• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Suggest Cần mọi người tư vấn xem có nên nâng cấp nên wwin 10 ko ?

phuoc0191vn

Senior
Reactions
184
MR
0.139

các bác cho e hỏi là win 10 32bit nó có nhận hết ram 4Gb không ? và cấu hình như trên thì có nên up lên 10 ko ạ ?
Thanks!

đừng lên , chạy không ổn định đâu! bản final thường mắc rồi full disk chạy rất ức chế

nhận full đầy đủ, nếu cậu xài card VGA rời thì lên trang chủ của nó (NVIDA, AMD) để dơwnload drive tự nhận diện về cài nữa là xong. còn lại tự nhận hết

thế này thì nó chỉ nhận có 3.42G ram thôi hả cậu

Win 10 thì nên cài bản 64 bit sẽ nhận gần đủ 4G ram. 32 bit dành cho 2G ram trở xuống :D

cậu cài 32bit thì thường ko nhận đủ ram đâu, vì nó chỉ support đời w8, w7 max 4gb, cậu cài lại 64bit thì nhận đầy đủ full hết nha. Với lại bản 64bit hỗ trợ tốt hơn

64 sợ nó có nặng không cậu nhỉ ?

64 sợ nó có nặng không cậu nhỉ ?
nếu là 3 4 năm trước thì khác lắm :D lúc đó đa phần ứng dụng đều chạy nền 32bit, nhưng từ khi ram chuẩn lên 4gb (xem là mức thấp) thì ko còn sự khác biệt, vì đa phần ứng dụng bây h tương thích với 64bit nhiều hơn. Còn nói về tốc độ thì 64bit hơn chứ, vì tối ưu đc ram sử dụng, k gây tình trạng lag, giật

nếu là 3 4 năm trước thì khác lắm :D lúc đó đa phần ứng dụng đều chạy nền 32bit, nhưng từ khi ram chuẩn lên 4gb (xem là mức thấp) thì ko còn sự khác biệt, vì đa phần ứng dụng bây h tương thích với 64bit nhiều hơn. Còn nói về tốc độ thì 64bit hơn chứ, vì tối ưu đc ram sử dụng, k gây tình trạng lag, giật
ok, để mình cài lại 64 vậy

Trời thớt ạ :D, Win 32 từ xưa giờ chỉ nhận <3.5G Ram thôi, lên 64 bit tuỳ bản Win sẽ nhận full 4 đến 128G ram thì phải :D

Lên ngay và luôn. Đã lên thì ko bao giờ muốn xuống nữa bởi vì W10 quá chất

cứ lên đi, mình nâng lên win 10 lâu lắc rồi.hỗ trợ hầu như gần hết soft rồi nên bạn cứ yên tâm

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,942
171,012
Latest member
doithuongsunwin
Back
Top Bottom