Cần Anh Em Giúp Đỡ Trong Mùa Nóng Này

Status
Not open for further replies.

chemgio

Moderator
Reactions
4,468
MR
20.042
Insuree Balance
2242|100
mình đang cần thu thập những địa chỉ cụ thể đặt bình nước uống miễn phí ở sài gòn như 2 bài viết trong đây http://afamily.vn/doi-song/mat-long-voi-nhung-binh-nuoc-uong-mien-phi-tren-pho-20111018122436200.chnhttp://doisong.vnexpress.net/tin-tu...hien-lam-mat-long-nguoi-di-duong-2273627.html do 2 bài viết trên là từ năm 2010 và 2011 nên hiện tại bây giờ không chắc những nơi đó còn cung cấp nước uống miễn phí không ,anh em nào biết địa chỉ cụ thể của những nơi cung cấp nước uống miễn phí thế này, hoặc nếu đi trên đường vô tình bắt gặp ,thì ghi lại địa chỉ giùm mình,trời đang rất nóng, những người nghèo buôn bán ngoài trời cả ngày sẽ rất khát ,mình cần thu thập những thông tin nước uống miễn phí này để cung cấp cho những người nghèo ,khi nhóm đi phát quà ,để 1 lúc nào đó nếu vô tình họ khát mà địa chỉ cung cấp nước uống miễn phí gần đó thì họ có thể ghé qua uống ,và mình cũng khuyến khích nhà anh em nào ở mặt tiền hay ở nơi đông người qua lại ,nếu có cơ hội thuận tiện thì cũng nên làm 1 cái thùng nước uống miễn phí để giúp những người qua đường ,bạn cứ thử tưởng tượng 1 ngày nào đó bạn đi trên đường vào buổi trưa ,trời rất oi bức mà trong túi bạn lại không có tiền ,bạn khát khô cả cổ mà bạn gặp cái thùng nước uống miễn phí thế này ,thì bạn sẽ vui mừng đến dường nào ,giống như đang đi trên sa mạc khát khô cổ mà tìm thấy 1 ốc đảo có nước vậy ,giúp người cũng chính là giúp mình ,thương người cũng chính là thương mình ,bạn không cần làm điều gì to tát mới gọi là giúp người chỉ cần trong những mùa nắng nóng hanh khô thế này, bạn đặt 1 thùng nước miễn phí giúp cho những người lỡ đường thì bạn cũng đang làm 1 điều giúp ích cho người ,cho đời rồi đấy,cảm ơn các bạn

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,642
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week