Cảnh Báo scammer cho BOX Captcha !!!

Đang có kế hoạch thà giết lầm còn hơn bỏ sót để tạo mức độ tín nhiêm cho việc bán ID , liệu anh em Box Captcha có ủng hộ ko ta ?

Đang có kế hoạch thà giết lầm còn hơn bỏ sót để tạo mức độ tín nhiêm cho việc bán ID , liệu anh em Box Captcha có ủng hộ ko ta ?
Nói vu vƠ thẾ thì ai biẾt mà ủng hỘ.. nhưng nGhe cÁi cÂu " thÀ giẾt nHẦm còn hơn bỏ xóT " là không đC rỒi.. eM chưa có nGười yÊu..ChẾt phí lẮm :m131::m131::m131:

E cần mua ids pri 0 tỉ lệ tăng pri thấp...mà có vài mem bán...nhưng lại sợ bị scam, làm cách
nào mua dc 1 cách an toàn ko?:(

Kiếm mấy người có uy tín ấy, xem thông tin trong MMO4, xem những bài người đấy post rồi xem những comment phía sau :D

ok thôi.

astarinthenight_ln: cau chuyen vao day cho minh nha
astarinthenight_ln: Z359754882121
jeannotlafart: da chuyen
astarinthenight_ln: uh
jeannotlafart: gui id qua minh
astarinthenight_ln: check da
jeannotlafart: uhm
astarinthenight_ln: ac
astarinthenight_ln: khong dc cau oi
jeannotlafart: nhanh
jeannotlafart: sao the
jeannotlafart: chuyen roi ma
jeannotlafart: aaaaaaaaaaaaaaaaaa
astarinthenight_ln: ko co
astarinthenight_ln: ?
jeannotlafart: kiem tra lai di
jeannotlafart: hixxxxx
jeannotlafart: lam on
astarinthenight_ln: uh
astarinthenight_ln: dang load
astarinthenight_ln: ko dc
jeannotlafart: 2WMZ do
astarinthenight_ln: sax
astarinthenight_ln đang trả lời...
astarinthenight_ln: lua nhau ak
jeannotlafart: eo
jeannotlafart: de ,minh chuen qua
jeannotlafart: cai proof
jeannotlafart: kiem tra lai di ma
BUZZ!!!
jeannotlafart: ban oi
BUZZ!!!
jeannotlafart: ban oi
jeannotlafart: 2WMZ ma cung lua ah?
BUZZ!!!
jeannotlafart: Description: Mua ID pri 0!
Amount: − 2.00 wmz
Fee: − 0.02 wmz
Date: 8/3/2011 5:28:15 PM
From: Z500982540940
To: Z359754882121, [email protected]

---------- Post added at 08:54 PM ---------- Previous post was at 08:53 PM ----------

Thế là bị CAM 2$! May mà chưa chuyển hẳn 5$!
cậu này trước pm mua acc pri 0 2k của mình nhưng mà còn mỗi acc tiếc rẻ nên lại thôi k bán :)). thôi thì nhân tiện cậu mới mua cam bán rẻ nốt cho cậu 1.5$ đc thì pm lại mình :)

Dạo này bọn bán cam lộng hành quá nhỉ, thời gian tới sẽ tiến hành luật thép mới được !
hay cậu đứng ra trung gian đi. k làm đc trung gian lớn thì làm trung gian nho nhỏ thôi. như kiểu gd <10$ ntn chẳng hạn

Rất muốn làm trung gian verify nhưng úy tín chưa có và còn mắc rules của forum nữa, cũng khổ ghê :( để nghiên cứu cách nào vẹn toàn mới được ! Ai có ý kiến gì cứ đóng góp nhé :binhsua111:

xóa ! suy nghĩ lại rồi ! cũng chỉ là 1 ý kiến tồi mà thôi,k khéo còn bị ném gạch =.="

Last edited by a moderator:
chà chà scam nhiều ta?em mà biết đứa nào cam mấy a ,e luộc chúng nó như luộc trứng rồi bóc vỏ ăn :binhsua90:

---------- Post added at 04:03 PM ---------- Previous post was at 03:40 PM ----------

xóa ! suy nghĩ lại rồi ! cũng chỉ là 1 ý kiến tồi mà thôi,k khéo còn bị ném gạch =.="
cyclo.missu quen ghê...

