• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Help Cần tư vấn mua VGA cũ

phamdoan8x

Senior
Reactions
317
MR
0.186
Chào các bạn

Mình định mua VGA nhưng chưa biết chọn loại nào phù hợp vì máy hơi cũ

Main: Foxcon G31
Cpu: E6300
Ram: 4GB/800

Theo các bạn nên mua VGA nào cho phù hợp, Gt630/2g có được ko?

Máy mình cpu 6300 + ram bus 800 lên h61 thì thay cpu vs ram mới hợp. Mình muốn kích con g31 lên chút

Chào các bạn

Mình định mua VGA nhưng chưa biết chọn loại nào phù hợp vì máy hơi cũ

Main: Foxcon G31
Cpu: E6300
Ram: 4GB/800

Theo các bạn nên mua VGA nào cho phù hợp, Gt630/2g có được ko?
Vứt mẹ cái máy đi. Con máy cùi lủi vậy xài gì nữa.
Bỏ ra chưa tới 1 triệu, bạn sẽ mua được 1 bộ mainboard chipset H71+cpu rẻ tương ứng + DDRAM 3 . Bộ này không cần VGA mà vẫn không thua kém gì về xử lý đồ hoạ của con VGA Gt630 kia. Còn những thứ khác thì khỏi bàn. Chưa kể là đời máy còn cao hơn.

Nvidia geo 8400GS nha thím.

giá cả tầm 200k 300k thôi, phù hợp với yêu cầu đưa trên, nếu chơi mmo thì có chạy chạy tốt Blue tacks, cày tốt off pc. chạy scan ssh bla bla các kỉu :D

Nvidia geo 8400GS nha thím.

giá cả tầm 200k 300k thôi, phù hợp với yêu cầu đưa trên, nếu chơi mmo thì có chạy chạy tốt Blue tacks, cày tốt off pc. chạy scan ssh bla bla các kỉu :D
Bác hợp ý e quá.. E hỏi xem vì nếu bỏ thêm 200-300 mà máy vẫn phục vụ tốt bluestack thì e có thể dùng nó chạy auto ....

làm mmo mà máy nát vậy thím :D
Mình có chuyên mmo đâu, làm ở ngoài nhiều hơn ^^. Đang có 2 lựa chọn là thay toàn main + cpu + ram hoặc chỉ thay VGA để chơi đột kích

Vứt mẹ cái máy đi. Con máy cùi lủi vậy xài gì nữa.
Bỏ ra chưa tới 1 triệu, bạn sẽ mua được 1 bộ mainboard chipset H71+cpu rẻ tương ứng + DDRAM 3 . Bộ này không cần VGA mà vẫn không thua kém gì về xử lý đồ hoạ của con VGA Gt630 kia. Còn những thứ khác thì khỏi bàn. Chưa kể là đời máy còn cao hơn.
Để e tham khảo thêm... E cũng đang nghĩ thay toàn bộ main + cpu _+ ram hoặc nâng con VGA

Bác hợp ý e quá.. E hỏi xem vì nếu bỏ thêm 200-300 mà máy vẫn phục vụ tốt bluestack thì e có thể dùng nó chạy auto ....

được bạn, Ram 4GB với con VGA 8400s là BS ngon rồi chạy ngon rồi. chủ yếu là chạy được ko giật cũng ko lag tầm giữa giữa.

còn thừa 200 300k thì nêm kiếm thêm con chip 8400 hay 8500 về là máy bạn ngon rồi. mình cũng nâng cấp máy dùm thằng bạn trong xóm nó cũng hài lòng. chạy main G31 giống bạn vậy.

được bạn, Ram 4GB với con VGA 8400s là BS ngon rồi chạy ngon rồi. chủ yếu là chạy được ko giật cũng ko lag tầm giữa giữa.

còn thừa 200 300k thì nêm kiếm thêm con chip 8400 hay 8500 về là máy bạn ngon rồi. mình cũng nâng cấp máy dùm thằng bạn trong xóm nó cũng hài lòng. chạy main G31 giống bạn vậy.
Để mình tham khảo 2 tháng 84 và 85 xem sao ..... cảm ơn bạn ^^

Up lên con này nè. Làm MMO cho sang chảnh :D

Bác mua 1 cái main h61 up cpu lên pen G. VGa thì xài gt730 1gddr5 vừa tầm tiền nhe bác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,903
170,973
Latest member
tiktoksss
Back
Top Bottom