Cần chấn chỉnh lại 4rum NGAY & LUÔN!!!

tonghieu

Verified
Reactions
1,376
MR
0.000
Gửi Admin,Mods và toàn thể anh em 4rum.
Không cần nói thì ai cũng biết 4rum ta lớn nhất nhì Vn về MMO.
Nhưng đi kèm theo nó là vô số tệ nạn.

-Vấn nạn đau đầu nhất là SCAM-lừa đảo giữa các thành viên với nhau.
-Thứ hai là buôn bán ***,dùng *** để đâm thọt.

Chưa nói tới chuyện anh em tự bắn vào chân nhau,mà theo như mình biết,báo chí cũng đã lên tiếng trước ''những mảng tối'' này.
Và ngày mà Công An vào cuộc cũng không xa.Khi đó khó mà lường trước được hậu quả.
Nặng là : một số anh em xộ khám,số anh em còn lại không có chỗ ''sinh hoạt tập thể & làm ăn'' với nhau.

Vậy nên,mỗi thành viên chúng ta nên tự có ý thức một chút.
Admin,Mods nên có biện pháp nào đó xiết chặt quản lý,ví dụ như : yêu cầu member khai báo ID,khi có hiện tượng SCAM thì PM ngay cho các bác C50 để các bác làm việc.[/COLOR]

Và Admin cũng phải cam kết bảo đảm tuyệt mật thông tin cho anh em nữa.

Last edited by a moderator:
Trước hết chủ cảm ơn chủ topic đã đóng góp sau đó nhắc nhở :

+ Ko chơi chơi size chữ quá to
+ Member ko xài chữ đỏ nhé,đỏ chủ yếu dành cho BQT thông báo chuyện gì đó !

@@@ Các bạn chú ý dùm nhé, mà sao 1 số MOD vào xem bài ko edit bài hen ??? ( có cả Admin Shin ?????!!!!!)

Upvote 0
biết rồi khổ lắm nói mãi...trước tiên là cần 1admin có trách nhiệm,Có lý tưởng và kiêng quyết...thử hỏi? bao nhiêu member trong 4rum này thích admin và các mod?

Upvote 0
việc veri info ko hợp lý lắm,vì đây là quyền riêng tư,việc này dành cho những mem trung gian ý

Upvote 0
thay vì trách các MOD, ADMIN các bạn nên tự trách mình đi
Hà cớ gì mem ko tự tốt nên mà cứ bắt BQT tốt lên???
1 bộ máy tốt mà mem ko tốt thì vẫn chẳng làm nên cơm cháo gì đâu

Tại sao phải thắt chặt để 4rum khó phát triển??? trong khi mọi điều scam, hack, mua bán này nọ đều bắt nguồn từ mem??

Mem ko thấy BQT đã nói rõ rồi à: bị scam là do bất cẩn và ham của rẻ, thay vì trách BQT các bạn nên gd với các EX uy tín(họ bỏ vài trăm $ đóng bảo hiểm mà chênh lệch có vài xu mà còn tiếc đi gd với scammer rồi lại than vãn)

Còn việc ver thông tin thì ko khác gì chính xách " bế quan tỏa cảng" sẽ đưa mmo4vn thành dĩ vãng thôi

Đó là ý kiến của mình , mong các bạn mem thay vì trách người khác tự trách mình và phấn đấu đi
sông mà phải dựa vào người khác thì không thể nào tiến bộ đc.

Upvote 0

Tại sao phải thắt chặt để 4rum khó phát triển??? trong khi mọi điều scam, hack, mua bán này nọ đều bắt nguồn từ mem??

