Matrix Cập nhật những site invest uy tín & scam!

Status
Not open for further replies.

lehongphongvt

Banned
Reactions
2,505
MR
0.004
MBC ko có dạng matrix nhưng nó lại là PTC Invest nên khác với HYIP => nó dc xếp vào hàng matrix investment đó bạn
Đã sửa lại cái tên cho các bạn ytam

changer

Junior
Reactions
49
MR
0.000
LOL, cái forum này ngày càng nhảm, chỉ phỏng đoán và phán bừa, loạn cho newbie mà thôi, không hề có tí phân tích logic gì mà chỉ phán bừa...

Cũ thì nó uy tín hơn _ _! Còn site mới thì có tiềm năng nhưng vẫn chưa chắc chắn _ _! Nói chung mình đang tìm cách sắp xếp các site sau cho hợp lý _ _!

Cũ thì nó uy tín hơn _ _! Còn site mới thì có tiềm năng nhưng vẫn chưa chắc chắn _ _! Nói chung mình đang tìm cách sắp xếp các site sau cho hợp lý _ _!

Ý em hỏi là bác là sự khác nhau đó. Vì Uinvest ra đời từ năm 2007 và đã hoạt động 5 năm rồi
Nếu bác sếp site cũ và site mới thì lên nói là mới xuất hiện ở MMO4VN như thế rõ ràng hơn

Để lại như cũ cho nó lành! Mai xem xét lại cách trang 1 lần nữa! Kỳ này chắc MBC sắp rớt xuống phần dưới rồi. Vì nó bị Botnet riết à. Ko biết trụ nổi ko _ _!

beancodon

Senior
Reactions
121
MR
0.000
Để tiện cho các newbie theo dõi tình hình và nắm chắc dc những site mình sắp, sẽ, và mún tham gia mà gạt bỏ dc 1 phần nào nổi sợ khi tham gia nhầm các site sờ am cam Mình xin lập ra topic này nhầm tổng hợp những trang uy tín nhất và nhanh chóng đưa ra danh sách các site sờ am cam

Danh sách các site uy tín:
- Zeekrewards
- Justbeenpaid
- Mybrowser Cash

Danh sách các site đang pay và xem xét
- Dollar Monster
- Adaily Cash
- Empar
- 4daily Cash
- Banners Broker
- Into Farm
- T2moneyklub
- Uinvest

Danh sách các site scam:

Adailycash không trong mục uy tín cái này hãi đó nha ! Em đang rút vốn dần về rồi. Đầu tư MBC một ít cho lành up acc lên GOLD thế là nhẹ đầu (^_^) còn đâu để dành đầu tư zeek :binhsua07:

Last edited by a moderator:

uytinlagi

Banned
Reactions
292
MR
0.000
1. Đề nghị cho adailycash vào site uy tín vì nó hoạt động tốt , support nhiệt tình, nâng cấp server, trả lãi và thanh toán sòng phẳng.
2. 4dailypay chứ ko phải 4dailycash

prosperlong

Hero
Verified
Reactions
1,133
MR
0.000
Chat with me via Skype
mình k bik mấy bác kia bị gì chứ trc h mình toàn nhận dc tiền pay adaily sau khi request 1 ngày.chưa hề bị trễ/nói trễ thì phải nói thằng zeek cơ
vs lại cái adaily cũng có matrix mà :-??.
còn về lãi suất thì adaily là 3%/ngày,cũng hơn jss 1% thôi.k thể nói là lãi cao hơn mà cho là nó có khả năng scam cao hơn dc

mình k bik mấy bác kia bị gì chứ trc h mình toàn nhận dc tiền pay adaily sau khi request 1 ngày.chưa hề bị trễ/nói trễ thì phải nói thằng zeek cơ
còn về lãi suất thì adaily là 3%/ngày,cũng hơn jss 1% thôi.k thể nói là lãi cao hơn mà cho là nó có khả năng scam cao hơn dc

ừ tại LHP ko hiểu rõ về adaily ấy mà :)
thứ 1:
Hệ thống maxtrix của adaily giá trị ko cao và dễ ăn như JSS
thứ 2:
Lãi 150% sau 50 ngày nhưng thực chất lãi thực chỉ là 40%/50 ngày (100% tiền dep, 10% tiền fee dep và with)
==> Lãi thực chỉ 0.8% 1 ngày.
thứ 3:
JSS trục trặc nhiều hơn adaily nhiều, adaily xử lý khá nhanh với lỗi và support nhiệt tình (như cái lỗi thiếu lãi ngày 22)

==> Ko có cơ sở để nói adaily ko bằng JSS nhé

sharingtb

Senior
Reactions
1,522
MR
0.000
Nếu nói như thế thì mấy trang HIYP pay instand luôn,vẫ còn sống thì nó cũng uy tín và được cho vào dạng uy tín ah bác? Cái nào bền hay không người trong cuộc để ý và đánh giá một chút là hiểu thôi bác ạ. Cái này bác Phong cũng muốn viết lên để anh em nào là Newbie biết sơ qua trước khi tìm hiểu thôi.

