Help Cập nhật status case dispute của mình với ChekListing

Haha xài ppus , nó không dám scam, trong khi ppvn ngừng pay thì ppus vẫn đều đều . Qủa là có tầm nhìn
Bác này không hiểu gì cả, chỉ nói linh tinh thôi. PP của TieuBaNhan là PP VN nhưng mà thẻ trả tiền cho Cheklisting là phát hành bởi nhà băng HSBC ở VN.

Chứ ChekListing chết lâu rồi. PP VN hay US cũng đâu có được nhận lãi.

HSBC thực ra rất mạnh nhưng PayPal còn mạnh hơn nhiều, PP nó có thể cấm thẻ HSBC dùng trong PP thì khi đó thiệt hại cho HSBC cũng rất khủng hơn thiệt hại về phía PayPal.

Vì Bank tương tự HSBC không hiếm nhưng cái dịch vụ thay thế vai trò PP là gần như không có.

Hiện tiền thì trong thẻ mình có rồi nhưng thông báo chính thức từ Pp và Hsbc mình chưa nhậ đc, và acc mình vẫn bình an vô sự :)

Đợi thông báo chính thức rồi cập nhật cho ae biết để có bài học kinh nghiệm khi sử dụng PP

Hiện tiền thì trong thẻ mình có rồi nhưng thông báo chính thức từ Pp và Hsbc mình chưa nhậ đc, và acc mình vẫn bình an vô sự :)

Đợi thông báo chính thức rồi cập nhật cho ae biết để có bài học kinh nghiệm khi sử dụng PP
Được trả lại tiền rồi heng, rút ra liền đi, coi chừng để lâu HSBC/PP nó thấy nó trả nhầm thì chết

Cũng có khi chính HSBC bồi thường luôn, trước mình bị rút tiền sau khiếu nại đc bồi thường, HSBC nói là không thu hồi đc tiền nhưng vẫn bồi thường.

Bác này không hiểu gì cả, chỉ nói linh tinh thôi. PP của TieuBaNhan là PP VN nhưng mà thẻ trả tiền cho Cheklisting là phát hành bởi nhà băng HSBC ở VN.

Chứ ChekListing chết lâu rồi. PP VN hay US cũng đâu có được nhận lãi.
trong tgian ppvn không được pay thì ppus vẫn được pay đều nhé, b có chiến chek bằng ppus không mà chém . Còn hiện tại thì làm gì còn được pay nữa

ngân hàng vừa thông báo bị dispute giao dịch, ngân hàng sẽ đóng case vào khiếu nại của mình không thành công => bị mất tiền nhé các bác

Mình nghĩ đây là trường hợp HSBC và Paypal dispute nhau về charge back và HSBC thua nên bác thớt bị nó lấy lại tiền

Còn các trường hợp Paypal xử thắng member Cheklisting thì tiền đã về thẻ sao có Paypal có thể đòi lại được, HSBC thì càng không.

Mình nghĩ đây là trường hợp HSBC và Paypal dispute nhau về charge back và HSBC thua nên bác thớt bị nó lấy lại tiền

Còn các trường hợp Paypal xử thắng member Cheklisting thì tiền đã về thẻ sao có Paypal có thể đòi lại được, HSBC thì càng không.

ĐÚng rồi, thằng HSBC ban đầu chỉ ghi có số tiền vào thẻ mình thôi, sau đó nó với PP làm việc và được PP phản hồi không cho thắng. Giờ mình đang yêu cầu HSBC cung cấp các chứng từ làm việc với PP để mình xem và chuẩn bị các bằng chứng khác để gửi lên.

anh em xem file đính kèm cho em lời khuyên nhé!

HSBC gửi em cái này yêu cầu em viết thêm thông tin để kháng cáo @@

Attachments

• PAYPAL-CHEKLISTING.pdf
    740.9 KB · Views: 52

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,893
172,973
Latest member
sayeed36