Report CẢNH BÁO PAYPAL RÁO RIẾT LIMIT

nhờ mấy pro pts cho là qua được điểm hình bác @PhạmThi đây
cái case này limit có vẻ năng vì nó khoá toàn bố các chức năng .khả năng up hoá đơn điện nước lên sẽ ăn 180 day.chắc ly do limit vụ này lại liên quan đến vấn đề nguồn tiền ( We need a little bit more information about some money you recently received or withdrew. )

mình cũng có cái paypayl , cuối tháng nhận $ rồi with , ko mua ko bán , chả sợ limit,hehe

mình cũng có cái paypayl , cuối tháng nhận $ rồi with , ko mua ko bán , chả sợ limit,hehe
Hok dám đâu bác Tú Còi, mình có gặp trường hợp Paypal verify nhận $ sạch nè, chỉ nhận từ Net CPM và withdraw bank, không mua bán gì hết. Mình có teamview History thì thấy chỉ nhận $ sạch (toàn nhận personal no fee) sau đó with vẫn ăn 180 bình thường nha. Sau đó còn thêm 1 câu " chúng tôi cần thống kê doanh thu kinh doanh gần đây của bạn" :p.Bác mà nhận Site nào có fee amout như Yrro gì ấy thì ngon ;). Hoặc ít nhất là có mua hay bán gì khác trên chính Paypal đó...!

Mà kể từ khi có topic này, các bác vào thư giãn mới thấy quá nhiều người ăn luôn 180 no step :confused::oops:

Last edited:
Hok dám đâu bác Tú Còi, mình có gặp trường hợp Paypal verify nhận $ sạch nè, chỉ nhận từ Net CPM và withdraw bank, không mua bán gì hết. Mình có teamview History thì thấy chỉ nhận $ sạch (toàn nhận personal no fee) sau đó with vẫn ăn 180 bình thường nha. Sau đó còn thêm 1 câu " chúng tôi cần thống kê doanh thu kinh doanh gần đây của bạn" :p.

Mà kể từ khi có topic này, các bác vào thư giãn mới thấy quá nhiều người ăn luôn 180 no step :confused::oops:
Vậy mà không like topic của e à bác :D:D:D

Một tuần trở lại đây nhiều người bị mít lám . toàn loại không thể kháng cáo ;)

Hok dám đâu bác Tú Còi, mình có gặp trường hợp Paypal verify nhận $ sạch nè, chỉ nhận từ Net CPM và withdraw bank, không mua bán gì hết. Mình có teamview History thì thấy chỉ nhận $ sạch (toàn nhận personal no fee) sau đó with vẫn ăn 180 bình thường nha. Sau đó còn thêm 1 câu " chúng tôi cần thống kê doanh thu kinh doanh gần đây của bạn" :p.Bác mà nhận Site nào có fee amout như Yoro gì ấy thì ngon ;). Hoặc ít nhất là có mua hay bán gì khác trên chính Paypal đó...!

hehe , tớ nhận toàn $ có fee nên ko sao ,hehe mà fee nó cao vãi

Chưa tới phiên bác thôi. Coi mà thắp hương đi ;)

không dùng paypal trong 4 năm/8 năm làm MMO rồi =)).. cái nữa là sẽ ko dùng cả Payza... Thứ nhất dễ limited vì là người Việt Nam đã nằm trong blacklist của mấy thằng này từ năm 2012( black hat nở rộ, từng có vụ tát ao trị giá 1 tỉ đồng ), xác định sài.. có vấn đề xảy ra thì mất thời gian, mất công ( cái này tự ái dân tộc cao lắm, nhưng vẫn phải thừa nhận )... Thứ hai là có nhiều e-currency tốt hơn.. mang tính ẩn danh hơn... VD: BTC, PM... Paypal white hat chắc chỉ phù hợp vs mấy thánh Amazon, Offers, PTC,... nhưng độ rủi ro vẫn cao... đặc biệt là PTC :).. Nói chung là nó đã tẩy chay mình thì tốt nhất: "MÌNH CŨNG TẨY CHAY NÓ"
P/s: Một lời khuyên từ một member F.A lâu năm :oops::oops::oops:

