• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Verified by BQT Cập nhật tình hình BTC-E! Sự trở lại với tên miền BTC-E.NZ!

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn,

Như vậy BTC-E đã trở lại với tên miền https://btc-e.nz/ , bản thân mình thật sự rất bất ngờ. Các bạn có thể login, change pass, 2FA và check balance . Tính tới thời điểm 31/08/2017, Chúng ta có thể khẳng định rằng Database đã được phục hồi gần như 100%, bằng cách check balance ( Mình đã check và không thấy có gì bất thường ). Mình dự đoán trễ nhất cuối tháng 9 này sẽ bắt đầu rút được. Mọi thông tin sẽ tiếp tục được cập nhật tại topic này.

Chúc mừng các bạn và BTC-E !

Lưu ý: Các bạn đọc các cập nhật phía dưới trước khi đặt câu hỏi.

Lưu ý 2: Theo như BTC-E thông báo, hiện tại đã có site fake BTC-E, mọi người cẩn trọng không mất tiền oan nhé. Chỉ nên theo dõi 2 nguồn thông tin chính thống của BTC-E.

1. https://twitter.com/btcecom
  2. Diễn đàn https://bitcointalk.org User ID: https://bitcointalk.org/index.php?action=profile;u=33012

Cập nhật 15:47 02/09/2017: Ngày 2/9/2017 Admin sẽ bắt đầu cho rút 55% với điệu kiện chịu mất 45% còn lại. Admin sẽ không trả 45% bằng token nếu ai rút ngày này. Đổi lại nếu mọi người chờ tới 15/09/2017, Admin sẽ trả 1 tỉ lệ cao hơn 55% ( ví dụ: 60/40 ) và cả phần nợ bằng token.

Những bạn có coin lớn có thể rút 55% ra chốt lời vào ngày 2/9. Và bắt đầu từ đây, các coin bị đóng băng 1 tháng được tung ra thị trường, giá các coin sẽ lao dốc 20% ít nhất tới ngày 15/9, theo mình dự đoán. Những bạn nắm Fiat hoặc % Fiat cao có thể chờ tới 15/9, vì nếu bạn rút bây giờ có thể bạn sẽ lổ tới 45%.

Khi BTC-E sập, những tưởng BTC sẽ lao dốc nhưng lại bị tác động ngược, nhu cầu BTC tăng cao và thị trường thiếu hụt BTC trầm trọng, do 1 lượng lớn BTC bị đóng băng tại sàn BTC-E. BTC-E là 1 trong những sàn lớn của thế giới, không thể phủ nhận tầm ảnh hưởng về quyết định của sàn đối với giá Coin. Đây có lẽ là 1 quyết định khó khăn đối với Admin, vì không có quyết định nào là công bằng cho tất cả mọi người. Áp lực dư luận có thể đã khiến admin đưa ra quyết định cho rút sớm để củng cố niềm tin.

Đó là những phân tích, nhận định của mình, quyết định là ở các bạn.

Cập nhật 02:38 03/09/2017: https://btc-e.nz/refund Dành cho những bạn nào cần rút ngày 2/9. Rate refund các coin được cập nhật liên tục theo rate thị trường.
  • Không cần phải verify trước khi rút.
  • Ai nắm % Fiat cao nếu rút giờ sẽ lổ.
  • Bạn nào mất niềm tin vào BTC-E thì nên rút để kiểm chứng những gì Admin nói.
Cập nhật 10:31 05/09/2017: 1 số bạn xác nhận đã nhận được coin sau khi quyết định rút ngày 02/09/2017.

