Cần chấn chỉnh lại 4rum NGAY & LUÔN!!!

tonghieu

Verified
Reactions
1,376
MR
0.000
Gửi Admin,Mods và toàn thể anh em 4rum.
Không cần nói thì ai cũng biết 4rum ta lớn nhất nhì Vn về MMO.
Nhưng đi kèm theo nó là vô số tệ nạn.

-Vấn nạn đau đầu nhất là SCAM-lừa đảo giữa các thành viên với nhau.
-Thứ hai là buôn bán ***,dùng *** để đâm thọt.

Chưa nói tới chuyện anh em tự bắn vào chân nhau,mà theo như mình biết,báo chí cũng đã lên tiếng trước ''những mảng tối'' này.
Và ngày mà Công An vào cuộc cũng không xa.Khi đó khó mà lường trước được hậu quả.
Nặng là : một số anh em xộ khám,số anh em còn lại không có chỗ ''sinh hoạt tập thể & làm ăn'' với nhau.

Vậy nên,mỗi thành viên chúng ta nên tự có ý thức một chút.
Admin,Mods nên có biện pháp nào đó xiết chặt quản lý,ví dụ như : yêu cầu member khai báo ID,khi có hiện tượng SCAM thì PM ngay cho các bác C50 để các bác làm việc.[/COLOR]

Và Admin cũng phải cam kết bảo đảm tuyệt mật thông tin cho anh em nữa.

Last edited by a moderator:
Cái đưa ra 2 cấp độ verify cũng có vẻ đc đó chứ :D
Như vậy members sẽ được chia làm 2 nhóm:
Nhóm chưa verify info: Vẫn sử dụng được các tính năng bt của 4rum, nhưng trong các hoạt động như giao dich thì coi như chưa có "dán tem bảo hành"
Nhóm verify info ( được admin đảm bảo bí mật) : admin cộp cho mỗi bác 1 con dấu tem bảo hành lên trán :binhsua08:

Ok ! Vote cho ý kiến pác nè ! hay
Member verify lần 1 : Vẫn dùng các chức năng 4rum bình thường nhưng cấm vào các box ex và trade -> muốn vào thì phải đóng dấu lên trán he he. Clone chém, khai man lý lịch để tạo nhiều acc để spam hay scam tìm được giết hết ( liệu có ác quá không nhỉ ) :binhsua79:

Upvote 0
Ko phân chia cấp độ mem verified hay unverified gì cả, như vậy sẽ vô tình tạo ra 1 sự phân biệt ở forum cho những ng` muốn bảo vệ cái 'online privacy' tối thiểu như mình & 1 số lão có thể lợi dụng cái này, đưa info giả nhưng lại đc gắn tem verified -> thế là scam cú lớn hơi bị dễ àh.. chỉ ủng hộ cái system auto- trung gian :m020:

Upvote 0
Ok ! Vote cho ý kiến pác nè ! hay
Member verify lần 1 : Vẫn dùng các chức năng 4rum bình thường nhưng cấm vào các box ex và trade -> muốn vào thì phải đóng dấu lên trán he he. Clone chém, khai man lý lịch để tạo nhiều acc để spam hay scam tìm được giết hết ( liệu có ác quá không nhỉ ) :binhsua79:
Mình chỉ nhắc lại ý của lehongphongvt thui.
Còn giải pháp thì có bao nhiêu mem cũng vẫn tìm cách lách luật được, Việt Nam mà ;))
Tuy nhiên vẫn nên tìm cách để hạn chế scam.

Upvote 0
Ý tưởng xây dựng của chủ thread thì rất hoang nghênh . Nhưng đừng có mà áp đặt người khác làm theo ý bạn đc .
*** đâm thì có liên quan gì đến bạn à :| mà forum đâu có buôn bán ***

Upvote 0
Ý tưởng xây dựng của chủ thread thì rất hoang nghênh . Nhưng đừng có mà áp đặt người khác làm theo ý bạn đc .
*** đâm thì có liên quan gì đến bạn à :| mà forum đâu có buôn bán ***

