánh mất chính mình
Good luck
Mình chỉ góp ý chứ chẳng hề yêu cầu bác thay đổi chi cả, có câu ''giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời''. Những ng bạn nêu ở trên họ tài giỏi theo cấp độ khác nên họ có quyền chơi ngông, còn chúng ta cũng chẳng đủ trình để học theo lối kêu ngạo của họ đâu bạn ak, những ng giỏi ko nhất thiết phải là ng nổi tiếng thế giới, có những vị giáo sư hay tiến sĩ của VN ta vẫn rất giỏi mà bạn có chắc là tất cả họ đều kêu ngạo ko? kêu ngạo xét về công việc và lời nói nó khác xa bác ak.

Cái này Quá Già đúng.

- - - Updated - - -

So what?
Good luck
Cái ní Quá Qià hơi Quá Tay ! :D

Mỗi bác đều có lý lẽ riêng xem ra ai cũng tài giỏi. Mình phải học ở mỗi bác một ít mới được

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,898
Latest member
nhacaimb66

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week