Ask Cần tư vấn mua máy quay phim phục vụ Youtube

alopay

Senior
Reactions
203
MR
0.001
Hiện tại em quay bằng điện thoại chất lượng thì ok mà rung quá nên bác nào đã từng làm qua máy quay thì tư vấn giúp em ạ, máy tầm 5 tr mà quay ok chút nhé, chứ giờ lên google chẳng biết chọn máy nào, thôi thì bác nào đã từng tư vấn giúp em phát ạ

em đang tính chắc làm con flycam luôn quá, mà bác nào biết gậy chống rung cho máy quay giá rẻ không ạ, em thì muốn quay ở ngoài trời quay linh tinh ấy mà :D

mua chống rung nhé, mua máy quay xịn thì cũng phải cần chống rung thôi k thì nó cũng rung ghê lắm,
5m thì gắng thêm rồi mua cái chống rung tự động 3 trục mà xài (3 axis stabilizer), còn mấy cái không pin thì em thấy không ổn lắm (k nói đến chỉnh sửa nhé)

cho hỏi giờ mua con canon 60D xài chụp ảnh và quay phim làm ytb đc ko nhỉ

đã mua thì mua cái ngon ngon dùng cho đã, đang dùng con canon 700D, 8 triệu mua bên tiki, giờ không biết tăng hay giảm, nhưng chắc cũng thế. Loai này giá tầm trung nhưng có vẻ là chất lượng nhất trong những loại có giá tầm trung

Last edited:
Dòng xxxD mà các bác cũng tư vấn ngon với chả bổ :)) Nếu xác định làm việc mua gopro, drone để quay trên không, hoặc mua dòng xxD trở lên nhé, dòng xxxD là dành cho người mới chơi, chức năng và chất lượng đều ko đầy đủ để làm việc

Dòng xxxD mà các bác cũng tư vấn ngon với chả bổ :)) Nếu xác định làm việc mua gopro, drone để quay trên không, hoặc mua dòng xxD trở lên nhé, dòng xxxD là dành cho người mới chơi, chức năng và chất lượng đều ko đầy đủ để làm việc
60D quay phim chụp ảnh tốt chứ nhỉ

làm như đi thám hiểm, lên rừng xuống biển để quay phim không bằng, muốn chuyên nghiệp thì mua mẹ nó cái mấy trăm triệu mà quay phim cho nó oách -_-

làm như đi thám hiểm, lên rừng xuống biển để quay phim không bằng, muốn chuyên nghiệp thì mua mẹ nó cái mấy trăm triệu mà quay phim cho nó oách -_-

Có vẻ như bác chẳng hiểu mh đang nói về cái gì ... Bạc tìm hiểu đi rồi nói tiếp

Có vẻ như bác chẳng hiểu mh đang nói về cái gì ... Bạc tìm hiểu đi rồi nói tiếp
Quay phim không giống như chụp ảnh đâu nên khi không nhất thiết phải dòng 2 số nhé. Mình ngu bên khoản MMO nhưng là dân chụp ảnh nên biết. Chẳng hạn 70D và 700D quay phim chẳng khác là bao,Kể cả thiếu sáng thì cả 2 cũng noise vậy thôi, đa số xử lý hậu kỳ.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,878
172,963
Latest member
linkvaobetvisa

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom