Cẩn thận với nick mrthanq0_dtd

link88

Senior
Reactions
448
MR
0.000
Mới rao bán 50 PP, có anh này bay vô add nick liền. Còn bảo mình vào topic của bác Thắng xác nhận, đưa số điện thoại của bác Thắng bảo mình verify phone là sao ?.

Thật là đáng sợ. :m071::m071::m071::m071::m071:
Check yahoo :

Mà ko hiểu sao nó lại bắt mình verify phone là sao ??

mrthang0_dtd yahoo này của anh Thắng mà

chữ q và chữ g nhé các bạn trẻ

mrthanq0_dtd: cần tiếp 200PP hôm nay nhé
mrthanq0_dtd: cần 200PP và 400LR ai có pm nhé ( sr spam )
mrthanq0_dtd: bên cậu còn LR ko vậy
prosale0305: to dang mua vao ma ^^
Không hiển thị tin nhắn gần đây (F3)

mrthanq0_dtd: ùa
prosale0305: cau can nhiu ko
mrthanq0_dtd: bên mình vẫn còn nhiều PP
mrthanq0_dtd: đang thiếu LR ex cho khách
mrthanq0_dtd: cần 100-200 tạm thôi
prosale0305: cau doi rate nhiu vay
mrthanq0_dtd: bt cậu hay đổi nhiêu
mrthanq0_dtd: PP thì nhiều đang cần LR
mrthanq0_dtd: rate hợp lý là dc
gửi link topic này no off lun ,tí dính trap

Thằng cờ hó scam này lúc nào cũng lởn vởn để ai sơ hở là nó vào lừa tiền ngay. Tốt nhất ai có nhu cầu giao dịch thường xuyên thì lưu sẵn số dt và nick chat đúng của các trung gian vào file excel, nếu nghi ngờ là trung gian chủ động pm thì cứ paste nick vào excel, cài sẵn công thức để so sánh. Mắt người có thể không phát hiện chứ công thức excel thì ko qua mặt được đâu.

update nạn nhân , mình cũng vừa bị mất acc PP với cha này , tuy không có thiệt hại về người và của nhưng vẫn thấy ức chế , nick này mình thấy trong friend list nên ko để ý , acc PP mình đã verify add banks và thẻ Visa vào rồi, có bạn nào bày cách mình lấy lại cho đỡ ức chế ko

mình cũng bị ve vãng, hắn ta cứ đòi add nick... thấy cái yh khác, vì mình đã add nick yh của bạn mrthang0_dtd rồi; 1 ngày mà cứ nhận dc cái lời mời add hoài , phát bực/...

Thằng cờ hó scam này lúc nào cũng lởn vởn để ai sơ hở là nó vào lừa tiền ngay. Tốt nhất ai có nhu cầu giao dịch thường xuyên thì lưu sẵn số dt và nick chat đúng của các trung gian vào file excel, nếu nghi ngờ là trung gian chủ động pm thì cứ paste nick vào excel, cài sẵn công thức để so sánh. Mắt người có thể không phát hiện chứ công thức excel thì ko qua mặt được đâu.

ý kiến quá tuyệt vời, vote 1 vé, ngâm công thức đúng sai trong file excel trước ;)), lần này tụi scam chết đói luôn

Như này thì chắc là nhất nhưng thực ra nếu ai ít dùng Excel hoặc chưa quen thì thấy mất thời gian lắm.

Có cách này đơn giản hơn là: Trên trình duyệt có chức năng Search, bạn có thể dùng phím tắt: CTRL + F, rồi paste cái yahoo đó vào ( yahoo nếu đã add nick thì phải vào phần Chi tiết liên lạc để xem nhé rồi copy ), nếu thấy trùng với info của trung gian hoặc người cần giao dịch thì ok.

Và 1 điều nữa là 2 bên cùng xác nhận trên topic + phone nữa thì khả năng bị scam là gần như không có.

cha này hum lâu add nick YH mình. nhưng mình biết là lừa đảo nên cho ra ngay :D vì mình có add nick YH thang từ trước

thằng *** này hôm mấy cũng định scam mình, nhưng đến veri phone thì nó tịt, chạy mất :))

bây h có dịch vụ trung gian + phí bảo hiểm rồi. nếu biết dùng cho tốt thì khả năng bị scam gần như = 0 rồi. còn ai mà bị ba cái giả danh yahoo này đi lừa thì tự xem và chửi mình trước khi post lên :))

scam này giỏi thiệt, chắc là dc đào tạo và huấn luyện từ trong bụng mẹ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,897
170,962
Latest member
DevonSawa

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week