Cập nhật 08:14 07/09/2017: https://btc-e.nz/news/5 , chuyển sang giao diện tiếng Nga để đọc. 10/09/2017, bộ phận Ticket Support sẽ mở để giải quyết các vấn đề tồn đong liên quan tới số dư và tài khoản. Tóm tắt bản dịch các bạn xem của bác @mkcvnvn tại đây:
https://mmo4me.com/threads/cap-nhat...ten-mien-btc-e-nz.344184/page-48#post-6268000

Cập nhật 10:19 11/09/2017 Bộ phận Ticket Support hoạt động lại tại : https://wex.kayako.com/

Cập nhật 03:31 12/09/2017 https://btc-e.nz/news/7 Ngày mở site chính thức là 15/09/2017

https://mmo4me.com/threads/cap-nhat...ten-mien-btc-e-nz.344184/page-65#post-6272621
BTC-E Thông Báo:
-Ngày ra mắt trang web chính thức vẫn không thay đổi là ngày 15/9.
-Người dùng không cần xác minh ngay cả đầu vào và đầu ra của các loại tài sản. Trừ khi muốn đầu vào và đầu ra là các phương tiện yêu cầu danh tính như chuyển khoản ngân hàng.
-Sẽ có thể rút tiền ngay lập tức lúc sàn mở cửa.
-Tài sản là Usd hay rur sẽ không bị chuyển thành coin nữa thay vào đó là giữ nguyên nhiều hơn 55% - 45% là token( có thể là 57% là Usd + 43% là token)
- Các giới thiệu về đầu vào đầu ra của Fiat(usd,rur...) sẽ có trong ngày mở lại sàn.
-Các xác minh bắt buộc đối với tài khoản bị chặn tới ngày 25/7 tức là trong lúc sàn tạm ngưng hoạt động đang bị chặn, các tài khoản thay đổi mail hoặc giải quyết 2fa và danh sách trắng.

Cập nhật 23:57 13/09/2017 https://mmo4me.com/threads/cap-nhat...ten-mien-btc-e-nz.344184/page-70#post-6274260

Cập nhật 21:58 14/09/2017 Final update của site cũ: https://btc-e.nz/news/8

Cập nhật 08:10 16/09/2017 Tên miền mới: wex.nz

Last edited:
Khi tiếp xúc với 1 nguồn tin nào, chúng ta cần phải sử dụng cái đầu để phân tích. Này nhé, sao ko nghĩ những tin đồn đấy là của site đối thủ ?. Sao nó biết BTC-E dùng tiền đầu tư vào việc khác ?. Có biết hiệu ứng đám đông ko ?. Hãy tưởng tượng sàn back, sau đó có 1 vài người rút tiền, tạo ra hiệu ứng rút tiền thì sao ?. Nếu bình thường thì chả sao, nhưng hiện tại thì rất dễ tạo ra tin đồn để làm sập sàn (sau sự có FBI sờ sàn tháng trước). Hành động giữ 45% là để tránh điều đó xảy ra. Admin cũng đã nói sẽ tăng % coin cho những ai đợi sau ngày 15 còn gì ( hành động tăng % sau ngày 15, chứng tỏ admin chỉ sợ người dùng quay lưng chứ ko phải ko có tiền). Làm ăn mà ko tin tưởng đối tác, ko dùng cái đầu để phân tích tình hình thì mãi mãi để cho bọn khác nó lợi dụng, quay mình như dế mà thôi. Nếu bạn ko tin admin BTC-E, bạn có quyền rút ngay bây giờ, có ai cấm đâu ?

làm gì có tiền ở đó mà rút có đã ko nch như thế rằng btce luôn làm điểm tựa xấu nhất trên thế gian này tồn động :v cứ phải sàn mẽo sàn hàn sàn dân chủ đc mẽo bảo kê là no problems

bác tính ôm LTC không e đinh chờ ETH 400 mà cụ nghĩ tháng này dc 400 450 ko ETH ý :oops::oops:
LTC lên $200 là mình sẽ xả và ôm coin khác, nếu để ý 5 coins hàng đầu hiện nay, LTC đang chưa được định đúng giá trị thật. Có thể từ nay đến Tết Tây, khả năng giá sẽ lên được mức đấy. :D

Khi tiếp xúc với 1 nguồn tin nào, chúng ta cần phải sử dụng cái đầu để phân tích. Này nhé, sao ko nghĩ những tin đồn đấy là của site đối thủ ?. Sao nó biết BTC-E dùng tiền đầu tư vào việc khác ?. Có biết hiệu ứng đám đông ko ?. Hãy tưởng tượng sàn back, sau đó có 1 vài người rút tiền, tạo ra hiệu ứng rút tiền thì sao ?. Nếu bình thường thì chả sao, nhưng hiện tại thì rất dễ tạo ra tin đồn để làm sập sàn (sau sự có FBI sờ sàn tháng trước). Hành động giữ 45% là để tránh điều đó xảy ra. Admin cũng đã nói sẽ tăng % coin cho những ai đợi sau ngày 15 còn gì ( hành động tăng % sau ngày 15, chứng tỏ admin chỉ sợ người dùng quay lưng chứ ko phải ko có tiền). Làm ăn mà ko tin tưởng đối tác, ko dùng cái đầu để phân tích tình hình thì mãi mãi để cho bọn khác nó lợi dụng, quay mình như dế mà thôi. Nếu bạn ko tin admin BTC-E, bạn có quyền rút ngay bây giờ, có ai cấm đâu ?
bác nói chuẩn, mà mình có 0$ ở btc-e :p

mình chỉ tin 70% trên diễn đàn của thế giới, chứ ko tin người vn, vd như cậu =)))

:D vậy bạn ra forum thế giới comment đi nhé, đừng comment ở đây nữa.

thực ra lâu vào xem thấy mấy cậu cầm SLL trên btc-e ca ngợi suốt ngày nó tử tế,nghĩa hiệp,nên chơi, đây rõ là các cụ ý sợ ko ai mua lại code muốn bán tống bán tháo SLL sau này cho dễ, nói thẳng, thằng ngu cũng biết là làm gì có chuyện mất 45% fiat, mà nó là tiêu tiền của user từ mấy năm nay rồi đến khi vụ FBI mới đổ thừa , nói thăng ra thế , chú nào cầm SLL thì bớt nói vớt cho nó đi hay vào ném gạch tôi, ở đây nói rõ: thằng ăn cắp thì vẫn là thằng ăn cắp mà thôi , đừng có vô duyên ca ngợi như những thằng hâm ý

ô thế cụ là chim lợn còn sót lại à :D
cẩn thận ăn dập tập thể đấy :D
Hihi, chim lợn thì anh em nắm đầu mà chơi thôi nhỉ :D trong thời gian chờ 8 ngày nữa, có đồ để chơi rồi.

t
Hihi, chim lợn thì anh em nắm đầu mà chơi thôi nhỉ :D trong thời gian chờ 8 ngày nữa, có đồ để chơi rồi.
tôi bảo cậu là thằng hâm ý, bị ăn cắp 45% vẫn ca ngợi nó như bố =))

Hiện nay mới chỉ có 28k ETH/ 480k ETH rút ra từ ví của btce , như vậy sấp xỉ 5% tổng số coin trong ví. từ số ETH các user đã rút ra có thể tính được số ETH để lại cỡ 18k ETH chia đều cho các ông ở lại =)).

Con số này khẳng định nước cờ này của admin là cực kì chuẩn xác, giữ được tiền trong hệ thống, đoạn tuyệt với các user không trung thành , cắt đuôi và thịt luộc mấy thằng mẽo, lấy đó bù lại cho những người ở lại.

