• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

[Cảnh báo] Nguy cơ bị mất acc LR là đây

dtvt123

Senior
Reactions
350
MR
0.000
Chào các bạn.
Gần đây mình thấy có bạn report bị hack acc LR. Đều này thật sự rất khó tin vì khả năng bảo mật của LR là rất cao. Tuy nhiên, ở một vài tình huống nào đó, newbie cũng dễ dàng bị mất acc LR bởi một số site LR giả mạo đầy tinh vi, khó lường.
Hôm qua, mới ngủ dậy, mắt nhắm, mắt mở, mình gõ site LR để vào xem thử tiền còn hay đã hết. Mấy ngón tay gõ hấp tấp nên gõ nhầm tên site LR ra thế này: libertyesreve.com
Thế là homepage của em LR đểu liền xuất hiện, chẳng khác gì homepage của LR thật

Lúc này mình vẫn chưa phát hiện đã nhập sai tên miền, và giao diện không có gì khác lạ nên mình vẫn nhập Account Number và password để log in.

Khi nhập Uxxxxxxx thì thấy chữ U nó không tự chuyển hoa mà vẫn chữ u thường (LR thật luôn luôn chuyển U in hoa), mình thấy hơi lạ, nhưng nghĩ chắc LR nó có chút thay đổi cho thú vị :D nên vẫn không quan tâm.
Tiếp tục em nó bắt nhập mã PIN.

Mình cũng thấy lạ lạ nhưng vẫn chưa nghi ngờ gì, chỉ nghĩ LR bữa nay nó bảo mật kỹ hơn, yêu cầu xác thực lại mã PIN ngay từ đầu :D
Và mình vẫn nhập, tiếp theo em nó lại chuyển tới bước nhập xác thực Master Key (Bước này quên chụp hình), mình vẫn nhập :D
Bước tiếp theo, em nó bảo nhập Email và Password :D???

Tới đây mình mới thấy thằng LR nó vô duyên lãng nhách, tự nhiên pass mail của mình mắt cớ gì phải khai cho nó biết. Bắt đầu nghi ngờ từ đây!!! Ôi quỷ thần ơi, nhìn lại cái tên miền thì ra không phải của LR thật :)).
Hoảng hốt, mình nhay tay mở tab khác vào site LR thật, ngay lập tức đổi hết Pass, PIN, và Master Key. Hú hồn.
Thì ra các bước trước nó đã lưu hết Pass, PIN và Master key của mình :D, nó chưa kịp lưu mail và pas mail của mình thì đã bị mình phát hiện :))
Sau khi vào LR thật đổi hết Info nhạy cảm, mình lại quay ra nghịch với em này
Cũng tiến hành nhập lần lượt các bước như trên, nhập luôn cả email và pas mail cho em nó (Chú ý: toàn nhập info tầm bậy không à :)))
Sau khi nhập xong email và pas mail, em nó yêu cầu làm thêm bước này:

Sau đó là bước này:

Phần Last Name: mình nhập You are a scammer :))
Cuối cùng bấm nút Verify. Ngay lập tức em nó chuyển đến hompage của site LR thật :))
Qua tình huống trên đây, ta thấy rằng:
Giao diện của site LR giả mạo này giống hệt site LR thật, chỉ có cái lãng nhánh của nó là bắt mình nhập pas mail :D
Nếu ai mà thật thà làm theo hết những yêu cầu đó thì đồng nghĩa với việc đã giao trứng cho ác :D
Nghĩa là nó đã lưu toàn bộ Pas, PIN, Master key, mail và pas mail của bạn. Nếu ai không bật chức năng bảo vệ IP trong LR hoặc mail không được bảo vệ xác thực 2 bước thì coi như mất acc LR.

Một vài gợi ý để newbie phát hiện ra site LR giả mạo.
- Thứ nhất, xem cái Icon của site trên tab name nó khác icon của site LR thật một chút (Icon giả mạo có màu nền hơi xanh, còn của LR thật thì nền trằng)

- Thứ hai, khi nhập ID, nếu nhập chữ u thường mà site không tự chuyển thành U hoa thì khả năng là site LR giả
- Thứ ba, nếu acc LR của bạn đã bật chức năng xác thực IP, sau khi nhập đúng ID và pas thì nó sẽ yêu cầu nhập mã PIN xác thực gửi qua mail (nếu IP khác) và sau đó sẽ có một câu wellcom để bạn xác thực rồi mới nhập mã PIN, còn LR giả mạo không có câu này.
- Thứ tư, LR thật không yêu cầu bạn phải nhập quá nhiều thông tin vớ vẫn trong khi chưa vào main account (Vớ vẫn nhất là nhập pas mail :D)
- Thứ năm, hãy phân biệt rõ hai tên miền sau đây: libertyreserve.comlibertyesreve.com
Việc nhập nhầm tên miền thật thành tên miền giả mạo là rất dễ xẩy ra, scammer nó đã nghiên cứu kỹ điều này. (Một tên miền dài dễ gây ra những điều hài hước :D)

Một vài tình huống chia sẻ cùng anh em. hy vọng không ai bị sập bẫy thằng này . Cảm ơn anh em đã đọc.

