Ask Cách tối ưu bluestacks cho máy cổ

AMD sinh ra để chơi games mà ko chơi games được thì chip nào chơi games.

Đừng đánh đồng công nghệ, đời của cpu với games nha. Đem con chíp đời Phục Hy ra chơi games đời Tập Cận Bình rồi phán là ko được đâu.

AMD ho tro BS kem hon intel
may bac ko de y a
luc nao BS no ra no cung noi chu y ho tro 1 vai dong chip AMD thoi ma

AMD sinh ra để chơi games mà ko chơi games được thì chip nào chơi games.

Đừng đánh đồng công nghệ, đời của cpu với games nha. Đem con chíp đời Phục Hy ra chơi games đời Tập Cận Bình rồi phán là ko được đâu.

Bác @candylop rất pro,có thể kiến thức hạn hẹp của em không đủ để so sánh.
Nhưng đã từng thuê chục cái VPS chip AMD và phải bỏ đi vì không vào được game(nhớ hồi đó là con Amor War+ con gì nữa ấy).
Chắc bác có cách bypass

Bác @candylop rất pro,có thể kiến thức hạn hẹp của em không đủ để so sánh.
Nhưng đã từng thuê chục cái VPS chip AMD và phải bỏ đi vì không vào được game(nhớ hồi đó là con Amor War+ con gì nữa ấy).
Chắc bác có cách bypass
Cái này ko liên quan tới việc chơi games. Bạn đang nhầm lẫn VPS với máy PC cùng dùng chip AMD rồi lại nhầm lẫn luôn cả việc VPS hỗ trợ Bluestack để chơi games trên bluesstack.
Cais mà bạn đang mắc phải đó chính là con VPS. Cấu hình con đó người ta tạo ra vốn không phải để phục vụ cho việc cài Bluestack. Chẳng qua bạn hay người bán vô tình cài được BS lên đó và thấy chạy được, thế là ào ào sử dụng nó hoặc bán nó cho mục đích dùng BS.
Cấu hình VPS yếu như thế lại không hỗ trợ tạo VGA đủ mạnh để cho một số games trên Android có thể chạy được. Đó là do người bán VPS tạo ra con VPS nó như vậy. Hoawcj là con dedicate server đó không phải là máy chơi games hay phục vụ đồ hoạ. Do đó có tạo VPS lên con đó nó cũng ko thể phục vụ đồ hoạ được.

Server dùng nền tảng Intel hay Amd cũng chỉ là nền tảng xử lý các ứng dụng trên mạng thôi. Chưa bao giờ có server xử lý đồ hoạ cả.

AMD ho tro BS kem hon intel
may bac ko de y a
luc nao BS no ra no cung noi chu y ho tro 1 vai dong chip AMD thoi ma
Nói bậy nha. Đái dầm còn đổ lỗi tại chim. Cứ cài win cho đàng hoàng lên chứ đừng có ghost bằng mấy bản ghost tào lao.
Tin chắc hầu hết các thím đều tải mấy bản ghost trên mạng về xài chứ ko tự mình cài đặt

Có điều con máy "AMD 64 x2 2.5GHz, Ram 4G buss 800 chạy dual" này thì cũng cổ thật. Giờ nó còn sống thì cũng là báu vật của trần gian. Nên bán chứ ko nên dùng.

Nó chỉ là con cpu đời cô lựu chạy socket AM2 niên đại 2006- 2010 sau công nguyên tức là ra đời cách đây cũng 8 năm rồi. Nó chạy trên mainboard chipset Nvidia và có Vga tích hợp là Nvidia n7050 hoặc N6100. Nó tương đương và mạnh hơn cấu hình với con CPU bên thế giới Intel là Intel Pentium 630 socket LGA775 chayj trên mainboard chipsets 945 tích hợp iGPU I945 cổ xưa( sau kỷ phấn trắng vài triệu năm). Con máy của thế giới Intel với cấu hình đó bây giờ chạy Bluestack không nổi đâu.

Mấy bạn ko am hiểu thì ko vận dụng để phát huy được sức mạnh của báu vật này cũng dễ hiểu thôi.

Bác candylop này nói tuy có phần hơi "máu tí" nhưng mà nói chuẩn về máy lắm, phục nhất kiến thức máy tính của bác....