Chưa tới phiên bác thôi. Coi mà thắp hương đi ;)
hehe , mấy năm trước có đợt limit chùm , sau đợt đó có kinh nghiệm làm lại cái acc khác , ko mua không bán , chỉ with , acc vẫn sống ngon đến bây giờ , giờ đặt lênh with thì trang thái complete trong vài giờ , acc mới thì 24h trở lên mới complete,hehe

hehe , mấy năm trước có đợt limit chùm , sau đợt đó có kinh nghiệm làm lại cái acc khác , ko mua không bán , chỉ with , acc vẫn sống ngon đến bây giờ , giờ đặt lênh with thì trang thái complete trong vài giờ , acc mới thì 24h trở lên mới complete,hehe
Có trường hợp chỉ nhận $ từ nét xong with chết kìa bác ;)

Vậy ngon quá rồi. Hôm qua mình lên quận 3 mua trực tiếp một ít Paypal. Paypal của người ta toàn giao dịch Wordpress Themes bán cho Tây, tất cả history transaction đều nhận $ Business (fee amout), hoạt động đúng theo chính sách của Paypal nên mặc dù mới tạo vào tháng 6 vẫn nhận các giao dịch 200, 300 USD hết sức bình thường. Những tài khoản mới nhưng giao dịch kiểu đó thì trust cao hơn nhiều so với những tài khoản vài năm nhưng giao dịch không rõ ràng.

Các bạn cứ đưa tất cả giao dịch "giả vờ" mua bán sao cho hợp lý thì tài khoản chả sao cả đâu.
  • Chuẩn bị sẵn một Site, Topic để giải trình khi Paypal yêu cầu "mô hình kinh doanh"
  • Có log chat xác nhận bán hàng, buyer nhận hàng và sử dụng tốt như thật :p
  • Biết check nguồn và được check full info là tốt nhất
  • Tất cả tiền nhận phải có nguồn gốc ví dụ" withdraw trong Net, invoice trong email, hàng thật phải có tracking, ảo phải có info giao hàng
Nhiêu đây thôi thì dù có gặp tiền bẩn nhẹ thì hold sau đó refund, nặng thì giải trình với nó tí nhưng không ảnh hưởng tới tài khoản. Còn ai nghĩ cái "lâu năm" hay nhiều "giao dịch" mà coi nó quá đơn giản chỉ là cái ví nhận và chuyển tiền thì xác định " sớm hay là muộn" thế thôi :)

Chúng ta sống ở VN nơi luật doanh thu và thương mại còn nhiều kẽ hở thì cứ tạo proof như trên là ok. Còn Paypal US dính tax, thuế má, SSN tùm lum những bước trên khó qua được, nên ai xài PP US thì nguy hiểm hơn một tí ;)

nói chung là nó đang quét nên 3-4 ngày nay có dám login pp đâu..check mail cho an toàn :D
với thím nào dính níu tới rewardable cũng có tỉ lệ bị cao :D
Chả liên quan gì đến rewardable cả bác, 2 acc paypal nhận tiền reward vẫn đang sống nhăn, căn bản do các bác chuyển tiền nhiều quá nên dính thôi

19h17' hôm qua cũng 180days 1 em, hix toàn nhận tiền có phí. Acc cũng 2 năm rồi

Tóm lại, các thánh đừng cho là mình đã hiểu đc PP, chỉ là các thánh đang trong giai đoạn lucky thôi, chưa đến lúc mà thôi.

Papal thì đừng nói trước điều gì !
Hên xui nó limit thôi !
Nhưng trước mình có 1 acc đi mua bán linh tính - cuối cùng tự nhiên limit !
Giờ tạo acc mới up lên Pre - chỉ nhận tiền và with tiền thì mấy năm rồi ko thấy bị hỏi thăm ! Mình log cả IP US ( do quên tắt sock lúc fake IP ) và log nhiều ip từ điện thoại - máy tínhở nhà và công ty nhưng giờ vẫn ngon
Số tiền with cả vài chục K cũng ko sao cả !
Vậy nên a e có thể tạo 1 acc chịnhs chủ để nhận tiền và with còn mua bán thì làm ácc khsac mà mua :) Ant toàn tiện lợi !
Share ít kinh nghiệm cho a e mong rằng a e có nhưng giao dịch an toàn và hiệu quả !

Announcements

Forum statistics

Threads
419,515
171,559
Latest member
KimYenzZz

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back