Report captchater tội nói xéo, nói móc, vu khống không có bằng chứng, rõ ràng cụ thể.

Status
Not open for further replies.

killer8x

Junior
Reactions
491
MR
0.000
Nick MMO: captchater
Nick Yahoo:
Nội Dung: Report captchater tội nói xéo, nói móc, vu khống thành viên trong BQT(là mình killer8x) lên MOD để tiện việc kinh doanh không có bằng chứng rõ ràng, Comment trong Topic Report không có tính chất giải quyết, vu khống mình ép người khác phải mua CODE, vu không mình có Clone không có bằng chứng!
Proof:

Chào @killer8x@captchater, về vụ này mình xin đưa ra ý kiến như sau:

1. Về cảm tính (không dùng luật forum), @captchater đưa ra ý kiến trong 1 topic report là không có gì sai, tuy nhiên lời nói đúng là có phần quá đáng, xúc phạm thành viên BQT. Còn việc vu khống clone (ở ảnh comment thứ 2), thì đó chỉ là suy đoán không có vu khống trực tiếp nên đôi khi cũng có thể giúp ích cho các MOD tìm hiểu sự việc tốt hơn, ở điểm này thì @captchater không sai. Còn về việc "vu khống thành viên trong BQT(là mình killer8x) lên MOD để tiện việc kinh doanh" thì việc này cũng khá nhạy cảm, đó chỉ là suy nghĩ cá nhân của bạn thôi (dù rằng có thể có nhiều người ủng hộ suy nghĩ của bạn). Bạn cần đưa ra bằng chứng cụ thể việc lạm dụng chức quyền của @killer8x là lên mod để tiện việc kinh doanh, nếu cần có thể lập topic riêng report chứ không nên comment thế này gây mất đoàn kết, làm ảnh hưởng tới uy tín của người khác.
Chốt lại: @captchater hoàn toàn được đưa ra ý kiến ở topic report đó nhưng phải có bằng chứng cụ thể, nếu chỉ là suy nghĩ cá nhân thì không nên.

2. Theo đúng luật của forum ở đây: http://mmo4me.com/threads/noi-quy-box-suggestion-feedbacks.26045/, mục 4, 5:
4. Bạn có quyền Report người khác khi họ cố tình vu không, nói xéo, nói móc,... Sau khi đã nhắc nhở mà họ vẫn tài phạm. BQT chỉ xử lý khi có TopicProof rõ ràng
5. Các thành viên
không liên quan trực tiếp đến topic Report không được Comment vào Topic khi chưa có sự yêu cầu của BQT, trừ khi có bằng chứng (hình ảnh, video) liên quan bổ sung vào vụ việc:
- Những thành viên cố tình gây mất đoàn kết sẽ bị
BANNED tùy mức độ
@killer8x report là hoàn toàn đúng (mục 4), @captchater không liên quan tới topic report nên không có quyền comment vào topic đó nếu có bằng chứng liên quan mới được comment (mục 5).

Vì tất cả không phải lúc nào cũng lôi luật forum ra để giải quyết nên mình đưa ra quan điểm về việc đúng luật và không đúng luật như trên. Theo luật của BOX này, thì @captchater có phần sai nhiều hơn @killer8x. Topic report @killer8x bạn hoàn toàn có quyền vào góp ý nhưng trên tinh thần xây dựng chung, đầy đủ bằng chứng, còn nếu chỉ là suy nghĩ cá nhân thì nên hạn chế vì sẽ gây hiểu lầm tới người khác.

Kết quả xử lý:
@killer8x report đúng.

Hướng xử lý topic:
Nhắc nhở @captchater trong lời nói. Không nên chỉ dựa vào suy nghĩ cá nhân mà đưa ra đánh giá làm ảnh hưởng uy tín của người khác khi không có bằng chứng cụ thể. Nếu muốn report ai thì có thể lập topic riêng.

Topic sẽ close trong vòng 24h nếu không có gì phản đối từ 2 bên. Nhờ MOD @binh6699 vào confirm (nếu không đồng ý với cách xử lý của em thì inbox em nhé).

