Report CẢNH BÁO PAYPAL RÁO RIẾT LIMIT

Hình như nó mới split ebay có thể thay đổi?

Mình đồng ý với bạn về điều đó, đa số mmo4me dùng Paypal để nhận tiền Net, off, và các công việc mmo và Paypal liệt loại hình này vào dạng hight risk chỉ trừ một số Net paid theo dạng business tức là mua và trả cho sự lao động mới được coi là tạm an toàn. Business online bằng Paypal ở VN là hoàn toàn khả thi, mình có mua khá nhiều dịch vụ domain, hosting, key soft ở một số nước như: Japan, Indo, Malay, Thailand, và Asia nói chung nhận thấy hầu hết các website đều có TOS trong việc refund tiền không rõ nguồn gốc, gian lận để chống rửa tiền qua đó họ sẽ thật sự real trong chính sách của Paypal. Với hai ví dụ ở dưới :

Mình mới tham gia MMO xin hỏi hight risk là như thế nào và có cách gì phòng tránh ko bạn? Mình chủ yếu chơi Uento và cashpirate. Thanks!

ghê vãi vừa check 2 acc không bị acc nào :D

- Tổng cục thuế cũng đã ra công văn số 1445/TCT-CS gửi tới cục thuế các tỉnh và thành phố hướng dẫn đăng ký và đóng thuế khi thanh toán qua Paypal nên bạn nào có ý định kinh doanh nghiêm túc với PP thì hết sức an tâm nhé

Theo Ngân hàng Nhà nước thì Paypal có trụ sở chính tại Mỹ và có trụ sở quốc tế đặt tại Singapore, tuy nhiên chưa có hiện diện thương mại tại Việt Nam, chưa đăng ký và chưa được NHNN cấp giấy phép hoạt động cung ứng dịch vụ trung gian thanh toán theo quy định tại Luật Ngân hàng Nhà nước Việt Nam năm 2010 và Nghị định số 101/2012/NĐ-CP.

Như vậy, do chưa được cấp Giấy phép cung ứng dịch vụ trung gian thanh toán nên các trường hợp thanh toán qua Paypal chưa được chấp nhận.

http://vietlawonline.com/home/view....d=50323&topic=uncategory&title=Page-vbpl50323

hết bão chưa các bác ơi, e tính mua visa để ver acc mà thấy hãi quá
Đăng ký Visa thiệt từ nhà băng VN, có thẻ cầm, có thể yêu cầu Bank Statement từ nhà băng ở VN thì dùng. Thậm chí bạn có thể chụp hình 2 mặt thẻ tín dụng gởi cho PP nó cũng 90+% là chịu.

Xài Visa ảo mua bằng tiền lậu thì có rủi ro tự chịu nhé :D

Đăng ký Visa thiệt từ nhà băng VN, có thẻ cầm, có thể yêu cầu Bank Statement từ nhà băng ở VN thì dùng. Thậm chí bạn có thể chụp hình 2 mặt thẻ tín dụng gởi cho PP nó cũng 90+% là chịu.

Xài Visa ảo mua bằng tiền lậu thì có rủi ro tự chịu nhé :D
mua của các bác dịch vụ trên mmo này chứ bác, mua lậu thì làm sao lấy code để veri đc :confused:

mua của các bác dịch vụ trên mmo này chứ bác, mua lậu thì làm sao lấy code để veri đc :confused:

chuẩn bạn, lập 100 acc PP clone, ko xài tới VCC mới lạ

Nhiều website cho tạo VCC bằng C.C. đâm, đến lúc thằng chủ thẻ nó biết nó đòi Chargeback thì...

Bạn cứ tiếp tục nghe tư vấn mua VCC đi, rồi trả tiền Triệu gỡ limited luôn :D

Cho dù VCC là hợp pháp, chưa kể 6 con số ban đầu của VCC định danh ngân hàng mà VCC dễ bị lợi dụng để rửa tiền

thì bạn thử nghĩ xem PP nó có ngu khi giả vờ không để ý những loại VCC như thế này?