Mem ko thấy BQT đã nói rõ rồi à: bị scam là do bất cẩn và ham của rẻ, thay vì trách BQT các bạn nên gd với các EX uy tín(họ bỏ vài trăm $ đóng bảo hiểm mà chênh lệch có vài xu mà còn tiếc đi gd với scammer rồi lại than vãn)

Còn việc ver thông tin thì ko khác gì chính xách " bế quan tỏa cảng" sẽ đưa mmo4vn thành dĩ vãng thôi

Đó là ý kiến của mình , mong các bạn mem thay vì trách người khác tự trách mình và phấn đấu đi

Có rất nhiều việc có thể cậu chưa biết...mà thôi,nếu cậu biết nguyên nhân scam gõ vậy,thì cậu cũng đã tự bảo vệ mình được rồi.
good luck tất cả anh em !

Upvote 0
Giao dịch ngầm thôi!!!
Giữa các thành viên!!!
Cậu k đánh bạc nhưng chứa chấp cờ bạc đó là cái tội.
Không biết thì đừng nhiều lời!!!

thế nào là không biết vậy ? cậu nói mà không đưa ra bằng chứng khác gì vu khống người khác. Kô đánh bạc nhưng chứa chấp cờ bạc là cái tội ám chỉ admin có tội ah nhảm nhí ghê .Lại còn bày đặt giao dịch ngầm :))

Nói thẳng cậu quá ngây thơ nhé dù cái loại topic này có xuất hiện hàng trăm lần nữa cũng chả giải quyết việc gì hết. Có trắng có đen mới thành cái xã hội kô thế giới thành thiên đường từ lâu rồi :binhsua06:

Upvote 0
thế nào là không biết vậy ? cậu nói mà không đưa ra bằng chứng khác gì vu khống người khác. Kô đánh bạc nhưng chứa chấp cờ bạc là cái tội ám chỉ admin có tội ah nhảm nhí ghê .Lại còn bày đặt giao dịch ngầm :))

Nói thẳng cậu quá ngây thơ nhé dù cái loại topic này có xuất hiện hàng trăm lần nữa cũng chả giải quyết việc gì hết. Có trắng có đen mới thành cái xã hội kô thế giới thành thiên đường từ lâu rồi :binhsua06:

Ngây thơ hay không thì nhìn vô đây là biết :
The Following 13 Users Say Thank You to tonghieu For This Useful Post:
begs_nt (Today),conduongmua (Today),davidha (Yesterday),doanhien20032008 (Yesterday),dotkich833 (Yesterday),lee88dung (Yesterday),phankhacdien (Yesterday),Shin (Today),svbkkimtien (Today),thaohien (Today),thuyloi53 (Yesterday),tongminhboy (Today),tuanmobile (Today)

Upvote 0
Cái này thì cần gì về tiền bạc! Chủ yếu al2 công sức thôi:
- thiếu nhân lực
- thiếu tin tưởng
- Sợ mất mem
:m020: dính đến cái nào cũng khổ

Làm thì mới thấy được chứ pác phong nhỉ ?

- Thiếu nhân lực bởi xuất phát từ member quá nhiều ( nhưng ko biệt được thật giả) -> Khó quản lý -> Phát sinh nhiều vấn đề ( Làm được những ý tưởng của pác phong 1 người 1 info, ít nhưng mà chất lượng -> ko sợ thiếu nhân lực -> thu hẹp dần khoảng cách giữa newbie và pro bởi khi 4rum trong sạch các mem sẽ gần nhau hơn nữa -> mặc dù biết đó là tương lai xa vời
- Thiếu tin tưởng -> bởi hiện tại 4rum ta đã xảy ra quá nhiều chuyện khiến ai cũng thấy lo lo nhất là newbie ( đơn cử là tui chẳng hạn gd lần đầu tiên gặp ngay anh rich - thôi miễn bàn. thế làm gì chẳng chột lớn )
- Sợ mất mem : tôi nghĩ chất lượng hơn số lượng -> thà 4rum có ít người nhưng cùng trao đổi giao lưu, giúp nhau làm giàu ( cái này không ai là ko thích ) thì 4rum sẽ ngày càng có uy tín -> Phát triển lớn hơn theo chiều hướng tích cực hơn còn hơn là để hỗn độn cả 1 đống clone nick + scam sống chung. Xong vài hôm lại xảy ra 1 chuyện đáng tiếc như uytinlagi chẳng hạn,
Nói chung sự thật nào mà chẳng mất lòng -> Nhưng mất lòng trước được lòng sau -> Tất cả chỉ muốn 4rum phát triển vững mạnh theo chiều hướng tích cực -> Đã phát triển là phải có uy tín và chất lượng, Nói không với clone + scam ( cái này phải làm từ trên làm xuống - Nhà thì thường dột từ nóc)