Upvote 0
"Cũng như bạn ra ngoài mua 1 món hàng, bạn làm mất món hàng đó rồi tới lại chỗ bạn mua kêu người ta đưa lại, xin lỗi bạn thử người ta không cho bạn 1 trận thì là may lắm ròi đó." Đưa ra ví dụ rất chi là liên quan đấy ạ :D:D
thuộc về lĩnh vực công nghệ thông tin thì chắc phải có sao lưu và dự phòng, bạn đem bán "hàng" thông tin đó thì bạn có thể giữ lại đc 1 bản cho mình. Còn hàng vật chất cụ thể ( nôm na có thể sờ,nắm đc) chẳng hạn như điện thoại bạn bán đi rồi bạn có còn lại "bản sao" ko ? KO lẽ điện thoại tự nhân đôi. Nếu được như vậy thì khách hàng mất hàng cả trăm lần quay về xin lại người ta cũng chiều nữa là :p

Upvote 0
Dưới tư cách 1 Members của Forum, mình yêu cầu phải thi hành theo Rules của Forum!

@woaini1991, @binh6699

Upvote 0
Upvote 0

1. Về cảm tính (không dùng luật forum), @captchater đưa ra ý kiến trong 1 topic report là không có gì sai, tuy nhiên lời nói đúng là có phần quá đáng, xúc phạm thành viên BQT. Còn việc vu khống clone (ở ảnh comment thứ 2), thì đó chỉ là suy đoán không có vu khống trực tiếp nên đôi khi cũng có thể giúp ích cho các MOD tìm hiểu sự việc tốt hơn, ở điểm này thì @captchater không sai. Còn về việc "vu khống thành viên trong BQT(là mình killer8x) lên MOD để tiện việc kinh doanh" thì việc này cũng khá nhạy cảm, đó chỉ là suy nghĩ cá nhân của bạn thôi (dù rằng có thể có nhiều người ủng hộ suy nghĩ của bạn). Bạn cần đưa ra bằng chứng cụ thể việc lạm dụng chức quyền của @killer8x là lên mod để tiện việc kinh doanh, nếu cần có thể lập topic riêng report chứ không nên comment thế này gây mất đoàn kết, làm ảnh hưởng tới uy tín của người khác.
Chốt lại: @captchater hoàn toàn được đưa ra ý kiến ở topic report đó nhưng phải có bằng chứng cụ thể, nếu chỉ là suy nghĩ cá nhân thì không nên.

2. Theo đúng luật của forum ở đây: http://mmo4me.com/threads/noi-quy-box-suggestion-feedbacks.26045/, mục 4, 5:

@killer8x report là hoàn toàn đúng (mục 4), @captchater không liên quan tới topic report nên không có quyền comment vào topic đó nếu có bằng chứng liên quan mới được comment (mục 5).

Vì tất cả không phải lúc nào cũng lôi luật forum ra để giải quyết nên mình đưa ra quan điểm về việc đúng luật và không đúng luật như trên. Theo luật của BOX này, thì @captchater có phần sai nhiều hơn @killer8x. Topic report @killer8x bạn hoàn toàn có quyền vào góp ý nhưng trên tinh thần xây dựng chung, đầy đủ bằng chứng, còn nếu chỉ là suy nghĩ cá nhân thì nên hạn chế vì sẽ gây hiểu lầm tới người khác.

Kết quả xử lý:
@killer8x report đúng.

Hướng xử lý topic:
Nhắc nhở @captchater trong lời nói. Không nên chỉ dựa vào suy nghĩ cá nhân mà đưa ra đánh giá làm ảnh hưởng uy tín của người khác khi không có bằng chứng cụ thể. Nếu muốn report ai thì có thể lập topic riêng.