-Thứ 1,tôi k có áp đặt ai,cậu coi lại rồi hãy nói.Tôi chỉ ví dụ giải pháp,Admin là người tham khảo xem có áp dụng được hay không,thế thôi.
-Thứ 2,tôi không xài ***,nhưng tài khoảnZeek của tôi & anh em bên dưới bị đâm *** có ngừoi đã die tài khoản,thậm chí link của tôi còn bị đem vô một số diễn đàn UG mà nơi đó tôi chưa từng đặt chân tới để cho đâm chọt.(Đ K M thằng khốn nào chơi ông-xin lỗi anh em,hơi bức xúc tí)
Sao nói không liên quan tới tôi?
-Thứ 3,có người gạ tôi mua ***,có người hỏi tôi có *** bán không?Mà toàn là mem trong 4rum,4rum không có buôn bán nhưng mà mem buôn bán,nơi nào có tệ nạn thì sẽ bị chính quyền càn quét,4rum mà sập,tôi và anh em k có chỗ làm ăn,sao không liên quan tới tôi?Thậm chí thấy tôi kiếm được tí tiền,nhiều ông còn dùng tôi PR là đã sử dụng *** nên mới kiếm được tiền như thế (Đ K M thằng khốn nào chơi ông again)

Lần sau nếu k biết thì ngồi hóng thôi nhé.
Hoặc dư thời gian thì nghĩ ra cái gì đó cho nó tích cực hơn là đi ném đá lung tung.

Upvote 0
Thông báo cho bác tin buồn :| Em dã đề ra nhiều phương án để hạn chế vấn nạn scam.
Nào là:

- Active mem lần 1 khi mới reg sau khi đã check IP
- Active mem lần 2 khi đã ver info cho admin (CMND, 1 tấm hình chụp cầm CMND, Phone,...)
- Các mem tử pro trở lên và các mod, exchanger, trader,.. đều phải update yahoo trong profile
- Ban hết cách clone tìm thấy hoặc nghi ngờ

Nhưng admin thì lo ảnh hưởng lượng mem try cập
----------------------------------------------

Không đồng ý ý kiến bác cho lắm.Nếu muốn dc ng khác cung cấp thông tin thật thì 4rum phải có cái gì đó đủ mạnh chống tui hacker đi đã(cỡ hệ thống bank thì may ra) rùi lúc đó hãy tính tới chuyện ng` khác cung cấp thông tin cho

Upvote 0
Không đồng ý ý kiến bác cho lắm.Nếu muốn dc ng khác cung cấp thông tin thật thì 4rum phải có cái gì đó đủ mạnh chống tui hacker đi đã(cỡ hệ thống bank thì may ra) rùi lúc đó hãy tính tới chuyện ng` khác cung cấp thông tin cho

Bạn sai lầm ở chổ là hacker chừng nào chiếm hữu hoàn toàn cái máy của Admin thì mới lấy dc những thông tin đó. chứ những thông tin trên bạn đều gửi trực tiếp cho admin nên ko có nằm trong database của forum nên ko lo bị hacker ăn căp dù forum có bị hack mất database đi nữa

Upvote 0
-Thứ 1,tôi k có áp đặt ai,cậu coi lại rồi hãy nói.Tôi chỉ ví dụ giải pháp,Admin là người tham khảo xem có áp dụng được hay không,thế thôi.
-Thứ 2,tôi không xài ***,nhưng tài khoảnZeek của tôi & anh em bên dưới bị đâm *** có ngừoi đã die tài khoản,thậm chí link của tôi còn bị đem vô một số diễn đàn UG mà nơi đó tôi chưa từng đặt chân tới để cho đâm chọt.(Đ K M thằng khốn nào chơi ông-xin lỗi anh em,hơi bức xúc tí)
Sao nói không liên quan tới tôi?
-Thứ 3,có người gạ tôi mua ***,có người hỏi tôi có *** bán không?Mà toàn là mem trong 4rum,4rum không có buôn bán nhưng mà mem buôn bán,nơi nào có tệ nạn thì sẽ bị chính quyền càn quét,4rum mà sập,tôi và anh em k có chỗ làm ăn,sao không liên quan tới tôi?Thậm chí thấy tôi kiếm được tí tiền,nhiều ông còn dùng tôi PR là đã sử dụng *** nên mới kiếm được tiền như thế (Đ K M thằng khốn nào chơi ông again)

