Help CẤU HÌNH MÁY NHƯ THẾ NÀY CHẠY CHẬM XIN TƯ VẤN NÂNG CẤP ĐỂ CHẠY NHANH

Thím này nói chuẩn này :D.

Vứt cái đó xuống sông đi thớt :D

Đùa thôi. Để mình tư vấn cách nâng cấp hợp túi tiền của thớt :D

Main G31 (second hand) - 400k Trở lại
Chip E8400 (New) - trên 300k
------------------(Second) - Dưới 250k

Còn thớt muốn Quyết định sài cái máy này tới cùng thì mình cũng chịu

E5700 mà Tán nhá. Cái main này E5700 Là Chạy max công suất rồi gắn chip cao hơn cũng ko chạy nhanh hơn được đâu

Nó support toàn bộ dòng Core 2 dual, thậm chí cả Core 2 quad
Max = QX9770, có điều cần Update BIOS. Còn E8400 cần Overclock
Chỉ hơi phí do Max Bus Ram = 800
Xem thêm ở đây này: http://www.gigabyte.vn/support-downloads/cpu-support-popup.aspx?pid=2669

Thím này nói chuẩn này :D.

Vứt cái đó xuống sông đi thớt :D

Đùa thôi. Để mình tư vấn cách nâng cấp hợp túi tiền của thớt :D

Main G31 (second hand) - 400k Trở lại
Chip E8400 (New) - trên 300k
------------------(Second) - Dưới 250k

Còn thớt muốn Quyết định sài cái máy này tới cùng thì mình cũng chịu

E5700 mà Tán nhá. Cái main này E5700 Là Chạy max công suất rồi gắn chip cao hơn cũng ko chạy nhanh hơn được đâu
Nếu đầu tư như bạn thì tốn tiền quá, mình muốn cứ để đó và nâng them được tí gì thì nâng thôi nhưng phải phù hợp với cấu hình mình chụp ở trên để dùng.

Cấu hình trên chỉ có đập bỏ đi hết build cái mới thôi bạn. Hoăc không thì quay về xài Windows XP đi cho đỡ

Mình chỉ phỏng đoán thôi vì cái main 945 này nó già quá rồi, mình nhớ ko nhầm thì từ những năm 2007, thay chip thì nguồn vào sẽ bị thay đổi nên rất dễ die. Nếu bạn tặng cho người khác thì giữ nguyên cấu hình máy và hạ xuống win xp, mặc dù win xp bây giờ ko được hỗ trợ nữa nhưng nó rất nhẹ và ổn định
Mình chưa cài qua xp, ko biết cài qua xp mà cứ để cấu hình này xem video nó có dật ko bạn.

Mình chỉ phỏng đoán thôi vì cái main 945 này nó già quá rồi, mình nhớ ko nhầm thì từ những năm 2007, thay chip thì nguồn vào sẽ bị thay đổi nên rất dễ die. Nếu bạn tặng cho người khác thì giữ nguyên cấu hình máy và hạ xuống win xp, mặc dù win xp bây giờ ko được hỗ trợ nữa nhưng nó rất nhẹ và ổn định
Sai rồi bác ạ :p, cái đó tính theo TDP của CPU. Lắp con Ê7500 nó còn ít tốn điện hơn con 347 này bác ạ.
Con 347 tDP 85W, còn E7500 TDP 86W ~~~

Như vậy là mình đã hiếu, chắc cứ để nó như vậy, vì nhiều bạn nói ko nên nâng cấp vì nó sẽ hư maint, vậy cho hỏi mình đang dùng nguồn này thì có ổng ko? mình thấyu khi chạy máy quạt nguồi và quạt cpu cứ kêu vù vù sót cả ruột chỉ sợ cháy.

Cháy Main thì xem lại PSU công suất bao nhiêu, đủ gánh hết không, chứ không phải đi nhanh vậy đâu.
Nhưng bình thường một bộ socket 775 ko VGA thì PSU Noname cũng gánh đủ.
bạn xem lại cái nguồn đó cho mình xem có ổn ko?

Như vậy là mình đã hiếu, chắc cứ để nó như vậy, vì nhiều bạn nói ko nên nâng cấp vì nó sẽ hư maint, vậy cho hỏi mình đang dùng nguồn này thì có ổng ko? mình thấyu khi chạy máy quạt nguồi và quạt cpu cứ kêu vù vù sót cả ruột chỉ sợ cháy.

PSU Golden Field 550W cũng được mà, Ít nhất thằng Golden Field không phải là bọn Noname =))). Hình như em này Main 20+4 pin thì phải :))))))
Còn lên e8400 thì phải Update BIOS với overclock , hơi mệt tí

PSU Golden Field 550W cũng được mà, Ít nhất thằng Golden Field không phải là bọn Noname =))). Hình như em này Main 20+4 pin thì phải :))))))
Còn lên e8400 thì phải Update BIOS với overclock , hơi mệt tí
Công nhận bạn nói chuẩn rắc 20 chân và gắn thêm rắc 4 chân nữa từ nguồn cắm vào maint đấy, vậy theo bạn thì mình nên làm thế nào là chuẩn nhất ? và máy sống được khoảng bao lâu thì ko bị hư mant?

nâng cấp toàn bộ đi nhá :D

Công nhận bạn nói chuẩn rắc 20 chân và gắn thêm rắc 4 chân nữa từ nguồn cắm vào maint đấy, vậy theo bạn thì mình nên làm thế nào là chuẩn nhất ? và máy sống được khoảng bao lâu thì ko bị hư mant?
hư main thì tùy theo nhiều mặt, ví dụ sét đánh :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
Còn CPU bạn mua thì nếu ko nâng cấp Bios cao nhất là E6700 hoặc X6800.
Muốn lên E7x hay E8x phải nâng Bios và overclock (ép xung)

hư main thì tùy theo nhiều mặt, ví dụ sét đánh :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
Còn CPU bạn mua thì nếu ko nâng cấp Bios cao nhất là E6700 hoặc X6800.
Muốn lên E7x hay E8x phải nâng Bios và overclock (ép xung)
sét đánh thì ko tính rồi bạn a, giờ nâng cấp Bios như thế nào cho maint này bạn.

Main 945 này cổ quá rồi/
G61 giờ còn ko có ấy là 945.
Con này mang về quê hay để chơi đế chế thôi.
Bỏ ra tầm 2tr là có con máy cũ cũng khá ổn định rồi/.

Chào các bro. Nhân tiện cho mình hỏi với. Con máy bàn mình có cấu hình như sau có thể nâng ram 16gb được không ạ:
Main Asus H61́m-K,
Chíp G860, sock ket 1155LGA, bus spéed 99,76
ram3 2gb x 2
Card rời 1 gb geforce 210
Cảm ơn các bác ạ

Chào các bro. Nhân tiện cho mình hỏi với. Con máy bàn mình có cấu hình như sau có thể nâng ram 16gb được không ạ:
Main Asus H61́m-K,
Chíp G860, sock ket 1155LGA, bus spéed 99,76
ram3 2gb x 2
Card rời 1 gb geforce 210
Cảm ơn các bác ạ
Không phí tiền

mình nghĩ là bạn chủ thớt nên đầu tư khoảng 1tr5 gì đó mua nguyên case 2nd, có khả năng được G41 và Ram 4G. Mua của mấy quán nét thanh lý, có thể còn bảo hành.
còn máy cũ của bạn đừng tính chuyện nâng cấp nữa, tốn tiền thêm thôi không hiệu quả đâu @@

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,849
Latest member
nguyenAnn
Back
Top Bottom