Help CẤU HÌNH MÁY NHƯ THẾ NÀY CHẠY CHẬM XIN TƯ VẤN NÂNG CẤP ĐỂ CHẠY NHANH

Reactions
18
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook

nói này nhá :D.

Đem vứt cái máy xuống sông luôn đi :D.

Thời buổi này bỏ ra 3tr là có cái máy ngon hơn cái máy trên đó gấp 10 lần rồi :D
bạn ơi ở nông thôn nhiều người muốn cái máy như này cũng vất vả cả mấy tháng đi làm thuê mới có tiền mua đó, mình muốn thay 1 con chip khác cho xem video nhanh chút, chứ cái này thấy nó rất chậm, xem youtube dật, bạn nhìn xem giơp2 máy mình thay con chip nào vào là xem video không dật nữa, và giá khoảng bao nhiêu, cấu hình này thay chip khác vào nó có bị hư theo cái gì ko? và sài có bền ko?

Chip này chuẩn ko bạn, bảo đảm rap vào là máy sẽ chạy chứ?

Nãy ko để ý, chứ giờ mình nhìn kỹ rồi :D

Cái main siêu cùi bắp này, bạn ra tiệm mua con chip E5700 trở xuống mà gắn vào sài. Có tầm 100k đổ lại thôi.

Có dư dã tí thì Nên lên cái main G31 để gắn E8400 chứ cái main này tối đa là E5700.

Gắn 8400 vào thấy tội cho con chip chạy ko hết công suất ~.~

bạn ơi ở nông thôn nhiều người muốn cái máy như này cũng vất vả cả mấy tháng đi làm thuê mới có tiền mua đó, mình muốn thay 1 con chip khác cho xem video nhanh chút, chứ cái này thấy nó rất chậm, xem youtube dật, bạn nhìn xem giơp2 máy mình thay con chip nào vào là xem video không dật nữa, và giá khoảng bao nhiêu, cấu hình này thay chip khác vào nó có bị hư theo cái gì ko? và sài có bền ko?
Dễ tính bạn
Chip e8400 mua hàng 2nd trên nhật tảo khoảng 200k
Window 10 mà ram 2gb thì hơi ít nên mua thêm 1 thanh 2gb nữa (Main 945 max 4gb) . Ram 2gb DDR2 2nd từ 150-250k.
Có nhu cầu game đồ họa thì làm 1 con VGA nữa
Nhưng nếu có nhu cầu nên lên G41 hoặc H61 :))

Ôi mình nhớ cái PC đầu tiên của mình giống hệt máy của bạn này, chỉ thua tý RAM
Mình khuyên thật bạn nên bán cái case đấy đi bù tiền mà mua máy khác, chứ với cấu hình như vậy bạn thay chip mình nghĩ một tgian sau sẽ đi luôn main đấy

Dễ tính bạn
Chip e8400 mua hàng 2nd trên nhật tảo khoảng 200k
Window 10 mà ram 2gb thì hơi ít nên mua thêm 1 thanh 2gb nữa (Main 945 max 4gb) . Ram 2gb DDR2 2nd từ 150-250k.
Có nhu cầu game đồ họa thì làm 1 con VGA nữa
bạn nói chuẩn, giờ ý mình chỉ muốn nâng chip thôi, còn theo bạn thì win xp, w7, hay win 10 chạy nhanh,

Mình khuyên thật bạn nên bán cái case đấy đi bù tiền mà mua máy khác, chứ với cấu hình như vậy bạn thay chip mình nghĩ một tgian sau sẽ đi luôn main đấy
bạn nghĩ là sẽ đi maint sau một thời gian hay là bạn đã từng bị rồi? mình muốn hỏi chắc chắn vì mình đang nâng cấp để tặng cho một gia đình người bạn, mình ko muốn tặng được thời gian nó lại hư, hoặc nó hư kèm theo nhiều thứ thì quá tội.

bạn nghĩ là sẽ đi maint sau một thời gian hay là bạn đã từng bị rồi? mình muốn hỏi chắc chắn vì mình đang nâng cấp để tặng cho một gia đình người bạn, mình ko muốn tặng được thời gian nó lại hư, hoặc nó hư kèm theo nhiều thứ thì quá tội.
Cháy Main thì xem lại PSU công suất bao nhiêu, đủ gánh hết không, chứ không phải đi nhanh vậy đâu.
Nhưng bình thường một bộ socket 775 ko VGA thì PSU Noname cũng gánh đủ.

Thím này nói chuẩn này :D.

Vứt cái đó xuống sông đi thớt :D

Đùa thôi. Để mình tư vấn cách nâng cấp hợp túi tiền của thớt :D

Main G31 (second hand) - 400k Trở lại
Chip E8400 (New) - trên 300k
------------------(Second) - Dưới 250k

Còn thớt muốn Quyết định sài cái máy này tới cùng thì mình cũng chịu

E5700 mà Tán nhá. Cái main này E5700 Là Chạy max công suất rồi gắn chip cao hơn cũng ko chạy nhanh hơn được đâu

XP thì ít Support, Win 10 hơi nặng tí cho dù cái giao diện metro đẹp :v , Win 7 Ram 2gb vẫn ổn định nhất :D
vậy thống nhất win 7, chip 8400 nhé, ( có cao nhân nào đã làm như vậy và máy sống được khoảng 2 năm ko?)

Cháy Main thì xem lại PSU công suất bao nhiêu, đủ gánh hết không, chứ không phải đi nhanh vậy đâu.
Nhưng bình thường một bộ socket 775 ko VGA thì PSU Noname cũng gánh đủ.
cái nguồi mình đang dùng là 230 v ko biết có ổng ko?

Mình chỉ phỏng đoán thôi vì cái main 945 này nó già quá rồi, mình nhớ ko nhầm thì từ những năm 2007, thay chip thì nguồn vào sẽ bị thay đổi nên rất dễ die. Nếu bạn tặng cho người khác thì giữ nguyên cấu hình máy và hạ xuống win xp, mặc dù win xp bây giờ ko được hỗ trợ nữa nhưng nó rất nhẹ và ổn định

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,774
170,866
Latest member
cosmovn58

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom