• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Warning CẢNH BÁO SCAM LE TUAN ANH - SKY alaxolala - TK VCB 0691000301223

ku0066

Junior
Reactions
151
MR
0.000
các cậu nên chú ý toàn bộ tài khoản này chỉ giao dịch với nick yahoo vandt1993 của mình,không có ngoại lệ.

Còn chúng nó scam tất nhiên nó lấy tài khoản bừa bãi của người ta,mình đen đủi nên bị vậy

Từ qua đến nay mất bao nhiêu việc để lên giải thích vs anh em :(
Mình chỉ nói đên STK ngân hàng thôi cậu ;) k nói cậu scam hay gì tại thấy mấy lần vào box thấy nên bảo vậy thôi:p:p:p
với lại mình cũng k bị STK ngày scam nên vào hóng chút thôi:D

daothao2409

Newbie
Reactions
26
MR
0.000
đợi bạn chủ thớt vào confirm,đúng là mình có nhận giao dịch từ bạn này nhưng tuyệt nhiên ko có scam gì cả,mình đã chuyển lại WMZ cho bạn rồi đó,còn giữ nguyên log chat và lịch sử,ai biết bạn thớt làm ơn gọi lên ko bạn ý báo công an thì rắc rối :|
Trong giao dịch mình ghi là mua 142$pp mà bạn. hic. bạn chuyển WMZ. bạn chuyển cho ai vậy?

longmichinh

Hero
Verified
Reactions
437
MR
0.008
Chat with me via Skype
cái này nên báo công an vào làm việc nhé cậu :)
cậu cần giải quyết bằng chính quyền mình không ngại,có đầy đủ bằng chứng chứng tỏ mình trong sạch chứ có scam ai đâu mà sợ.
Có điều mình thấy bạn ko phải khổ chủ,và cũng như một số bạn ko hiểu biết gì vào comment cho sướng mồm với mục định câu post và kích động là chính

mình không giao dịch với bác @longmichinh vậy bác trả tiền lại giùm được không?
bạn ko hiểu rồi đây là bạn bị scam ABC,bản thân mình phải sent lại Z để nhận tiền chứ chẳng phải là ăn không đc cái gì.Mình biết là bạn bị scam nhưng chỉ có thể thông cảm và nhắc bạn thận trọng giao dịch lần sau.Còn mình và bạn đều là nạn nhân thôi,bạn bị mất tiền tất nhiên xót của nhưng ko thế quy trách nhiệm cho mình được.Như bạn thấy thằng scam kia nó nói là nó exchanger paypal lấy Z(bạn xem log chat),mình ko thể phát hiện ra được kể cả có xem kĩ memo đi nữa.Rất mong bạn thông cảm mình ko thể gửi lại tiền được

gmailservice

Banned
Reactions
1,677
MR
0.001
Chat with me via Skype
bạn ko hiểu rồi đây là bạn bị scam ABC,bản thân mình phải sent lại Z để nhận tiền chứ chẳng phải là ăn không đc cái gì.Mình biết là bạn bị scam nhưng chỉ có thể thông cảm và nhắc bạn thận trọng giao dịch lần sau.Còn mình và bạn đều là nạn nhân thôi,bạn bị mất tiền tất nhiên xót của nhưng ko thế quy trách nhiệm cho mình được.Như bạn thấy thằng scam kia nó nói là nó exchanger paypal lấy Z(bạn xem log chat),mình ko thể phát hiện ra được kể cả có xem kĩ memo đi nữa.Rất mong bạn thông cảm mình ko thể gửi lại tiền được
scam ABC mà lại scam với người không bảo hiểm nhỉ :eek:, mà có log chat show lên đi bác ơi

conmuachieu

Junior
Reactions
21
MR
0.000
Bác show logchat và thời giao giao dịch và thời gian chuyển tiền nữa xem có trùng khớp không? nói miệng khó tin lắm :cool::cool::cool:

mình nghĩ nếu tất cả đã rõ ràng thì xin mod close thread và edit title để bảo đảm danh dự cho mình cho thời gian sắp tới làm trên mmo

Sau vụ này xin rút ra kinh nghiệm về giao dịch online,thanks

hungtai1900

Senior
Pre-verified
Trusted 3
Reactions
503
MR
0.130
$540.00
Call me! Call me! Follow me on Facebook
Mình xin tổng hợp lại.
* Bạn @daothao2409 có phải giao dịch http://mmo4me.com/threads/122-pp-veri-site-offer-rate-19-6-vcb.207207/#post-3947013 tưởng nick skype là: alaxolala nick yh của bạn đó là: toikhongngominhlaisai2001?
* Bạn có thể update bằng chứng rõ lên được không từ lúc bắt đầu giao dịch đến kết thúc(thời gian cụ thể nhé)
* Và yh: sellsockvip72 là 1 scam http://mmo4me.com/threads/karick-sellsockvip72.153482/page-2 sao bạn @longmichinh bất cẩn thế nhỉ.

* Và yh: sellsockvip72 là 1 scam http://mmo4me.com/threads/karick-sellsockvip72.153482/page-2 sao bạn @longmichinh bất cẩn thế nhỉ.
lí do thì là mình ko lên forum nhiều ,có lên cũng chỉ toàn vào box của mình hoạt động,cái này mình đã giải thích ngay từ đầu topic.bằng chứng rõ ràng nhất là vụ report VCB của mình đã diễn ra 1 tuần mà mình chả biết gì,mãi đến gần đây mới biết để lên chứng minh.
Thừa nhận là mình bất cẩn,nhưng trong trường hợp đang cần bán Z mà gặp người pm yahoo,chuyển tiền trước thì mình đã không nghi ngờ.Vả lại đây là lần đầu tiên dính vào rắc rối này,mong mod và mọi người hiểu cho

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,953
176,421
Latest member
35live

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week