Lần sau nếu k biết thì ngồi hóng thôi nhé.
Hoặc dư thời gian thì nghĩ ra cái gì đó cho nó tích cực hơn là đi ném đá lung tung.
Vậy bạn có giải pháp nào để mem ko buôn bán *** ?
forum đã cấm nên trên forum ko có buôn bán !
nếu có chỉ là 1 số cá nhân buôn bán qua yahoo , liên quan j đến forum này ? ok ?
bạn góp ý thì có nhiều mem vào thảo luận , bạn thảo luận 1 mình à ?
thấy cái kiểu comment khi có member nào đó trái ý là nói khích !
Nói chung là bạn có biện pháp chấn chỉnh về cái *** ko ?
hay là có yahoo nào pm bạn mua *** ko thì bạn report đẻ banned !
Vote cho cái ý kiến của bác lehongphongvt !

Upvote 0
Bạn sai lầm ở chổ là hacker chừng nào chiếm hữu hoàn toàn cái máy của Admin thì mới lấy dc những thông tin đó. chứ những thông tin trên bạn đều gửi trực tiếp cho admin nên ko có nằm trong database của forum nên ko lo bị hacker ăn căp dù forum có bị hack mất database đi nữa
Bạn có biết admin comale của hvaonline từng bị hacker mò vào máy chưa, đừng có phán như thánh thì ko thể chết thế chứ ?

Upvote 0
Đúng rồi, các bạn toàn người tài người giỏi, có chí lớn
OK, vậy các bạn tự làm admin đi chứ vào đây bắt admin và mem theo các bạn làm gì :binhsua76:

Tôi thấy 4rum rất bt, chả vấn đề gì, có người kêu tôi là clone nick ????
chả hiểu cái ý nghĩa clone là gì?? clone là newbie à??
Cứ newbie là clone ?? Cứ newbie là scammer, hackker giả mạo??

OK, coi là vậy đi, thì có liên quan gì đến các bạn ?? chúng tôi là newbie thì đã chấp nhận dưới cơ các bạn, gd làm ăn gì để phải send trước , điều đó làm hại đến các pro à??

các bạn đừng có nghĩ mình tài giỏi mà này nọ, thích thi tự lập 1 4rum lớn mạnh nhất nhì VN về mmo đi rồi mới hiểu đc suy nghĩ của admin:binhsua88:

Suốt ngày chém gió, vào 4rum thấy các pro toàn chatbox chém gió: nào là pro, khoe tiền, tán tỉnh, nịnh nọt lẫn nhau còn chả thấy giúp newbie kiếm tiền gì cả??

MOD thì chửi bậy, nói tục tĩu ko sao, mem vừa ý kiến thì ban vô tội vạ?? 4rum chơi theo kiểu nhóm . Mỗi 1 nhóm lại bênh nhau ==> chia phe. Mỗi newbie là thiệt thôi, vào hỏi chả ai trả lời, chán bỏ lun :binhsua74:

Thay vì chứng minh mình giỏi, mình tài mình có suy nghĩ hơn người, các bạn nên giúp đỡ newbie thì tốt hơn đấy các trảm phong thần tướng ạ :binhsua90:

Upvote 0
OK, vậy các bạn tự làm admin đi chứ vào đây bắt admin và mem theo các bạn làm gì :binhsua76:

OK, coi là vậy đi, thì có liên quan gì đến các bạn ?? chúng tôi là newbie thì đã chấp nhận dưới cơ các bạn, gd làm ăn gì để phải send trước , điều đó làm hại đến các pro à??

các bạn đừng có nghĩ mình tài giỏi mà này nọ, thích thi tự lập 1 4rum lớn mạnh nhất nhì VN về mmo đi rồi mới hiểu đc suy nghĩ của admin:binhsua88:

Suốt ngày chém gió, vào 4rum thấy các pro toàn chatbox chém gió: nào là pro, khoe tiền, tán tỉnh, nịnh nọt lẫn nhau còn chả thấy giúp newbie kiếm tiền gì cả??