Topic sẽ close trong vòng 24h nếu không có gì phản đối từ 2 bên. Nhờ MOD @binh6699 vào confirm (nếu không đồng ý với cách xử lý của em thì inbox em nhé).
mình thấy thôi lấy cái rule ra đi nếu nói như bạn thì topic đó nhìu ng ko liên wan lắm chẳng riêng 1 người đâu, làm mod đừng cứ hở tí là rule rule phải xem trường hợp thế nào nữa, topic đó reporf như thế vốn dĩ chỉ reporf để mọi người biết chứ hoàn toàn vô dụng vì ko thể reporf đc vì thằng sell nó có thể thoát tội 1 cách đúng luật nhưng ko đúng lý, nên mọi người vào nói lên suy nghĩ của mình thôi, nếu bạn muốn nói rule thì topic đấy mod cũng ra đảo vì 1 số mod trong đó chẳng phải là mod box scam nên chẳng quyền gì đc lên tiếng trong topic đó

Upvote 0
"Cũng như bạn ra ngoài mua 1 món hàng, bạn làm mất món hàng đó rồi tới lại chỗ bạn mua kêu người ta đưa lại, xin lỗi bạn thử người ta không cho bạn 1 trận thì là may lắm ròi đó." Đưa ra ví dụ rất chi là liên quan đấy ạ :D:D
thuộc về lĩnh vực công nghệ thông tin thì chắc phải có sao lưu và dự phòng, bạn đem bán "hàng" thông tin đó thì bạn có thể giữ lại đc 1 bản cho mình. Còn hàng vật chất cụ thể ( nôm na có thể sờ,nắm đc) chẳng hạn như điện thoại bạn bán đi rồi bạn có còn lại "bản sao" ko ? KO lẽ điện thoại tự nhân đôi. Nếu được như vậy thì khách hàng mất hàng cả trăm lần quay về xin lại người ta cũng chiều nữa là :p
Cái so sánh này hơi khập khiễng vì bản chất 2 món hàng hóa khác nhau. 1 cái là vật chất 1 cái là sở hữu trí tuệ, vì tui cũng làm trong ngành nên 1 website KH, 1 phần mềm dù bạn có bàn giao thì bạn vẫn phải lưu trữ hoặc hướng dẫn khách hàng lưu trữ.
Ví dụ thực tế nhé: bạn mua bản quyền windows, khi bạn mất thì microsoft có bắt bạn mua 1 bản nữa hay không nhỉ?

Upvote 0

proof này chứng tỏ killer chỉ quan tâm đến vấn đề mua bán code chứ không quan tâm hỗ trợ đến box quản lý của bạn ấy. SR hơi dài tay nhưng đừng nói đến mấy thứ ban + ... những thứ đại loại như thế (những chức năng mà chỉ có BQT mới có quyền) vì mem sẽ không thấy thuyết phục bằng sự hỗ trợ trong chính box mà họ quản lý.

Upvote 0
Xử cái thread bên kia trước đi kìa mấy cậu TMOD

Cái nào trước làm trước rồi hẵng làm cái sau. Chứ ai cất nhà mà xây tường trước khi làm cột bao giờ...

Upvote 0
Mình thấy captchater nói lên quan điểm cá nhân về việc bạn kia report có phần đúng, nhưng bạn đã sai trong lời nói. Và làm sai đương nhiên phải bị phạt.

=> đồng tình quan điểm với t.mod @woaini1991 và thấy là topic sẽ close đồng thời + cho captchater 1point cảnh cáo, nếu còn cố tình vi phạm sẽ xử lý mạnh tay hơn. Thân!

Tmod xử lý nhé! Các bạn khác update proof hay bằng chứng gì về tmod killer thì qua topic report cung cấp để tiện cho BQT xử lý nhé, topic này chỉ giải quyết vấn đề về report member captchater!

Kết quả xử lý:
@killer8x report đúng.

Hướng xử lý topic:

Upvote 0

Kết quả xử lý:
@killer8x report đúng.

Hướng xử lý topic:

sai luật rồi mod ơi @.@

đọc cho kĩ lại điều 5 nhé .

topic bên kia lúc đầu là waiting for answer , chứ có phải là topic report đâu ? topic này thì áp điều 4 với killer8x thì được , nhưng ko áp điều 5 với capchater ở topic bên kia được .

topic bên kia chỉ là waiting for answer , thì ai cũng có quyền nói trong ý .

Upvote 0
Mình thấy captchater nói lên quan điểm cá nhân về việc bạn kia report có phần đúng, nhưng bạn đã sai trong lời nói. Và làm sai đương nhiên phải bị phạt.