Mình nghĩ tất cả những ai buôn bán trong Box Cạp thì nên đưa info cho Mod quản lý kiểm tra và đối chứng ,tốt nhất là nên có địa chỉ rõ ràng như số Phone Home ,sau đó nếu có thể đc thì Mod có thể kiểm tra info này có thật hay ko rồi mới cho phép những người buôn bán đó hoạt động .Nếu ai ko tuân theo rules này thì cứ đel thẳng tay bất kì bài viết nào liên quan đến buôn bán .Tất nhiên làm như vậy cũng chỉ giảm bớt phần nào rủi ro thôi chứ ngay cả những người đã đóng phí veri rồi còn scam nữa thì cũng chưa biết trước đc chuyện gì sẽ xảy ra ,nhưng ít nhất khi có biến xảy ra thì Mod có thể show info lên cho cả làng cùng biết và lỡ thằng scam đó xui thì gặp phải những người mua Cam của nó ngoài đường thì ...:binhsua51:
Nói chung vấn đề giải quyết bọn bán Cam là hết sức gian nan và nỏi thẳng là ko thể triệt để đc ,cho nên mỗi người khi tham gia vào bất cứ 1 giao dịch nào dù nhỏ hay lớn cũng cần phải đề cao cảnh giác, tỉnh táo phân tích xem ,đừng có thấy chỉ lời hơn 1 chút mà dính bẫy của những Super Scam .Mình rất tâm đắc 1 câu của ông anh bạn xã hội của mình tâm sự , ông ý nói là : Làm gì cũng phải vừa miếng thôi em ạ :D Nhiều khi miếng ngon mà dễ quá thì còn phải xét lại chứ ko ăn tạp đc ( Bác này làm trong ngành dịch vụ tín dụng đen :D )

@: 1 lời khuyên nữa cho bác Mirin là hãy suy nghĩ kĩ trước khi đứng ra làm trung gian cho các mem , xét cho cùng Mod cũng chỉ là người quản lí trên phương diện ảo mà thôi ,cũng chẳng đc miếng nào đâu .Khi mọi việc tốt đẹp thì ko nói nhưng khi xảy ra chuyện là đau đầu đấy ,từ người trong sạch trở thành tội đồ dưới miệng lưỡi thế gian nó chỉ trong gang tấc thôi :D. 1 vài kinh nghiệm làm Mod của mình ;) Tất cả chỉ là hư danh :))

Chính xác ông Bao Mặt Đen ko nên dính dáng đến kinh doanh, dính đến nó ít nhiều phiền phức có những trường hợp phát sinh ko nằm trong mong đợi đâu. Cứ có bằng chứng rõ ràng là ông thăng đường thẳng tay trừng trị thôi, như vậy sẽ tốt hơn rất nhiều.
Mình đã từng mua bán nick Illegals (yahoo crack) và đã chứng kiến rất nhiều trung gian là Mod dở khóc dở cười vì nick người bán đi đưa cho Mod check cẩn thận rồi Mod mới giao cho người mua; nhưng chỉ ngay sau đó người bán đã back lại toàn bộ info của nick và lấy lại nick đã bán đó: lúc đó sẽ có những mối nghi ngờ chính Mod luôn và Mod sẽ là người ở giữa mà có cố giải thích cũng ko tránh được hiểu lầm đâu...đó chỉ là cái mình đã được thấy. Và chắc hản buôn bán thì nó còn nhiều trò gian manh, mật ít lý thông rất nhiều :(
Khuyên các bạn mua bán id (phạm vi nhỏ) nhờ người quen biết mà mua(có khi quen cung lừa nhưng tỉ lệ rủi ro ít hơn), ko ham rẻ mà kẻo mua cục tức vào người :)

chà chà scam nhiều ta?em mà biết đứa nào cam mấy a ,e luộc chúng nó như luộc trứng rồi bóc vỏ ăn :binhsua90:

---------- Post added at 04:03 PM ---------- Previous post was at 03:40 PM ----------

cyclo.missu quen ghê...
ta và nàng có quen nhau chăng ? :X :X

Cẩn thận cả " Nàng và Chàng " lại đc 1 vé ra hải đảo nghỉ mát đấy :)) Quay lại chủ đề đi nào Romeo với Juliet ơi :D

@ PixProner và VOL : 2 ý kiến chân tình quá, đáng để suy nghĩ đó :)

@ PixProner và VOL : 2 ý kiến chân tình quá, đáng để suy nghĩ đó :)
Làm Mod khi thì vinh quang tột đỉnh ,khi thì cay đắng cùng cực :D
Vinh Quang : Làm tốt thì người ta tung hô mình như 1 ông thánh
Cay Đắng : Làm ko tốt thì người ta lôi cả họ nhà mình ra xyz
Vinh quang + Cay Đắng = Chả có gì ngoài 2 từ "Hư Danh" :))

Về ý kiến của 2 bạn PixProner và Vol, đúng là rất chân tình. Trên phương diện 1 member bình thường, mình đánh giá cao chia sẻ của các bạn, tất cả vì muốn tốt cho anh em, và giúp chúng ta hiểu hơn tâm sự những người mang nặng trọng trách..