MOD thì chửi bậy, nói tục tĩu ko sao, mem vừa ý kiến thì ban vô tội vạ?? 4rum chơi theo kiểu nhóm . Mỗi 1 nhóm lại bênh nhau ==> chia phe. Mỗi newbie là thiệt thôi, vào hỏi chả ai trả lời, chán bỏ lun :binhsua74:

Thay vì chứng minh mình giỏi, mình tài mình có suy nghĩ hơn người, các bạn nên giúp đỡ newbie thì tốt hơn đấy các trảm phong thần tướng ạ :binhsua90:
+ like cho comment ý nghĩa

Upvote 0

Mặc dù đồng tình với comment này nhưng lại không làm theo được comment này vì mình quá gà, không giúp được ai:m131:

Upvote 0
Bạn có biết admin comale của hvaonline từng bị hacker mò vào máy chưa, đừng có phán như thánh thì ko thể chết thế chứ ?

Bạn ko đọc kỹ comment của mình à "hacker chừng nào chiếm hữu hoàn toàn cái máy của Admin thì mới lấy dc những thông tin đó." Tức là vẫn có xác xuất lầ sẽ bị hacker tấn công! Nhưng nếu đã biết là có xác xuất thì admin chẳng dại gì mà để ở cái máy sẽ có nguy cơ bị hacker tấn công cả. Nói chung nội dung info của bạn bị hacker chiếm hữu là khá khó. Nếu họ quá pro thì ta phải chịu. Đây là cách tốt nhất để quản lý mem. Tránh tình trạng scammer clone nick vào scam nhiều lần như những trường hợp trước. Ngoài ra, khi số tiền bị scam lớn thì cũng còn info của scammer.
Bạn có mún ngậm ngùi nhìn tiền mình ra đi theo 1 scammer mà mình hoàn toàn ko biết danh tính và ko làm gì dc ko :|

Last edited by a moderator:
Upvote 0
nếu có chỉ là 1 số cá nhân buôn bán qua yahoo , liên quan j đến forum này ? ok ?

rất đồng tình ý kiến này nhưng chủ thớt toàn đưa ra ý kiến của riêng mình để áp đặt người khác thôi

Upvote 0
rất đồng tình ý kiến này nhưng chủ thớt toàn đưa ra ý kiến của riêng mình để áp đặt người khác thôi

Thế này mà là áp đặt à?Có biết đọc không vậy?
Vậy nên,mỗi thành viên chúng ta nên tự có ý thức một chút.
Admin,Mods nên có biện pháp nào đó xiết chặt quản lý,ví dụ như : yêu cầu member khai báo ID,khi có hiện tượng SCAM thì PM ngay cho các bác C50 để các bác làm việc.[/COLOR]

Và đây nữa nhé :

The Following 20 Users Say Thank You to tonghieu For This Useful Post:
begs_nt (Yesterday),conduongmua (Yesterday),crazykan (Today),davidha (03-28-2012),doanhien20032008 (03-28-2012),dotkich833 (03-28-2012),duyquang555 (Yesterday),huuhieucda44 (Today),lee88dung (03-28-2012),MeoU (Today),nh0xGabONG (Yesterday),phankhacdien (03-28-2012),Shin (Yesterday),svbkkimtien (Yesterday),thaohien (Yesterday),Thi7 (Today),thuyloi53 (03-28-2012),tongminhboy (Yesterday),tritbt (Today),tuanmobile (Yesterday)

Ít ra ý kiến của tôi còn được Admin lưu tâm.
Còn hai cậu thì sao?Tự tán dương cho nhau sao?

---------- Post added at 11:53 PM ---------- Previous post was at 11:45 PM ----------

Cái đó tôi k cần thiết phải nói ra với bạn vì bạn chưa đủ tuổi.
Nếu có ngon,bạn tự đưa ra giải pháp đi,bạn cũng là một mem của 4rum đó nhé.Cũng nên có trách nhiệm chung một tí.
Nên động não để cho nó tốt hơn lên thì hay hơn là vào đây chê bai người khác.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,378
172,481
Latest member
QHa

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week