Theo mình nghĩ thì không nên phân biệt theo kiểu của bác Phong,nhiều anh em đang tuyển ref ảnh hưởng đến các bạn ấy,dù gì thì newbie nếu quyết định chiến thì nên tìm hiểu kĩ.Bác chỉ nên đặt 1 câu trong #1 là " Nếu bạn là Newbie hãy tìm hiểu kĩ tất cả các site invest qua nhiều người trước khi quyết định,không nên nghe 1 người nói rồi quyết định vì hầu như ai cũng muốn tuyển ref cho mình cả"

Như thế thì sẽ không mất lòng ai nữa,chứ bác để thế kia chắc u đầu vì đá mất,hơn nữa đó là ý của bác,mình thì đồng quan điểm nhưng còn cả 1 đống bác không đồng quan điểm với bác đó bác!

Đôi lời góp ý ;)

ừ tại LHP ko hiểu rõ về adaily ấy mà :)
thứ 1:
Hệ thống maxtrix của adaily giá trị ko cao và dễ ăn như JSS
thứ 2:
Lãi 150% sau 50 ngày nhưng thực chất lãi thực chỉ là 40%/50 ngày (100% tiền dep, 10% tiền fee dep và with)
==> Lãi thực chỉ 0.8% 1 ngày.
thứ 3:
JSS trục trặc nhiều hơn adaily nhiều, adaily xử lý khá nhanh với lỗi và support nhiệt tình (như cái lỗi thiếu lãi ngày 22)

==> Ko có cơ sở để nói adaily ko bằng JSS nhé

Thứ 1: Chính vì cái Matrix của nó không rõ ràng nên bác Phong không xếp nó vào loại Matrix Invest, một site nếu tính toán lâu dài thì nó đã tính đến Matrix hoàn chỉnh từ trước rồi,như adaily mình thấy nó đã thay đổi cơ chế Matrix của nó ít nhất 2 lần,không phải để phù hợp hơn với hiện trạng của site mà là vì lúc đầu nó chưa tính đến cái Matrix đó và về sau thấy bất cập quá nên phải sửa đi.Hơn nữa tài liệu về Matrix là cực kì không rõ ràng.

Thứ 2: Về lãi 150% sau 50 ngày thì site nào cũng như thế thôi bạn,chia ra thì nó sẽ ra lãi ròng,2%,4% không phải là lãi thực mà là cả gốc và lãi.

Thứ 3: Hay trục trặc nhiều hơn hay xử lý nhanh hơn không phải là cái có thể so sánh ở đây,bạn thử hỏi khi JSS và adaily trục trặc xem cùng 1 member chơi cả 2 cái họ sẽ lo cái nào scam hơn thì sẽ rõ,khi JSS trục trặc không có nhiều topic phản ánh tình hình giống như Adaily đợt vừa rồi đâu!

Tóm lại cuối cùng là bác Phong nên sửa lại cái #1 như lời góp ý ở trên của em để không mất lòng ai bác ạ! Newbie họ cũng sẽ biết tự tìm hiểu và tìm thông tin và sẽ chú ý hơn khi bác post 1 cái chú ý cho newbie ở #1.

Hết ý kiến!

Thứ 1: Chính vì cái Matrix của nó không rõ ràng nên bác Phong không xếp nó vào loại Matrix Invest, một site nếu tính toán lâu dài thì nó đã tính đến Matrix hoàn chỉnh từ trước rồi,như adaily mình thấy nó đã thay đổi cơ chế Matrix của nó ít nhất 2 lần,không phải để phù hợp hơn với hiện trạng của site mà là vì lúc đầu nó chưa tính đến cái Matrix đó và về sau thấy bất cập quá nên phải sửa đi.Hơn nữa tài liệu về Matrix là cực kì không rõ ràng.

Thứ 2: Về lãi 150% sau 50 ngày thì site nào cũng như thế thôi bạn,chia ra thì nó sẽ ra lãi ròng,2%,4% không phải là lãi thực mà là cả gốc và lãi.

Thứ 3: Hay trục trặc nhiều hơn hay xử lý nhanh hơn không phải là cái có thể so sánh ở đây,bạn thử hỏi khi JSS và adaily trục trặc xem cùng 1 member chơi cả 2 cái họ sẽ lo cái nào scam hơn thì sẽ rõ,khi JSS trục trặc không có nhiều topic phản ánh tình hình giống như Adaily đợt vừa rồi đâu!

Tóm lại cuối cùng là bác Phong nên sửa lại cái #1 như lời góp ý ở trên của em để không mất lòng ai bác ạ! Newbie họ cũng sẽ biết tự tìm hiểu và tìm thông tin và sẽ chú ý hơn khi bác post 1 cái chú ý cho newbie ở #1.

Hết ý kiến!

