Help Cảnh báo scam tài khoản

FBS

Senior
Reactions
129
MR
0.000
Chào mọi người, thời gian gần đây, FBS liên tiếp nhận được các yêu cầu rút tiền không đúng chủ.

Tức là người B lên livechat của FBS với tên người A, để khiếu nại về việc rút tiền không được và yêu cầu FBS phải thanh toán qua ví của người B.
Cụ thể như sau:

Trường hợp 1: Anh B chat với support FBS nói là Anh B đang trade dùm tài khoản của bạn Anh là anh A nên Anh B muốn rút tiền dùm anh A. FBS có quy định nạp/rút phải qua 1 phương thức. Anh A lúc nạp bằng Skrill, thì rút ra bằng Skrill, thì anh B lấy lý do là Skrill của anh A bị khóa, không thể tạo lại cái mới nên có thể rút ra bằng Skrill của anh B hay không?
FBS đã yêu cầu đưa bằng chứng chứng minh là anh A bị khóa tài khoản Skrill và yêu cầu Anh A là người trực tiếp khiếu nại. Sau 2 - 3 ngày dây dưa với anh B này, yêu cầu đòi bằng chứng thì anh B nói không cần rút nữa cho tài khoản đã cháy. FBS đã kiểm tra lại và liên lạc vs anh A thì anh A cho rằng không hề biết việc anh B đang làm.

Trường hợp 2: Cũng có 1 anh B nào đó, lên khiếu nại về việc ko rút được qua Perfect money, có thể anh ấy hack được tài khoản của anh A, nhưng không biết số ví nạp PM của anh A như thế nào, cũng ko hack được ví đó nên yêu cầu FBS chuyển tiền qua PM của anh B

Có 1 trường hợp nữa là xác minh lại tài khoản với cmnd hoàn toàn mới không liên quan tới cái cmnd cũ.

Mình không biết các bác canh tài khoản của mình như thế nào, nhưng tốt nhất cẩn thận bị chính bạn bè scam, để tránh các trường hợp scam cho khách như vậy, FBS sẽ luôn yêu cầu các bằng chứng để chứng minh các bác đúng chủ tài khoản, và hơi khó cho mấy cái việc này.

Nạp/rút về cùng 1 đường là 1 chuyện, nhưng đúng tên và đúng cả tài khoản nữa mới được rút.

Chả hiểu dạo này túng quẫn như thế nào mà nhiều bác đi scam, nên các bác cẩn thận nhé!

Bác nói thế hơi quá, t.h 2 là của e chứ ai nữa. Em tưởng nạp và rút thế nào cũng được nên bảo thằng em nạp hộ. Giờ em đang phải đổi info của nó đây. Nhưng mà ko đổi được mail thì liệu có ổn ko bác? Nếu fbs đã quy định vậy thì khi nguời ta nạp nếu tk ko trùng tên thì cũng nên báo với nguời ta chứ ạ.

Bác nói thế hơi quá, t.h 2 là của e chứ ai nữa. Em tưởng nạp và rút thế nào cũng được nên bảo thằng em nạp hộ. Giờ em đang phải đổi info của nó đây. Nhưng mà ko đổi được mail thì liệu có ổn ko bác? Nếu fbs đã quy định vậy thì khi nguời ta nạp nếu tk ko trùng tên thì cũng nên báo với nguời ta chứ ạ.

Trường hợp của bác thì bên support có báo lại. Nhưng mà nhiều trường hợp khác nữa, nên FBS mới nói em post lên đây cho các bác đề phòng.
Cứ đổi info thành tên bác, còn số ví nạp cứ giữ nguyên thì không sao. Nói chung có cảnh giác thế nào đi chăng nữa cũng khó mà đề phòng scam nên bác cứ cẩn thận. Tốt cho bác thôi mà. Chủ yếu các trường hợp từ chối lệnh nạp/rút chỉ báo là từ chối, Khách hàng thắc mắc sẽ gặp livechat thì bên đó sẽ tư vấn hỏi rõ ràng nguyên nhân để xác định đúng khách hàng, tới lúc đó mới báo để khách hàng làm tiếp. Chứ cái gì cũng báo ào ào, lỡ trục trặc gì thì FBS cũng chịu trách nhiệm mà.

Em thấy rút có pin, sms và nạp tk nào rút tk đấy là ổn mà bác. Em mới nạp có 3$ để thử nghiệm thôi bác ạ, nhờ cô thương cậu đỡ thế nào mà giờ nó cũng gấp gần 70 lần rồi nên em muốn rút bớt không lại cháy thig tiếc :p . Đợi có proof e sẽ up lên cho các bác chém cho vui nhé :D
Ps: nếu lúc rút tiền mà fbs đóng băng tiền rút và số tiền còn llại vẫn trade được bình thường thì hay hơn bác ạ. Đỡ phải ngồi không chờ $ về.

Last edited:
Em thấy rút có pin, sms và nạp tk nào rút tk đấy là ổn mà bác. Em mới nạp có 3$ để thử nghiệm thôi bác ạ, nhờ cô thương cậu đỡ thế nào mà giờ nó cũng gấp gần 70 lần rồi nên em muốn rút bớt không lại cháy thig tiếc :p . Đợi có proof e sẽ up lên cho các bác chém cho vui nhé :D
Ps: nếu lúc rút tiền mà fbs đóng băng tiền rút và số tiền còn llại vẫn trade được bình thường thì hay hơn bác ạ. Đỡ phải ngồi không chờ $ về.

OK, ý kiến này cũng có lý, để em báo cáo lên bên đó như thế nào. Nếu có thêm tiện ích này cho khách thì cũng quá tuyệt.

Theo nguyên tắc của broker thì không bao giờ cái đó xảy ra đâu :D. Bọn họ quá nhạy cảm về vấn đề tài chính nên đâu có phải scam dễ như trên MMO này được :D ! Còn broker nào "dễ tin người" như rứa thì chắc là rỏm rồi =))
Post này chỉ để cảnh báo cho khách hàng, cẩn thận cái tài khoản của mình, để chính bạn bè hay IB nó troll đó bác ạ.

scam là muôn đời, ko phải đợi túng quẫn mới scam. Mấy broker scam có ai nghèo đâu.

scam là muôn đời, ko phải đợi túng quẫn mới scam. Mấy broker scam có ai nghèo đâu.

ý mình nói là các bác ấy cẩn thận bị scam bởi ng quen, vì ng quen mới biết được thông tin tài khoản của các bác ấy, còn broker nào scam thì mình ko quan tâm, FBS ko scam là được ^_^

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,761
170,851
Latest member
NguyenTheThanh
Back
Top Bottom