Help Cần giúp đỡ khi bị yêu cầu trả lại tiền

jim_my_80

Junior
Reactions
39
MR
0.000
Mình có bán vps cho 1 thằng nước ngoài vào tháng 9 vừa rồi. Tự nhiên hôm nay paypal có email thông báo tranh chấp và trừ tiền trong balance của mình. Mình giao dịch với thằng đó qua skype. Vừa rồi mình tìm lại nó trong list skype để yều cầu giải thích thì ko thấy nó đâu nữa @@. Có cách nào ko mọi người ơi

Cập nhật là mình đã tìm thấy skype của nó và có nội dung trao đổi về việc giao dịch của mình. Có hi vọng giải quyết không mọi người ơi

Không ghi gì bạn ạ. vì nó bảo lúc nào no gửi thì nó báo mình xong nó gửi chứ mình ko nói nó ghi gì :(

thì cứ trình bày với PP, rồi kèm theo cái screenshot, log chat. Trước mình cũng bị đòi tiền, cũng chỉ giải thích hợp tình lý là đc PP cho thắng, cũng chả cần trưng proof gì :D

Có 2 cách:

- Đàng hoàng: thì bạn upload cái proof cho PP phân xử. Sau đó PP có thể điều tra nguồn hàng của bạn từ đâu.

- Đểu: cách khác là fake proof, nhưng bạn phải bán hàng đàng hoàng không đâm chọt thì mình giúp được, để tạo ưu thế cho bạn. Vì chứ cứ đâm chọt riếc là cũng bị phàn nàn thì trước sau cũng Teo sớm hay muộn.

Nói chung làm ăn đàng hoàng thì sẽ ổn 100%

Last edited:
Mình có bán vps cho 1 thằng nước ngoài vào tháng 9 vừa rồi. Tự nhiên hôm nay paypal có email thông báo tranh chấp và trừ tiền trong balance của mình. Mình giao dịch với thằng đó qua skype. Vừa rồi mình tìm lại nó trong list skype để yều cầu giải thích thì ko thấy nó đâu nữa @@. Có cách nào ko mọi người ơi
:) Bạn mở dispute lại nó nói bán hàng ảo, dùng bao nhiêu ngyaf rồi jo đòi lại ji nữa .

Bây giờ lắm nhọt nhỉ, trước toàn mua paypal của bọn ấn độ qua site :D may chả thằng nào chơi mình

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,861
170,916
Latest member
mk17

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week