Cậu ko hiểu về adaily rồi,
Thứ 1: cậu sai hoàn toàn , adaily cơ chế matrix của nó chưa hề sửa đổi.
Nhưng 4rum mình chưa có người nào thật sự đi hết chu kì để nhận matrix nên chưa ai nói rõ đc cách thức tính matrix của nó
(có 1 bạn nói là hết chu kì rồi nhưng ko đưa ra đc proof)
Cách tính matrix của nó là theo hệ cấp bậc
4 pos đầu tiên hết chu kì cậu lên cấp 1 nhận 10$ (sau 50 ngày)
4 pos tiếp theo hết hạn cậu lên cấp 2 cậu nhận ngay 60$ (sau 50 ngày tiếp theo)
....
pos tự động điền cho mình nhé :)
Còn việc update là để cậu ăn thêm thành quả matrix của ref (cái này đợi sau khi hết chu kì, mình thử nghiệm sẽ hướng dẫn cụ thể cho mọi người)

Thứ 2: cậu ko hiểu mình nói à??? Nếu tính lãi thực (trừ vốn và fee) thì chỉ có 0.8%/1 ngày
như vậy ko hề cao so với hình thức đầu tư kiểu này.

Thứ 3: Adaily có vấn đề mem pm tôi hỏi tùm lum , tôi chỉ khẳng định 1 điều admin uy tín, tin tưởng đc ko phải lo đợi khi hết lịch bảo trì là đâu vào đấy thôi
==> Và sự thật là mọi chiện giải quyết ổn thỏa và hợp lòng mọi người

Còn với JSS nào là cheat, đâm CC, ..... tùm lum ai cũng mang tâm lý sợ bị ban (ko phải vì mình, thì vì ref của mình...)
Còn với adaily bạn ko làm gì thì chả phải sợ chỉ việc ném tiền vào rồi ngồi rút lãi mà thôi.

Ai nói JSS an toàn hơn ADAILY thì tùy , còn tôi thì ngược lại

Tái bút: Bài viết mang tính góp ý chứ ko có tính áp đặt hay gây hấn :binhsua76:

Cậu ko hiểu về adaily rồi,
Thứ 1: cậu sai hoàn toàn , adaily cơ chế matrix của nó chưa hề sửa đổi.
Nhưng 4rum mình chưa có người nào thật sự đi hết chu kì để nhận matrix nên chưa ai nói rõ đc cách thức tính matrix của nó
(có 1 bạn nói là hết chu kì rồi nhưng ko đưa ra đc proof)
Cách tính matrix của nó là theo hệ cấp bậc
4 pos đầu tiên hết chu kì cậu lên cấp 1 nhận 10$ (sau 50 ngày)
4 pos tiếp theo hết hạn cậu lên cấp 2 cậu nhận ngay 60$ (sau 50 ngày tiếp theo)
....
pos tự động điền cho mình nhé :)
Còn việc update là để cậu ăn thêm thành quả matrix của ref (cái này đợi sau khi hết chu kì, mình thử nghiệm sẽ hướng dẫn cụ thể cho mọi người)

Thứ 2: cậu ko hiểu mình nói à??? Nếu tính lãi thực (trừ vốn và fee) thì chỉ có 0.8%/1 ngày
như vậy ko hề cao so với hình thức đầu tư kiểu này.

Thứ 3: Adaily có vấn đề mem pm tôi hỏi tùm lum , tôi chỉ khẳng định 1 điều admin uy tín, tin tưởng đc ko phải lo đợi khi hết lịch bảo trì là đâu vào đấy thôi
==> Và sự thật là mọi chiện giải quyết ổn thỏa và hợp lòng mọi người

Còn với JSS nào là cheat, đâm CC, ..... tùm lum ai cũng mang tâm lý sợ bị ban (ko phải vì mình, thì vì ref của mình...)
Còn với adaily bạn ko làm gì thì chả phải sợ chỉ việc ném tiền vào rồi ngồi rút lãi mà thôi.

Ai nói JSS an toàn hơn ADAILY thì tùy , còn tôi thì ngược lại

Tái bút: Bài viết mang tính góp ý chứ ko có tính áp đặt hay gây hấn :binhsua76:
Ai nói bạn JSS có đâm CC thế =))
Thứ 1: NẾu matrix Adaily chưa thay đổi thì mời bạn trao đổi lại với anh chàng Rich nhiều tai tiếng xem có đúng là nó chưa thay đổi không nhé,Rich đi trước cậu và hiểu cũng tương đối về adaily nhưng trước khi cậu tham gia thì cái Matrix chưa cập nhật và lão cũng ko thể hiểu hết về cái Matrix của nó luôn.
Thứ 2: Là cậu không hiểu mình chứ ko phải là mình ko hiểu cậu.Đọc lại sẽ rõ.
Thứ 3: Đọc lại cái comment ở bên trên của mình nhé!

Thêm 1 cái tái bút: Có ai bảo bạn áp đặt hay gây hấn đâu :)) (Mặc dù công nhận thấy bạn rất thích ... nhé :)) :)

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,791
176,240
Latest member
duchungkhang

Most viewed of week