Ask Cần người chỉ giáo làm real traffic

Status
Not open for further replies.

Rynbanie

Junior
Reactions
19
MR
0.000
HIện tại , e đã quá ngán với cheat. Paid bọt bèo bõm , làm mỗi lần paid thì đau tim vl.
Nên em muốn chuyển sang real. Tiền thì cũng để dành từ cheat cũng nhiều . Giờ e muốn thử sức với real

Có ai giúp đỡ e với ak :)

mình cũng đang tìm hiểu về lĩnh vực này ko biết bắt đầu từ đâu bắt đầu từ NET nào. Ko biết NET nào chiến real ngon nhỉ
Net ngon thì n mà bạn . Chỉ khổ nỗi k biết real :)

Cheat là như nào nhỉ? Tạo web đặt offer lên rồi lấy sock vào làm survey à? o_O

Mình chưa cheat qua nên cũng chịu, trước mình có 1 thời gian lăn lộn real nhưng không được nhiều :(:

Vì mình share hàng bản quyền, cho nên hay bị DMCA sờ gáy. :confused:

Mình xin chia sẻ một chút về con đường CPA mà mình đã từng chiến.:rolleyes::rolleyes:

Bác muốn chuyển qua real, thì trước hết phải tìm được cái chủ đề mà bác muốn làm đã, ví dụ như : hack, ebook, premium acc, ..v.v. Chủ đề thì nhiều lắm, cái quan trọng là bác chọn niche nào. :D

Ở đây mình nói về dạng CPA : chia sẻ tài nguyên nhé, dạng khác mình không làm nên không viết.o_Oo_O

Chia sẻ tài nguyên thì chia ra làm 2 loại :

1. Có tài nguyên thật, share thật -> mình dạng này. :cool:
2. Không có tài nguyên, lừa -> dạng này nhiều (Hack gems, hack paypal, ..v.v.)

Nhìn thì cũng biết là dạng 1 sẽ lâu bền hơn dạng 2 rồi, dạng 2 thường để ăn xổi, lập web, SEO lên top, người dùng vào 1 lần rồi thôi:confused:, còn dạng 1 thì người ta còn vào dài dài, còn share cho người khác nữa.:rolleyes::rolleyes:

Làm real cũng cực lắm, chả có sung sướng gì, như mình cũng mất 3-4 tháng đầu để website phát triển, được nhiều người biết đến.

Vài bước đầu :

- Lập web -> tất nhiên rồi, để còn có chỗ đặt Offer lên chứ.
+ Hoặc có người chiến theo kiểu lấy hẳn link Offer luôn mà không cần đặt lên Website (dạng này mình không chơi)
- Post bài -> niche nào thì post bài theo niche đấy.
- SEO -> bước quan trọng nhất, muốn người ta truy cập nhiều, tiền nhiều, thì phải nằm trên TOP Google thôi, đối với mình đây là bước khó nhất.
+ Mình mất hơn 6 tháng để website leo được lên top 1 GG, vì mình không biết SEO, mình chỉ tập trung vào nội dung thôi, cho nên lên chậm (mà chắc :v)

Đấy là 3 bước cơ bản để có được 1 website chiến real. :D

Mình chỉ có bấy nhiêu thôi, chúc các bác thành công :p

Văn dở viết lan man, mong các bác thông cảm, chỗ nào không hiểu thì quote lại em trả lời cho rõ nhé :D:D

Mình chưa cheat qua nên cũng chịu, trước mình có 1 thời gian lăn lộn real nhưng không được nhiều :(:
View attachment 96032

Mình xin chia sẻ một chút về con đường CPA mà mình đã từng chiến.:rolleyes::rolleyes:

Bác muốn chuyển qua real, thì trước hết phải tìm được cái chủ đề mà bác muốn làm đã, ví dụ như : hack, ebook, premium acc, ..v.v. Chủ đề thì nhiều lắm, cái quan trọng là bác chọn niche nào. :D

Ở đây mình nói về dạng CPA : chia sẻ tài nguyên nhé, dạng khác mình không làm nên không viết.o_Oo_O

Nhìn thì cũng biết là dạng 1 sẽ lâu bền hơn dạng 2 rồi, dạng 2 thường để ăn xổi, lập web, SEO lên top, người dùng vào 1 lần rồi thôi:confused:, còn dạng 1 thì người ta còn vào dài dài, còn share cho người khác nữa.:rolleyes::rolleyes:

Làm real cũng cực lắm, chả có sung sướng gì, như mình cũng mất 3-4 tháng đầu để website phát triển, được nhiều người biết đến.