Có mấy ai rảnh mà vào phân tích cụ thể như này đâu

Theo mình thớt kiếm bản win rút gọn, có thể dùng bản win7 songngoc (google), bản này mình cài cho một số máy đời thấp cải thiện tốc độ lướt web cũng như xem film cũng khá tốt, chạy trên con Dell đời cổ, ram 1GB mà bật vài tab chorme xem video đọc báo cũng ko thấy giật lắm, trong khi cài đủ bản xp thì giật tung tóe... ^^

Win rút gọn thì nó kén main kén card, kén phần mềm, nhưng biết đâu đấy cài xong chạy blue lại vù vù

(cài win xong bạn cho chế độ class, tắt mấy cái ko dùng đến, và chống phân mảnh ổ cho khỏe)

Nói bậy nha. Đái dầm còn đổ lỗi tại chim. Cứ cài win cho đàng hoàng lên chứ đừng có ghost bằng mấy bản ghost tào lao.
Tin chắc hầu hết các thím đều tải mấy bản ghost trên mạng về xài chứ ko tự mình cài đặt
Trước giờ mình toàn backup dữ liệu và cài win mới lại chứ rất hiếm khi ghost ( vì mình ko tin bản ghost của người khác). Con máy này mình hồi giờ toàn dùng chạy visual để code thôi, cảm nhận phê ngon hơn con i3 ^^ . Giờ làm off nên mới cài blue vào, cảm nhận giựt rất khó chịu.
Ngân khố mình cũng hạn hẹp, mình đang nghĩ đến việc gắn con vga Geforce GT 440, bạn thấy ổn ko?
Nếu có cách tối ưu blue cho mượt khỏi cần card thì tốt quá. :rolleyes:

Trước giờ mình toàn backup dữ liệu và cài win mới lại chứ rất hiếm khi ghost ( vì mình ko tin bản ghost của người khác). Con máy này mình hồi giờ toàn dùng chạy visual để code thôi, cảm nhận phê ngon hơn con i3 ^^ . Giờ làm off nên mới cài blue vào, cảm nhận giựt rất khó chịu.
Ngân khố mình cũng hạn hẹp, mình đang nghĩ đến việc gắn con vga Geforce GT 440, bạn thấy ổn ko?
Nếu có cách tối ưu blue cho mượt khỏi cần card thì tốt quá. :rolleyes:
Không bạn. GT440 (con này là AGP không cắm được trên main đó đâu) kém hơn cả con 7015 đó nữa cắm vào mà làm gì. Cứ thử kiếm tạm cái hdd nào đó rồi cài lại win từ đĩa win gốc. Nhớ cài drive cho đầy đủ.
P/s cắm màn hình độ phânn giải thấp cỡ 1366x768 trở lui thôi chứ cắm con màn hình độ phân giải lớn hơn thì nó giựt cho khỏi nói luôn.
Nếu nghĩ rằng nguyên nhân là do vga thì đi mượn ai đó 1 con card cùi lắm là ATI 7750 hay Nvidia bèo lắm thì GT210s. Thử xem sao
Nhớ là drive và win tự cài nhé. Cái này tối quan trọng khi xài amd.

su phu a, su phu vui long doc lai thong tin moi lan BS no ra 1 ver moi di nhe. ko phai ver nao cung support het tat ca cac dong AMD dau nhe
intel 10 thi amd chi 6 hoac 5 thoi, doc lai di su phu

su phu a, su phu vui long doc lai thong tin moi lan BS no ra 1 ver moi di nhe. ko phai ver nao cung support het tat ca cac dong AMD dau nhe
intel 10 thi amd chi 6 hoac 5 thoi, doc lai di su phu
Đúng vậy, mấy ver 9 sau này trở đi support hết trơn rồi.

Không bạn. GT440 (con này là AGP không cắm được trên main đó đâu) kém hơn cả con 7015 đó nữa cắm vào mà làm gì. Cứ thử kiếm tạm cái hdd nào đó rồi cài lại win từ đĩa win gốc. Nhớ cài drive cho đầy đủ.
P/s cắm màn hình độ phânn giải thấp cỡ 1366x768 trở lui thôi chứ cắm con màn hình độ phân giải lớn hơn thì nó giựt cho khỏi nói luôn.
Nếu nghĩ rằng nguyên nhân là do vga thì đi mượn ai đó 1 con card cùi lắm là ATI 7750 hay Nvidia bèo lắm thì GT210s. Thử xem sao
Nhớ là drive và win tự cài nhé. Cái này tối quan trọng khi xài amd.
Cảm ơn bác, mình tìm lại cái đĩa driver cũ và cài thêm driver chipset, tình hình đã cải thiện, kiến thức bác thật uyên thâm :D
Một lần nữa cảm ơn bác

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,766
170,858
Latest member
binbinbin
Back
Top Bottom