Cần hỏi tí về sổ tiết kiệm

theboyztran

Senior
Reactions
162
MR
0.000
Em muốn hỏi là đến ngày đáo hạn của sổ tiết kiệm thì có ra ngân hàng để họ cập nhật lãi vào sổ tiết kiệm của mình không , nếu không ra thì mất tiền lãi đó hay vẫn được ( mặc dù không ghi lại trên sổ) ??? em bên ACB ...
Còn 1 điều nữa em tính làm event cho ae là em tính 1 triệu = 1 point , khi nào em kiếm dc các mốc point trong sổ tiết kiệm thì sẽ quay random và thưởng 1% số tiền đó , ví dụ , em tích góp dc 5 triệu = 5 point thì sẽ có event thưởng 50k :p . Lý do quy ra point là lý do cá nhân . Mong các bác hóng event của em( mục đích event là pr cho bản thân :D )

thế dc bao nhiêu chai rồi :rolleyes:

Em muốn hỏi là đến ngày đáo hạn của sổ tiết kiệm thì có ra ngân hàng để họ cập nhật lãi vào sổ tiết kiệm của mình không , nếu không ra thì mất tiền lãi đó hay vẫn được ( mặc dù không ghi lại trên sổ) ??? em bên ACB ...
Còn 1 điều nữa em tính làm event cho ae là em tính 1 triệu = 1 point , khi nào em kiếm dc các mốc point trong sổ tiết kiệm thì sẽ quay random và thưởng 1% số tiền đó , ví dụ , em tích góp dc 5 triệu = 5 point thì sẽ có event thưởng 50k :p . Lý do quy ra point là lý do cá nhân . Mong các bác hóng event của em( mục đích event là pr cho bản thân :D )
KO tới lấy thì lãi nhập gốc và gửi tiếp kỳ hạn như cũ. Công nghệ máy tínhthì mấy cái vụ cộng lãinày quá đơn giản. Ngân hàng nào cũng làm đc. Ko cần tới bank

ý thứ nhất thường đến ngày đáo hạn tiền gữi + lãi sẽ gọp lại và nếu bạn không tất toán thì ngân hàng sẽ gọp lại và tiếp tục hạn mức tiết kiệm . còn lãi suất tuỳ vào lúc làm hợp đồng bạn chọn lãi bậc thang hay gì. event kiểu đó khó mà làm ah nha. acb mình ko rỏ nhung vcb thì min ttết kiệm là 3triệu lần đầu mở tk tiết kiệm

#2: 4,8% năm kỳ hạn 3 tháng lãi cuối kỳ nhé
#3: 2,5 chai , cơ mà 5 chai mới bắt đầu có event nhé =))
#4: Ok anh , sao bà già em bả nói phải ra ngân hàng cập nhật lãi gì đó .

gữi tiết kiệm này có ăn ko nhỉ :( và lãi nó sao nhỉ

sẵn topic cho mình hỏi lun.
+ bao nhiêu tiền thì mình mới mở được sổ tiết kiệm
+ về tính tiền lãi thì : 4,8% năm trong 3 tháng, thì 3 tháng lãi 4,8 % hay là 1 năm lãi được 4,8%.
+ nên chọn ngân hàng nào thì ok nhất ?
cảm ơn :D

2,5 chai gửi tk thì dc bao lãi / tháng :oops:

có rất nhiều cách để tiền đẻ % cao hơn hàng chục lần để vào bank...

dĩ nhiên bank nằm chơi lấy lãi phải khác với mỗi ngày vật lộn trên internet làm việc và phải sử dụng kinh nghiệm, chất xám... mới có dc thành quả đấy:rolleyes:

(tiền chỉ gửi tiết kiệm khi mà số dư thừa nhiều ko sử dụng đến, vd đi buôn cần 1 tỉ quay vòng vốn, mà làm ăn có lãi dư 100, 200 triệu thì lúc đó vứt vào ngân hàng, chưa gì đã cho vào bank chỉ khiến tiền bị mất giá, năm nay 100 triệu mua dc 1 lô đất, 10 năm nữa phải 1 tỉ -> tiền mất giá 10 lần, mà gửi ngân hàng 10 năm thì cũng chỉ mới dc 50%, chưa lên dc 1 lần)