Mong là nhiều đứa rút thêm để anh em ở lại được ăn nhiều nhiều tí =)) MẼO CÚT

Last edited:
t

FBI thế kia mà nó vực dậy đc thì tôn nó thành thánh cũng ko có gì quá đáng :D

t

Chắc đang đau khổ, dằn vặt lắm nhỉ, gọi cậu xưng con đi, anh bắn cho 5 nghìn mua snack.

thực ra lâu vào xem thấy mấy cậu cầm SLL trên btc-e ca ngợi suốt ngày nó tử tế,nghĩa hiệp,nên chơi, đây rõ là các cụ ý sợ ko ai mua lại code muốn bán tống bán tháo SLL sau này cho dễ, nói thẳng, thằng ngu cũng biết là làm gì có chuyện mất 45% fiat, mà nó là tiêu tiền của user từ mấy năm nay rồi đến khi vụ FBI mới đổ thừa , nói thăng ra thế , chú nào cầm SLL thì bớt nói vớt cho nó đi hay vào ném gạch tôi, ở đây nói rõ: thằng ăn cắp thì vẫn là thằng ăn cắp mà thôi , đừng có vô duyên ca ngợi như những thằng hâm ý
Muốn thuyết phục ng khác thì hãy đưa ra các bằng chứng cụ thể :D
Cứ "nghe nói" với "nghe đồn" "đoán" thì ko thuyết phục đc ai đâu. Dĩ nhiên nếu chỉ mang tính thông báo thì ko nói. Nhưng muốn người ta ngừng ca ngợi btc-e thì cần bằng chứng.
Nó vưà chứng minh cho cả thế giới thấy FBI chẳng là cái cc gì thì tại sao cấm ng ta ca ngợi

Khổ thân bọn chim lợn vãi. Vắt óc ngồi tìm cớ để dìm mà chẳng được xu nào.
Như bọn dlv còn đc 3 củ/ tháng :D. Yêu cầu đổi nghề

Có vẻ đi quá xa rồi, @HVT2016 tạm thời được nghỉ ngơi 3 ngày.

nghe nè, trên này ng ta tin btce là thật đấy, ko phải bị mất tiền nên vậy đâu
số họ chưa nghèo dc, có muốn cũng ko dc, cậu nên vui mừng :D

bây h chim ó ko giống tháng trước nữa r, cẩn thận trở thành thứ tiêu khiển cho niềm vui của fan btce đấy :D

nghe nè, trên này ng ta tin btce là thật đấy, ko phải bị mất tiền nên vậy đâu
số họ chưa nghèo dc, có muốn cũng ko dc, cậu nên vui mừng :D

bây h chim ó ko giống tháng trước nữa r, cẩn thận trở thành thứ tiêu khiển cho niềm vui của fan btce đấy :D
Đi ngược lại đám đông là tốt, nhưng nói gì cũng cần lập luận rõ ràng, lúc nào cũng phỏng đoán, trong khi rõ ràng 1000% là BTC-E chuẩn bị chạy site mới. Những ông đòi rút nó cũng đã trả tiền :)). Phận chim lợn, GATO với thành công của người khác cũng khổ bro nhẩy :D. Giờ anh em cứ kê cao gối, tung tăng chờ ngày mở sàn. Kiểu gì giá ECODE cũng tăng, lợi cho anh em chốt lời :))

Sao lại Banned mất rồi :(:( Mãi mới có con chim lợn còn sót vào đây cho a e vui tí, mod lại ban mất :eek:
Vừa vào update thông tin, vừa thấy chim lợn đã thấy banned, mua vui cũng phải cho được vài trống canh chứ :mad:
Btce nó làm dc tới mức này, đám chim lợn biến hình thành chim cút hết, cố lắm sót dc 1 con thì cũng bị Mod quay mất rồi...

Ông HTV gì đó nói chuyện nghe cứ như là sàn trứng việt nam ấy nhỉ hay sao mà a e ở đây phải cố đi lái dư luận :D:D

Ông nghĩ lực của a e trên đây lớn tới mức động thái của các a e đây ảnh hưởng lớn được đến sàn btc e luôn ah :eek::eek:
Anh em ở đây mất niềm tin thì các cụ tay to trong đây ko có chỗ để bán được code luôn ah? Kinhhhhhhh :confused::confused:

Edit: Đọc kĩ lại mới thấy là HVT chứ ko phải đài HTV, tại thấy nói chuyện cứ như phim truyền hình ấy :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,946
171,018
Latest member
hypercorevn

Most discussed of week

Most discussed of week