Help cảm ơn sư phụ jetleecb :D 300%/1 tuần

Status
Not open for further replies.
đang chơi cái này nhưng toàn thua ,chủ thớt có thể chia sẻ vài điều không hix:binhsua155:
Lúc đầu chơi thua coi như học phí, nhưng mà với forex thì bạn có 1 số tiền khá mà đó là tiền nhàn rỗi của bạn thì tâm lý sẽ nhẹ nhàng hơn.

Mình cũng giống như anh boy kia , đọc một hồi không hiểu gì luôn

Nhưng mình vẫn thích tìm hiểu về forex. Lúc nào thớt rãnh cho mình thỉnh giáo bên yahoo nhé. thanks.

Mình cũng giống như anh boy kia , đọc một hồi không hiểu gì luôn

Nhưng mình vẫn thích tìm hiểu về forex. Lúc nào thớt rãnh cho mình thỉnh giáo bên yahoo nhé. thanks.

Có gì đâu bạn, dễ mà
Buy low sell high:D

Mình cũng hay nghe mọi người nói buy ở đáy (buy low) và sell ở đỉnh (sell high). Tuy nhiên cái khó là xác định được điểm low và high chứ không đơn giản là chỉ nhìn charts vì tùy theo timeframe mà có cái đang ở đáy, có cái đang ở đỉnh. Ngoài ra có khi làm như vậy cháy tài khoản vì lúc thị trường đang bull hay bear mà đi ngược lại, tưởng nó sẽ xoay mạnh theo tâm lý đám đông thì có khi nó vẫn tiếp tục đi theo chiều đó thì căng.

Mình cũng hay nghe mọi người nói buy ở đáy (buy low) và sell ở đỉnh (sell high). Tuy nhiên cái khó là xác định được điểm low và high chứ không đơn giản là chỉ nhìn charts vì tùy theo timeframe mà có cái đang ở đáy, có cái đang ở đỉnh. Ngoài ra có khi làm như vậy cháy tài khoản vì lúc thị trường đang bull hay bear mà đi ngược lại, tưởng nó sẽ xoay mạnh theo tâm lý đám đông thì có khi nó vẫn tiếp tục đi theo chiều đó thì căng.

Thế "buy fear sell greed" thì sao :">

Thế "buy fear sell greed" thì sao :">

Cái này thì em chưa tự phát biểu được, trích lại lời cao nhân này thôi :">

Thị trường phần lớn được chi phối bởi hai lực: FEAR & GREED. Fear là sợ; Greed là tham. Trong chúng ta ai cũng có hai lực này trì kéo. Khi sợ vì đã thua, người ta sẽ không dám mua cho dù đó là một cơ hội rất tốt để mua. Khi tham thì không ai muốn bán cho dù trong thâm tâm của họ, với kinh nghiệm đời chồng chất, dạy cho họ rằng đây là một cơ hội tốt để chạy, nhưng người ta sẽ không chạy vào thời điểm đó. Tất cả chỉ vì cái tham.

Mình cũng đang rất muốn có một sư phụ như bác để học hỏi nhưng ko thấy ai nhận đệ tử hết . Bác chủ thớt có bí quyết hay kinh nghiệm gì thì chia sẽ cho mình với . Nếu được bác PM inbox YH của bác để mình học hỏi nhé :)

Thị trường phần lớn được chi phối bởi hai lực: FEAR & GREED. Fear là sợ; Greed là tham. Trong chúng ta ai cũng có hai lực này trì kéo. Khi sợ vì đã thua, người ta sẽ không dám mua cho dù đó là một cơ hội rất tốt để mua. Khi tham thì không ai muốn bán cho dù trong thâm tâm của họ, với kinh nghiệm đời chồng chất, dạy cho họ rằng đây là một cơ hội tốt để chạy, nhưng người ta sẽ không chạy vào thời điểm đó. Tất cả chỉ vì cái tham.

Cái này thì quá chính xác :) Thanks bác. Do đó nhiều trader có thể ăn được nhiều tiền từ Forex là nhờ chế ngự được cái hai cái lực này khi trade. Với một cái đầu lạnh và và khả năng quyết đoán, bất kể là có lỗ thì sẽ thắng nếu tính về lâu dài. Tiếc thay các trader toàn làm điều ngược lại (như mình).

đã thử forex nhiều lần và cùng nhiêu lần cháy tài khoản :m098: Đang cần kiếm sư phụ gấp :m099: Ai có lòng tốt thu nhận em vào cái :m147:

Nếu bị cháy tài khoản hoài thì nên rút kinh nghiệm, xem lại cách trade của mình. Bạn cũng có thể quay lại đánh demo cho chắc tay. Khi nào thấy ổn thì quay lại live cũng chưa muộn. Tiền của Forex không bao giờ thiếu cho bạn rút đâu, chỉ sợ không đủ trình để rút thôi :p

Mình cũng ở HN, cần tim thêm các chiến thuật đánh, chứ cứ tự nghiên cứu lâu quá mà có vài điều cần thắc mắc mà chưa hỏi được ai :-s

haiza hồi trước có tìm hiểu forex mà chẳng hiểu mô tê gì cả không biết hỏi ai......Giờ cũng vậy!!!

Toàn bọn lười ko hiểu đúng rồi.
Tôi tự tìm tòi mà học chứ có hỏi ai
Khái niệm tự học dân VN mình ý thức rất kém. Muốn giàu mà ko muốn làm

đang chơi thử thấy cũng dễ ,hok biết chơi thiệt sao đây .......có sàn nào ít xèng mà chơi đựoc hok chủ thớt.........:m114:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,874
172,956
Latest member
hehe6789

Most discussed of week

Most discussed of week