Chẳng phải 4rum mình vẫn còn có khẩu hiệu đó sao : Thà click site ít còn hơn click site scam ( ko bít đúng ko nữa, TG đừng ném gạch em nha )

Theo ý kiến của tôi thà ít nhưng mà chất lượng còn hơn nhiều mà hỗn độn để newbie khi đã gia nhập là sẽ tin tường -> chứ không phải tìm hiểu thăm dò, e dè rồi dẫn đến nhiều sự việc không hay.
Kết luân : Tất cả chỉ gói gọn 1 câu -> Thành bại tại Admin :binhsua07: ( Đừng phái sát thủ truy sát em nha, iem chỉ muốn tốt cho 4rum thui, không có ý gì với pác đâu nhé híc híc :binhsua75:)

Upvote 0

Đây là mọi người góp ý cho 4rum lớn mạnh hơn theo mặt tích cực thôi mà bạn ! Bạn nói cũng có mặt đúng nhưng hiện tại kể cả EX cũng bị scam lấn sân bạn nghĩ sao (Rich chẳng hạn đủ điều kiện để uy tín ko ? Tại sao mọi người vẫn dính chưởng)

Mình cũng đồng ý không nên veryfill all mem 4rum mà veryfill buoc 1 dành cho mem bình thường, veryfill tất cả các bước đối với dịch vụ trung gian ( Ex , Trade )

Veryfill mem -> ko đến mức đưa mmo4vn vào dĩ vãng như bạn nghĩ đâu ? Hay bạn nghĩ để như bây giờ là đúng và bạn thích nó như vậy ? ( SR nếu câu hỏi có gây khó chịu ):binhsua76:

Upvote 0
khi nào mmo4vn siêu giàu , vớ vẩn tất cả men trong rum tập hợp 1 địa điểm, xem mặt chốt nick trong forum ====> đố ai dám scam :binhsua79:

Upvote 0
khi nào mmo4vn siêu giàu , vớ vẩn tất cả men trong rum tập hợp 1 địa điểm, xem mặt chốt nick trong forum ====> đố ai dám scam :binhsua79:
khi ấy là khi 1 scammer hào phóng bao toàn bộ forum:binhsua146:

Upvote 0

Cái này mới là không tưởng & bất khả thi.

Upvote 0
Originally Posted by evorlet
Chỉ ủng hộ cái dịch vụ trung gian thôi, chắc chắn & tiện lợi nhất, kết quả sẽ rất khả quan khi hoàn thiện, còn up info 1 lúc nhiều mem cũng khó confirm đâu thật, đâu giả & phải có người hoạt động liên tục & có người ngại ko up như mình (internet privacy là quyền tối thiểu của 1 công dân IT mà

Cái đó mình biết. Vì thế mới là verify lần 2 :)
Cái up info này chỉ dành cho các mem xác định sự uy tín của mình 1 cách chắc chắn hơn :) Khi các mem khác nhìn vào thì biết mem này đã ver info => Tránh dc tình trạng scam lung tung!

Cái đưa ra 2 cấp độ verify cũng có vẻ đc đó chứ :D
Như vậy members sẽ được chia làm 2 nhóm:
Nhóm chưa verify info: Vẫn sử dụng được các tính năng bt của 4rum, nhưng trong các hoạt động như giao dich thì coi như chưa có "dán tem bảo hành"
Nhóm verify info ( được admin đảm bảo bí mật) : admin cộp cho mỗi bác 1 con dấu tem bảo hành lên trán :binhsua08:

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,722
172,793
Latest member
khanhtran3990

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week