Vài bước đầu :

+ Hoặc có người chiến theo kiểu lấy hẳn link Offer luôn mà không cần đặt lên Website (dạng này mình không chơi)
- SEO -> bước quan trọng nhất, muốn người ta truy cập nhiều, tiền nhiều, thì phải nằm trên TOP Google thôi, đối với mình đây là bước khó nhất.
+ Mình mất hơn 6 tháng để website leo được lên top 1 GG, vì mình không biết SEO, mình chỉ tập trung vào nội dung thôi, cho nên lên chậm (mà chắc :v)

Văn dở viết lan man, mong các bác thông cảm, chỗ nào không hiểu thì quote lại em trả lời cho rõ nhé :D:D
mình chơi cả năm rùi, lai giữa 1 và 2 :D

mình chơi cả năm rùi, lai giữa 1 và 2 :D

Cao thủ đây chứ đâu, :D:D share ít kinh nghiệm cho mấy bác ở trên học hỏi với bác ơi ;);)

Cao thủ đây chứ đâu, :D:D share ít kinh nghiệm cho mấy bác ở trên học hỏi với bác ơi ;);)
thì mình cũng chơi theo kiểu share tài liệu, nhưng ở cuối bài, thêm 1 phần info nhỏ, dạng mirro link :D
nó click vào thì cho nhảy sang 1 trang khác, trang đó mình ghi gì đó, "lừa" nó làm, thế thôi :D

View attachment 96032

Vài bước đầu :

Cái e muốn là làm dạng Media Buying. Nếu làm như bác thì kiếm những con off lâu dài còn như cpi thì nó nhanh đến và nhanh đi lắm bác

Cái e muốn là làm dạng Media Buying. Nếu làm như bác thì kiếm những con off lâu dài còn như cpi thì nó nhanh đến và nhanh đi lắm bác

của mình là CPA bạn ơi, mình không lấy link offer trực tiếp. Mình lấy link locker (content locker, link locker) nên Offer sẽ do net đảm nhiệm, off nào hết net nó tự thay.

Media Buying như kiểu affiliate ấy à?

của mình là CPA bạn ơi, mình không lấy link offer trực tiếp. Mình lấy link locker (content locker, link locker) nên Offer sẽ do net đảm nhiệm, off nào hết net nó tự thay.

Là mua traffic của xyz abc....

Thớt muốn chơi free traffic hay paid trafic.
Mình đang nghiên cứu chạy ad facebook.
Net thì choi peerfly và globalwidemedia.
Chưa có kết quả nên chưa chia sẽ kinh nghiệm được:D

đúng rồi bác . Hiện tại e đang nghiên cứu cái này á

Thớt muốn chơi free traffic hay paid trafic.
Mình đang nghiên cứu chạy ad facebook.
Net thì choi peerfly và globalwidemedia.
Chưa có kết quả nên chưa chia sẽ kinh nghiệm được:D
EM muốn chơi paid traffic hơn bác à. Bởi vì SEO thì theo em cái offer nó ko ăn được nhiều lắm . Và mấy dạng sweeptake dạng SEO nó k ngon

EM muốn chơi paid traffic hơn bác à. Bởi vì SEO thì theo em cái offer nó ko ăn được nhiều lắm . Và mấy dạng sweeptake dạng SEO nó k ngon
Nếu bạn thích làm vertical Sweepstakes thì mình khuyên bạn nên bắt đầu với Pop traffic nhé.

1. Nếu bạn thích làm vertical Sweepstakes thì mình khuyên bạn nên bắt đầu với Pop traffic nhé.
  2. Mình đang thử với pop traffic adult mà k có kết quả. Em nghĩ popads nó toàn bot proxy

Chơi cái này e suy nghĩ phải mua được traffic xịn nhưng xung quanh em. Popads cà popcash thì e nghĩ nhiều ông cheat quá :(

Chơi cái này e suy nghĩ phải mua được traffic xịn nhưng xung quanh em. Popads cà popcash thì e nghĩ nhiều ông cheat quá :(
Chính xác là như thế. Vì thế nên nó mới rẻ như vậy. Nhưng không vì thế mà nói nó không xịn. Bạn chưa có kết quả chỉ là do bạn chưa test đủ. Let try more. Còn traffic xịn nhất thì theo mình là FacebookAds, nhưng nó rất nghiêm khắc với Adult và Sweepstakes.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,889
170,948
Latest member
tamnhindautu

Most viewed of week

Most discussed of week