Ask Cần tư vấn mua VPS chạy website!

cũng tuỳ config nữa; vps mình chỉ <6$ 1 tháng nhưng handle 450 online nhẹ nhàng (chỉ 0.33 CPU usage). mới làm 1 tháng nhưng tình hình là sẽ ổn trong ít nhất vài tháng nữa;

beam1 đi cho nó máu, chả hết nổi 512 ram đâu mà lo =))

512 thì chạy CP đã hết rồi, còn cài mỗi apache với mysql thì chạy share host cho nó lành :D

- - - Updated - - -

beam1 đi cho nó máu, chả hết nổi 512 ram đâu mà lo =))

512 thì chạy CP đã hết rồi, còn cài mỗi apache với mysql thì chạy share host cho nó lành :D

- - - Updated - - -

Bảo sao các bác cứ đâm đầu vào đầu tư cấu hình mạng thay vì tối ưu. Mà đã vps thì ai còn xai CP làm j cho tốn tài nguyên ra

Bảo sao các bác cứ đâm đầu vào đầu tư cấu hình mạng thay vì tối ưu. Mà đã vps thì ai còn xai CP làm j cho tốn tài nguyên ra

Có phải ai cũng pro như bác đâu, anh em làm ptu thì 90% ko rành lắm về những cái đó. Cài được cp để chạy là tốt lắm rồi, ko chạy theo cấu hình thì biết làm sao?

Có phải ai cũng pro như bác đâu, anh em làm ptu thì 90% ko rành lắm về những cái đó. Cài được cp để chạy là tốt lắm rồi, ko chạy theo cấu hình thì biết làm sao?

Mình thấy đa số anh em chơi PTU đều có nhiều time mà, mà các tut cấu hình thì trên mạng có hết mà. Cứ vọc thôi. :binhsua144:

Có nhiều ý kiến trái chiều quá, không biết đường nào mà lần cả. các bạn cho mình xin yahoo để trao đổi với nhé. Cảm ơn các bạn!

Theo mình nghĩ thì 6k UV cũng chưa cần thiết dùng đến VPS, vẫn có thể chạy 1 số share host tầm 12-15$/ tháng, có thể chạy qua DNS của cloudflare để lọc bớt traffic dư thừa. Trước cũng mày mò tự optimized apache VPS điên cả đầu @@, làm luôn gói full managed = Optimized + Cpanel :))

Quote Originally Posted by ncxn View Post
mua vps mà chỉ để chạy site thì ... quý tộc rồi
hosting gói unlimit cũng chỉ $6/tháng
Căn bản là site của cậu chưa đủ lớn để bị supspeded khi dùng share hosting thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,057
172,119
Latest member
phananhthaivn88