=> đồng tình quan điểm với t.mod @woaini1991 và thấy là topic sẽ close đồng thời + cho captchater 1point cảnh cáo, nếu còn cố tình vi phạm sẽ xử lý mạnh tay hơn. Thân!

Tmod xử lý nhé! Các bạn khác update proof hay bằng chứng gì về tmod killer thì qua topic report cung cấp để tiện cho BQT xử lý nhé, topic này chỉ giải quyết vấn đề về report member captchater!

Mình không phục cách xử lý của bác @binh6699, rõ ràng là mình bị vu khống mà xử lý kiểu đó mình không phục!

Upvote 0
Mình không phục cách xử lý của bác @binh6699, rõ ràng là mình bị vu khống mà xử lý kiểu đó mình không phục!

Không phục ?

thế thì bạn có quyền lập topic mới tố cáo @binh6699 vì trù dập , đối xử không công bằng .

Còn mọi người ở đây thấy xử 1 point cho captchater có vẻ hơi hơi nặng ( nhưng mà ko phạt gì thì nghe hơi buồn cười )

Upvote 0

dựa theo đều luật tại đây: http://mmo4me.com/threads/noi-quy-chung-khi-post-bai.117595/

"Sử dụng từ ngữ thiếu văn hóa, chửi ngầm, nói móc, nói xéo,... gây mất hòa khí trong Forum:"

Các bài viết phạm Rules:
  • Lần 1: Delete Topic/Postngười Post/chủ Topic sẽ nhận được 1 cảnh cáo từ BQT

Upvote 0
nghỉ khỏe đi chủ thead , lấy sức kiếm tiền mua xe khác hoặc là đi tìm lại xe. Ko lên cái gì cũng đến cùng được , càng đến cùng có khi hại chính mình.

Upvote 0
mình thấy thôi lấy cái rule ra đi nếu nói như bạn thì topic đó nhìu ng ko liên wan lắm chẳng riêng 1 người đâu, làm mod đừng cứ hở tí là rule rule phải xem trường hợp thế nào nữa, topic đó reporf như thế vốn dĩ chỉ reporf để mọi người biết chứ hoàn toàn vô dụng vì ko thể reporf đc vì thằng sell nó có thể thoát tội 1 cách đúng luật nhưng ko đúng lý, nên mọi người vào nói lên suy nghĩ của mình thôi, nếu bạn muốn nói rule thì topic đấy mod cũng ra đảo vì 1 số mod trong đó chẳng phải là mod box scam nên chẳng quyền gì đc lên tiếng trong topic đó
Mình nói rõ là xét riêng từng khía cạnh rồi mà bạn. Mình không hề nói là các bạn không được bình luận, nhưng luật forum là vậy mình chỉ đối chiếu vào đó thôi. Còn theo mình thì mọi người vẫn có thể bình luận nhưng nên cân nhắc lời nói. Vấn đề này mình sẽ góp ý với BQT để đưa ra rule hợp tình hợp lý nhất! Cảm ơn bạn đã góp ý cho mình và forum!

sai luật rồi mod ơi @.@

đọc cho kĩ lại điều 5 nhé .

topic bên kia lúc đầu là waiting for answer , chứ có phải là topic report đâu ? topic này thì áp điều 4 với killer8x thì được , nhưng ko áp điều 5 với capchater ở topic bên kia được .

topic bên kia chỉ là waiting for answer , thì ai cũng có quyền nói trong ý .
Topic đã được chuyển về BOX Suggestion - Feedbacks rồi nhé bạn, và nó là topic mang tính chất report nhé. Topic này cần áp dụng cả 2 điều 4 và 5 nhé, vì topic này là liên quan trực tiếp tới BOX kia mà bạn.

Thank MOD @binh6699 đã góp ý, mình xin nhắc nhở @captchater bình tĩnh hơn trong lời nói và gửi 1 point cảnh cáo tới @captchater. Nếu có thắc mắc gì mời bạn inbox cho mình nhé.
Thread closed!

Upvote 0
Quá nhọ cho đội bán lọ, bị MOD @SonJG 2 phát 4 points nên giờ 1 point nữa iêm ấy đã đi nghỉ mát 7 ngày sau mới về hihi

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,905
172,990
Latest member
Jonyliu

Most viewed of week