Cần tuyển Mem lam Offer PC rate cao

bác có đi làm ngoài hay chỉ làm mmo v?

cùng câu hỏi với bác này. mình đang làm nhà nước cảm thấy gò bó quá muốn nghỉ ở nhà làm mmo

mình làm full time MMO, làm khoảng 4 lĩnh vực trên MMO

giờ thời đại internet, nên MMO cũng hợp lý và lâu dài
> nhưng mà ai theo trường phái nhà nước thì nên làm trong nhà nước rồi kết hợp mmo kiếm thêm thu nhập

còn với mình:

mình thì rất ghét nghề nhà nước, học mất hàng trăm triệu của bố mẹ, xong ra xin việc thì khó vãi "sít", phải hối lộ vài trăm triệu để có việc làm, để được vào biên chế này nọ,

bị bóc lột sức lđ, lương thấp, gò bó, bị soi mói, trách móc, chạy đua chỉ tiêu, áp lực cv...
cay nhất là ko tranh đua được chức vị với bọn có ô dù, con nhà tông, có điều kiện chạy chức
>>> hiện mình có 2 đứa cháu,
1 boy học CĐ SP, dạy cấp 2, rồi hết hợp đồng về rửa xe máy
1 girl học TC SP, làm ở trường mẫu giáo, hết hợp đồng về bán hàng ăn online trên FB

MMO: thoải mái thời gian, khỏe thì làm, mệt thì nghỉ, đói thì ăn, khát thì uống, mệt thì nằm, buồn ngủ thì nhảy lên giường khò, nóng bật điều hòa, hứng lên đi du lịch với vợ cả 1, 2 tuần, rảnh đi ra ngoài ăn buffe, nhậu nhẹt, uống sinh tố của hàn quốc, nhật bản... đi vui chơi các trò trượt băng, công viên nước...
>>>> MMO như 1 thiên đường

@emyeusss7 >>> mới update thêm :D

Last edited:
mình làm full time MMO, làm khoảng 4 lĩnh vực trên MMO

giờ thời đại internet, nên MMO cũng hợp lý và lâu dài
> nhưng mà ai theo trường phái nhà nước thì nên làm trong nhà nước rồi kết hợp mmo kiếm thêm thu nhập

còn với mình:

mình thì rất ghét nghề nhà nước, học mất hàng trăm triệu của bố mẹ, xong ra xin việc thì khó vãi "sít", phải hối lộ vài trăm triệu để có việc làm, để được vào biên chế này nọ,

bị bóc lột sức lđ, lương thấp, gò bó, bị soi mói, trách móc, chạy đua chỉ tiêu, áp lực cv...
cay nhất là ko tranh đua được chức vị với bọn có ô dù, con nhà tông, có điều kiện chạy chức
>>> hiện mình có 2 đứa cháu,
1 boy học CĐ SP, dạy cấp 2, rồi hết hợp đồng về rửa xe máy
1 girl học TC SP, làm ở trường mẫu giáo, hết hợp đồng về bán hàng ăn online trên FB

MMO: thoải mái thời gian, khỏe làm, nghỉ mệt, đói ăn, khát uống, mệt nằm, buồn ngủ thì nhảy lên giường khò, nóng bật điều hòa, hứng lên đi du lịch với vợ cả 1, 2 tuần, rảnh đi ra ngoài ăn buffe, nhậu nhẹt, uống sinh tố của hàn quốc, nhật bản... đi vui chơi các trò trượt băng, công viên nước...
>>>> MMO như 1 thiên đường

@emyeusss7 >>> mới update thêm :D
nếu bác ở hà nội thì em mới bác uống cafe giao lưu nhưng chắc không phải rồi :D

nếu bác ở hà nội thì em mới bác uống cafe giao lưu nhưng chắc không phải rồi :D

mình chỉ giao lưu online trên mmo4me.com thôi bạn

ngại giao lưu ngoài đời :D

mình chỉ giao lưu online trên mmo4me.com thôi bạn

ngại giao lưu ngoài đời :D
Đi bán áo dạo đi. Chém vãi :))

Đi bán áo dạo đi. Chém vãi :))

đíu chấp gà :D, trình gà ko làm dc trò trống gì nên cũng nghĩ người khác ko thể làm đc, ko thể thành công, mấy điều kiện vui vẻ a nói ở trên là quá muỗi

10 phút thao tác của a, tưng đây cũng = 1 năm của chú e rồi:

https://mmo4me.com/threads/thong-ke-thiet-hai-boss-auto.262439/page-6#post-4905154

trình độ kém, chỉ dc cái giỏi đi soi mói người khác rồi cắn, đời chú e đíu khá đc
xem còn gì cắn dc thì cắn nốt đi =]]

let's enjoy it, lol

Last edited:
thế hôm nào phải pm bác xin ít kn mới được :D

mình ngại giao lưu ngoài đời là vì ngại nhỡ gặp mấy thành phần chuyên cắn giống thằng "huytri" bạn à :D ko nói bạn đâu nha, thằng đó chuyên soi mói, cắn người =]]

mình ngại giao lưu ngoài đời là vì ngại nhỡ gặp mấy thành phần chuyên cắn giống thằng "huytri" bạn à :D ko nói bạn đâu nha, thằng đó chuyên soi mói, cắn người =]]
Vãi cả thánh. Lâu lâu vào đọc post chém tý chứ ai rảnh như thánh nổ :)) . Có time thì làm việc chứ chém thì ăn ấy à. :))

Vãi cả thánh. Lâu lâu vào đọc post chém tý chứ ai rảnh như thánh nổ :)) . Có time thì làm việc chứ chém thì ăn ấy à. :))

đúng rồi, cần cù bù thông minh, thế nên cố cày tiền đi cho gd, vợ con đc nhờ, tránh phí thời gian đi soi mói người khác, rồi hơi tí mở mồm lên nói người khác nổ, chém...
bản thân ko làm đc, đừng nghĩ người khác ko thể !

tui làm ra ko quá nhiều tiền nhưng dư sức hưởng thụ cs của tui, chỗ nào chém thì show ra đây, người ta làm việc căng thẳng, là phải đi đây đi đó, hưởng thụ cs, còn lúc đang làm mmo căng thẳng chút, thì lướt báo, lướt forum, comment cho đỡ stress

chứ suốt ngày đâm đầu vào chỉ làm việc thôi à, nghe là hiểu nguyên tắc của 1 nhà bảo thủ rồi, nghèo nàn cả tinh thần lẫn vật chất =]]

vậy mà mở rồm ra, lúc nào cũng kinh thường người khác, chú e nói a đi bán áo dạo á? đừng khinh thường người bán áo
a quen 1 ông a XH ở HN, bà chị ổng bán hàng ở Kim Mã HN, mấy năm trước ko có vốn to, chỉ bán ít áo nhập từ Ninh Hiệp rồi mang về Kim Mã bán ở vì hè, vậy mà mấy năm sau thuê hẳn 3 cửa hàng gần nhau, tài sản lên vài tỉ (sang tận Trung Quốc đưa mẫu thiết kế sản xuất SLL rồi tự đưa về VN bán buôn, bán lẻ)

còn bán áo thun online với TeeSpring, SunFrog... các pro kiếm bao tỉ

tài kém, thì đừng có mở mồm ra khinh người, nói người khác nổ nha e, chú có tài cán éo gì, những thằng kém tài thường hay cay mắt

hãy sống lạc quan lên nhé thằng e đàn bà :)

Last edited:
đúng rồi, cần cù bù thông minh, thế nên cố cày tiền đi cho gd, vợ con đc nhờ, tránh phí thời gian đi soi mói người khác, rồi hơi tí mở mồm lên nói người khác nổ, chém...
bản thân ko làm đc, đừng nghĩ người khác ko thể !

tui làm ra ko quá nhiều tiền nhưng dư sức hưởng thụ cs của tui, chỗ nào chém thì show ra đây, người ta làm việc căng thẳng, là phải đi đây đi đó, hưởng thụ cs, còn lúc đang làm mmo căng thẳng chút, thì lướt báo, lướt forum, comment cho đỡ stress

chứ suốt ngày đâm đầu vào chỉ làm việc thôi à, nghe là hiểu nguyên tắc của 1 nhà bảo thủ rồi, nghèo nàn cả tinh thần lẫn vật chất =]]

Thành công đc tí síu đã tự đắc. Ko làm đc việc lớn. Thôi chém với bạn nốt phát. Ko bạn lại phát khùng lên thì mệt . :-h

Thành công đc tí síu đã tự đắc. Ko làm đc việc lớn. Thôi chém với bạn nốt phát. Ko bạn lại phát khùng lên thì mệt . :-h

a thành công trong sự nghiệp MMO, a có tiền tiêu, có tiền lo cho mẹ thêm những thứ, lo đc cho vợ con có 1 cs tốt, tiền dư kha khá, và a thấy thế là mãn nguyện, chú chưa đủ để tự mãn kệ chú, vì chú cày cuốc như trâu, dùng sức là nhiều, tay nhanh hơn não, thì bao giờ mới tới lúc đc tự mãn

còn chú e thì làm dc việc lớn đếch gì, mấy cái nhỏ nhặt cũng phải soi mói =]]

lần sau gặp a thì cút ra chỗ khác, đừng có cắn bố láo nữa nhé :D

thôi nào các pro :D chỗ người ta tuyển mem mà :oops::oops::oops:

thánh chém phạm thi :p

đã stop ko muốn spam trong topic của người khác, lại có bạn thích cắn rồi :D

chém chỗ nào cứ liệt kê :)

tại mấy bạn lười lao động, ko chịu suy nghĩ sâu xa, thì sao mà có $ ngon dc, chẹp chẹp :)

giúp khách xử lý vụ dispute và thắng 3k$ công gần chục triệu:
https://mmo4me.com/threads/chia-vui-moi-thang-khang-cao-dispute-gan-3k-paypal.210347/

giúp khách xử lý vụ này, thao tác tầm 1 đôi chục phút, thành công đã được 40 triệu trong vòng 1 nốt nhạc:
https://mmo4me.com/threads/thong-ke-thiet-hai-boss-auto.262439/page-6#post-4905154

và vô vàn vụ khác

mà dịch vụ gỡ PP của mình chỉ là nghề phụ, việc chính kiếm ra nhiều tiền hơn thì nó là 1 bí mật

MÌNH ĐÍU HIỂU MẤY BẠN NGHĨ GÌ, CAY MẮT HAY LÀ GATO, HAY LÀ ĐÍU CÓ TÀI NÊN NGHĨ NGƯỜI KHÁC KO KIÉM DC RA TIỀN :eek:

thôi kệ mịa các bạn cứ cắn tự nhiên, mình cứ kiếm $$$, cứ hưởng thụ :cool:

bọn chuyên soi mói, cắn người khác, đời ko khá lên đc :D

.

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,626
170,734
Latest member
ThoCay