Ha ha :D

Last edited:
Theo Ngân hàng Nhà nước thì Paypal có trụ sở chính tại Mỹ và có trụ sở quốc tế đặt tại Singapore, tuy nhiên chưa có hiện diện thương mại tại Việt Nam, chưa đăng ký và chưa được NHNN cấp giấy phép hoạt động cung ứng dịch vụ trung gian thanh toán theo quy định tại Luật Ngân hàng Nhà nước Việt Nam năm 2010 và Nghị định số 101/2012/NĐ-CP.

Như vậy, do chưa được cấp Giấy phép cung ứng dịch vụ trung gian thanh toán nên các trường hợp thanh toán qua Paypal chưa được chấp nhận.

http://vietlawonline.com/home/view....d=50323&topic=uncategory&title=Page-vbpl50323
Nội dung này mình cũng đọc luôn rồi có điều nhu cầu sử dụng Paypal là bức thiết bạn search google 10 cty du lịch thì hết 8 có Paypal, chưa kể là một số cty cung ứng các sản phẩm thủ công mỹ nghệ xuất khẩu cũng có cổng thanh toán này. Vả lại trong thư viện pháp luật online có cống văn của tổng cục thuế như mình đã đề cập nên mình nghĩ có một sự cho phép hoạt động và đóng thuế, còn hiện tại chính thức hay không mình cũng chưa rõ
chuẩn bạn, lập 100 acc PP clone, ko xài tới VCC mới lạ
100 thì phải VCC rồi còn 10 trở lại huy động họ hàng tốt hơn bác ơi :p

Nội dung này mình cũng đọc luôn rồi có điều nhu cầu sử dụng Paypal là bức thiết bạn search google 10 cty du lịch thì hết 8 có Paypal, chưa kể là một số cty cung ứng các sản phẩm thủ công mỹ nghệ xuất khẩu cũng có cổng thanh toán này. Vả lại trong thư viện pháp luật online có cống văn của tổng cục thuế như mình đã đề cập nên mình nghĩ có một sự cho phép hoạt động và đóng thuế, còn hiện tại chính thức hay không mình cũng chưa rõ
Bac cho e nhờ chút về việc dis PP cá nhân đc không ạ :)

Bac cho e nhờ chút về việc dis PP cá nhân đc không ạ :)
Khoảng 12h trưa pm mình nha :). Nếu không online nhá máy dưới Sig là mình hiểu

PAYPAL MA VAO VIETNAM THI CAC VAN DE TRUY THU THUE SE PHAT SINH, MAY CAI DICH VU GO PAYPAL LIMIT SE HET THOI ( CHI NHANH PAYPAL O VIETNAM SE GOI DIEN XAC MINH GIAY TO LUC DO MAY VU LAM GIAY TO FAKE SE LOI RA , MAY ONG GO PAYPAL LIMIT DI TU HET )

100 thì phải VCC rồi còn 10 trở lại huy động họ hàng tốt hơn bác ơi :p

Mình ko phủ nhaank việc đó, mình chỉ giúp bro đính chính việc nhà nước ko thừa nhận PP nên ko có chuyện cho đóng thuế = PP. Chắc lâu lắm

PAYPAL MA VAO VIETNAM THI CAC VAN DE TRUY THU THUE SE PHAT SINH, MAY CAI DICH VU GO PAYPAL LIMIT SE HET THOI ( CHI NHANH PAYPAL O VIETNAM SE GOI DIEN XAC MINH GIAY TO LUC DO MAY VU LAM GIAY TO FAKE SE LOI RA , MAY ONG GO PAYPAL LIMIT DI TU HET )
PAYPAL SE KHONG VAO VIETNAM VI THAM NHUNG O VIETNAM TRAN LAN , HE THONG CHONG RUA TIEN CUA VIETNAM HOAT DONG KHONG HIEU QUA TRU KHI CHINH PHU VIETNAM CAM CAC CA NHAN SU DUNG PAYPAL NHUNG LUC DO PAYPAL SE NHO VA CHINH PHU MY CAN THIEP . LUC DO CHINH PHU VIETNAM THAP CO BE HONG SE PHAI NHUONG BO

Khoảng 12h trưa pm mình nha :). Nếu không online nhá máy dưới Sig là mình hiểu
thanks bác. tầm 12h e pm bác

Announcements

Forum statistics

Threads
418,598
170,695
Latest member
Quybmt
Back
Top Bottom