(nói thật có vài cục tiền đút tủ quần áo, để dành vốn có việc gấp cần gd, mặc dù gd làm ăn căng lắm cũng chỉ chiếm 10~20% chỗ tiền đó, dư thừa 80~90% mà vẫn ko thèm gửi tiết kiệm !!! vì lãi quá bèo, để nhà buồn mang ra đếm chơi cho zui :D)

cuối kỳ lãi + vô tiền gốc rồi nó chuyển qua loại tiết kiệm ko kỳ hạn lãi suất thấp, lúc hết hạn mình phải ra đăng ký gói mới, lấy sổ mới

sẵn topic cho mình hỏi lun.
+ bao nhiêu tiền thì mình mới mở được sổ tiết kiệm
+ về tính tiền lãi thì : 4,8% năm trong 3 tháng, thì 3 tháng lãi 4,8 % hay là 1 năm lãi được 4,8%.
+ nên chọn ngân hàng nào thì ok nhất ?
cảm ơn :D

mới hôm nọ hỏi VCB thì 500k cũng gửi tiết kiệm dc

4,8% / năm thì tất nhiên là chia cho 12 tháng => 1 tháng dc 0.4% =]]

=> 100 triệu / tháng => lãi 400 k :confused:, đủ trả tiền điện + internet

100 triệu này mà mang lên mmo đi buôn, tháng đôi chục củ =]]

.

#2: 4,8% năm kỳ hạn 3 tháng lãi cuối kỳ nhé
#3: 2,5 chai , cơ mà 5 chai mới bắt đầu có event nhé =))
#4: Ok anh , sao bà già em bả nói phải ra ngân hàng cập nhật lãi gì đó .
Vậy coi lại lúc ký hợp đồng có điều khoản này không. bình thường tới đáo hạn thì không càn ra cũng được.
thứ 2 : có thể bên ngân hàng có sự thay đổi về lãi xuất .

cuối kỳ lãi + vô tiền gốc rồi nó chuyển qua loại tiết kiệm ko kỳ hạn lãi suất thấp, lúc hết hạn mình phải ra đăng ký gói mới, lấy sổ mới
không nha nếu không có thay đổi lãi xuất . ngân hàng tự động gọp lại và chạy tiếp tiền tiết kiệm theo đinh mức ban đầu và nếu rút trước thời hạn mới tính là lãi xuất ko kỳ hạn .

mới hôm nọ hỏi VCB thì 500k cũng gửi tiết kiệm dc

4,8% / năm thì tất nhiên là chia cho 12 tháng => 1 tháng dc 0.4% =]]

=> 100 triệu / tháng => lãi 400 k :confused:, đủ trả tiền điện + internet

100 triệu này mà mang lên mmo đi buôn, tháng đôi chục củ =]]

.

buôn gì lãi vậy bác, cho em theo với :D

hihi , bác nói sao chứ em thấy có nhiều tiền thì không nên gửi ngân hàng , vì tiền rớt giá nên nếu có nhiều tiền thì nó bốc hơi nhanh lắm ạ , nên phải làm ăn sinh lãi thật nhiều từ nó , còn ít tiền như em , thì mất giá bao nhiêu hả anh @PhamThi =)) . Mục đích là để an toàn ( vì ngân hàng có mua bảo hiểm luôn roài ) để nó giữ hộ mình , để ở nhà sợ bị bà già vs chị hai trấn , vs lại xài bậy hết nữa . Em thấy bà già nói là phải ra cập nhật gì đó mà có bác bảo không cần ra , có bác bảo ra là sao

hihi , bác nói sao chứ em thấy có nhiều tiền thì không nên gửi ngân hàng , vì tiền rớt giá nên nếu có nhiều tiền thì nó bốc hơi nhanh lắm ạ , nên phải làm ăn sinh lãi thật nhiều từ nó , còn ít tiền như em , thì mất giá bao nhiêu hả anh @PhamThi =)) . Mục đích là để an toàn ( vì ngân hàng có mua bảo hiểm luôn roài ) để nó giữ hộ mình , để ở nhà sợ bị bà già vs chị hai trấn , vs lại xài bậy hết nữa . Em thấy bà già nói là phải ra cập nhật gì đó mà có bác bảo không cần ra , có bác bảo ra là sao
1tr 40k chả bao nhiu

có lẽ mình nhầm, sổ sẽ tự gia hạn nhưng mà sẽ cập nhập lại lãi suất tại thời điểm, tại lúc nào hết hạn là mình cũng đem tiền đi nộp thêm nên lầm lẫn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,448
172,454
Latest member
Haiau199x
Back
Top Bottom