Như đã đọc topic, mình thấy bạn mirinda có ý định trung gian cho các giao dịch. Bản thân đã vừa bị scam 2 lần ngày hôm wa, mình rất ủng hộ.
Trước hết xin cám ơn đề xuất của bạn, tuy nhiên, vẫn có vài góp ý..

Bạn phải vạch sẵn, cũng như chuẩn bị tất cả các tình huống có thể, mà về cách thức của các scamer thì không có gì quá khó để chỉ qua mặt một modeter.
Sẽ thế nào nếu chính bản thân bạn cũng là nạn nhân, bạn sẽ làm gì, chấp nhận thiệt hại để giữ uy tín với member? Nhưng nếu số tiền quá lớn?
Và mình ko nói đến việc thờ ơ cho xong chuyện, nhưng mọi thứ đều rất nhạy cảm, ít nhất là trong lĩnh vực này.

Đã chuẩn bị tất cả? Thì bạn cũng nên nói ra để mọi người cùng góp ý, còn nếu chỉ có lòng tốt mình nghĩ vẫn chưa đủ, bạn cần suy nghĩ lại.
Anh em luôn mong có một chỗ dựa uy tín để yên tâm với các giao dịch, nhưng cũng không vì thế mà bỏ mặc bạn với các nguy cơ..

Mọi người hãy tự biết bảo vệ mình. Đừng chỉ vì 1 phút nóng vội mà bỏ qua các khâu cần thiết để có thể tin tưởng giao dịch.
Còn phần các seller, đôi lúc các bạn thấy thái độ của buyer quá khó khăn, đừng vội hủy bỏ giao dịch bằng những câu khó chịu, hãy nghĩ rằng họ chẳng có lý do gì để đưa ra những yêu cầu đó, ngoài sự an toàn của bản thân.
Có thể họ sẽ không giao dịch theo ý bạn, nhưng bạn đã để lại một ấn tượng không mấy tốt đẹp với họ ngay sau đó, cụ thể họ sẽ nghĩ bạn là có ý định scam nên thấy khó thì bỏ qua, hoặc thế này thế nọ..

Nói chung, trong cuộc sống, và hơn nữa là lĩnh vực MMO đầy mới mẻ này, ai cũng phải bị scam vài lần mới gọi là từng trải.
Internet không hoàn toàn ảo, nhưng nó thừa sức để có thể gây nên những thiệt hại mà ở những cái ảo vốn thường thấy.

Vẫn mong một ngày, MMO và TMĐT Việt sẽ tìm ra cách giao dịch an toàn tuyệt đối, bởi chính những người từng trải.
Còn hiện tại, không ai bảo vệ mình tốt hơn chính bản thân mình. Đa phần các vụ scam đều xuất phát từ sự chủ quan của người bị hại.
Thận trọng để an toàn hơn!

hài quá .....ai mà bị scam chắc hận tụi bán cam lắm nhỉ?may mà mình thông minh...

Chưa đến lúc ngồi khóc thôi =)). Thông minh rồi cũng sẽ có lúc phải ngồi đầu giường ôm gối mà khóc :))

bữa nay quyết tâm mua cam về ăn ! cho quen ! lúc đó chắc bản lĩnh chống cam tốt hơn b-)
@miao : nhìn ngực nàng đủ khiến ta chết :((

cũng đắn đo lắm mới lại vào đây post bài, hai ngày liên tục được ăn cam..buồn ơi là buồn!

điều kỳ lạ là cả hai tên có cùng kiểu nick: anhchangdeptrai&deptraistyle_1102 (2in1?)

tên anhchangdeptrai với chiêu bài bán pri0 và pri4+1acc chủ 114 ivi đã cuổm mất của mình 9LR;

còn deptraistyle_1102 không hiểu làm ăn kiểu gì mua 2IDpri 0 mà hẹn lần hèn lựa ko có pri0 nào cả mà tiền đã sent 1.8wmz??

nói sẽ gới lại tiền mà chạy đâu mất tiêu..mới tối qua nên mình cho vào diện khả nghi thôi, nếu không lên post bài trả lời, và chưa làm rỏ ràng thì mình sẽ không gỡ bài này! mọi người cũng ngừng giao dịch với tên này để đợi hồi âm đã nhé.

dạo này tình hình Scam ở forum Captcha đang rất là tình hình, mấy anh em nên thường xuyên vào đây để theo dỏi và đề phòng bị lừa tiền&tình..

Last edited by a moderator:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,872
172,949
Latest member
mloc2812

Most discussed of week

Most discussed of week

Back