Khuyến cáo! Anh em không nên lạm dụng để nghịch phá em này, có khi nó đang thả trojan vào máy khi mình mới nghịch có vài bước đầu tiên :D
Nếu ai đã có bao cao su cao cấp thì cứ nghịch thoải mái :))

Last edited by a moderator:
y như thật =)), chúc mừng bạn suýt nữa thì ra đi =))

mún chắc ăn gì cái cho thằng chrome cái tool alex
mỗi lần login thì cứ vào gg gõ 2 chữ lr
xong nó hiện ra web LR thật ngay
chắc chắn nữa thì nhìn cây rank cũa web ( cài tool alex mới có )
em toàn làm vậy :D

trời ơi, có vụ này nữa hả, cũng mai là tớ save lại home page. haha. Tôi nghiệp cậu. thanks cậu nhé

Mấy Website quan trọng sao không bookmark lại .cái trang này củng dở nhỉ chỉ cần lấy Pass với maste key thôi rồi vào Send hết % đi lấy mail làm gì ;))

Mấy Website quan trọng sao không bookmark lại .cái trang này củng dở nhỉ chỉ cần lấy Pass với maste key thôi rồi vào Send hết % đi lấy mail làm gì ;))

cái đó người ta gọi là sự khoang hồng của scammer

Có thể đây là điểm khác:
Thật:

Giả:

Mình chả sợ mấy cái này vì mình bôk mark, Cũng nên cẩn thận vì mấy web phải fund tiền nó dẫn đến trang cũng phải để ý ko thì ... :binhsua156::binhsua156:

Biết chừng đó chưa chắc lấy được. Vì nếu acc đó set bảo vệ IP, nếu nó login vào bằng IP khác thì LR buộc nhập mã PIN xác thực qua mail. Nó không có mail thì lấy gì mà biết mã PIN xác thực đó :)

tinh vi va~i...............

Biết chừng đó chưa chắc lấy được. Vì nếu acc đó set bảo vệ IP, nếu nó login vào bằng IP khác thì LR buộc nhập mã PIN xác thực qua mail. Nó không có mail thì lấy gì mà biết mã PIN xác thực đó :)

Oh nhưng cẩn thận vậy thì dể gì ai mắc lừa Mã pin,maste key còn được chứ nhập mail với pass là nghi liền

vừa thử =)). Buồn cười vãi ID LR EXUV2987111212 cũng đăng nhập đc =))

thank bác nhiều nhé

Đúng là đời lắm cái không ngờ được,chỉ chờ mình sơ hở 1 chút là nó hack ngay,hết scam rồi hack hết hack rồi scam,sao nó không lo làm ăn mà lại đi làm mấy cái trò này nhỉ,thank bác chủ thớt nhiều nhé,cũng may là bác không dính đòn của nó,mà mọi người cần chứ ý nhé,khi nó đã biết mình biết em nó scam rồi coi chừng nó chơi phần mềm độc hại vào kai em LR giả mạo thì anh em nghịch với nó cũng như nghịch với tử thần đấy nhé,cứ vào ngịch với nó có khi nó thả mấy em virut vào lovely compute của mấy bác lúc nào không hay đây,nói chung là tránh xa mấy em LR đạo tặc này

chúc mừng bác đã sớm phát hiện.... nếu không thì em LR của bác cũng ra đi không 1 lời từ biệt! =)) Thông tin rất hữu ích Tk bác

đừng vào trang lr giả quá nhiêu. vào nhiều nó sẽ lưu lại thứ tự ưu tiên của trang nếu đánh một vài kí tự nó sẽ hiện ra trang lr giả rất dễ vào nhầm . Xem cho biết thôi.

đúng roài bookmark lại là xong. nhanh
ko có mail sao vào đc lr nếu bảo mật = ip :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,920
170,996
Latest member
nhattienllc
Back
Top Bottom